GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

พูดคุยประเด็นเรื่องของการรวมเซิร์ฟเวอร์ วุ้นสวรรค์ และ วุ้นดาวดึง

coalapanda

• Administrator
  • Full Member
เซิพอวตาร รวมกับเชิพ หนังสือได้ไหม? คนจะหมดเชิพเเล้ว คอนเช็พคล้ายๆๆกัน ถึงเป็นเชิพบิลล่า ถ้าไม่มีคนเติมโชลเลย บริษัทคงอยู่ไม่ได้คิดว่า

อวตารขอมันห่างเกินไปน่ะครับ เพราะทั้งหมดใช้บิลล่าซื้อได้ ซึ้งอำพันในเซิร์ฟก็ไม่ได้แพงเกินไปครับ ถ้าจะรวมจะเป็นเซิร์ฟที่ยากที่สุดครับ

• Newbie
  • *
ข้อถามเป็นข้อๆนะครับ

1. เหตุผลของการรวมเซิร์ฟ นอกจากผู้เล่นน้อยแล้วมีเหตุผลอื่นอีกไหมครับ แล้วข้อดี ข้อสีย ของการรวม

2. ทำไมต้องเป็นสวรรค์+ดาว์ดึง ทำไมไม่เป็น ดาว์ดีง+หน้าหนังสือ หรือ สวรรค์+หน้าหนังสือ

3. อนาคตจะมีการรวมเซิร์ฟอีกหรือไม่ครับ

g#033

coalapanda

ข้อถามเป็นข้อๆนะครับ

1. เหตุผลของการรวมเซิร์ฟ นอกจากผู้เล่นน้อยแล้วมีเหตุผลอื่นอีกไหมครับ แล้วข้อดี ข้อสีย ของการรวม

2. ทำไมต้องเป็นสวรรค์+ดาว์ดึง ทำไมไม่เป็น ดาว์ดีง+หน้าหนังสือ หรือ สวรรค์+หน้าหนังสือ

3. อนาคตจะมีการรวมเซิร์ฟอีกหรือไม่ครับ

g#033

1.ไม่มีเหตุผลอื่นครับนอกจากคนน้อย ข้อดีคือสามารถเพิ่มความคึกคักให้กับทั้ง 2 เซิร์ฟเวอร์ดังกล่าวครับ และนอกจากนี้เรายังมีการปรับเปลี่ยนตัวระบบพื้นฐานของเซิร์ฟเวอร์นี้ด้วยครับ ซึ่งน่าจะเป็นทางเลือกสำหรับคนที่ไม่ชอบ pvp ครับ ส่วนข้อเสียคือเรื่องของราคาของของเซิร์ฟดาวดึงจะตกลงครับ เนื่องจากของในเซิร์ฟสวรรค์นั้นมากกว่า น่าจะทำให้มีสินค้าเพียงพอที่จะตอบสนองความต้องการครับ

2.สวรรค์กับดาวดึงส์เป็น 2 เซิร์ฟที่มีคอนเซปต์เดียวกันเป๊ะครับ ส่วนอีก 3 เซิร์ฟที่เหลือนั้นล้วนแต่แตกต่างกันครับ

3.ยังไม่ทราบครับ แต่อย่างที่บอกไปในข้อ 2 ครับ ด้วยคอนเซปต์ที่แตกต่างกันนั้นจะทำให้รวมยากมากครับ

pattawarow

• Newbie
  • *
รอวันรวมอยู่น๊ะ ดาวดึงส์เงียบเหงา ไปเวลป่ามีคนร่วมแค่ สองสามคน หาคนเวลยาก ดีหน่อยก็ 11-12 คน แต่ 3-4 ทุ่มก็แทบลาโลง
จะกดยาก็ไม่อยาก ได้แต่เวลไปตามมีตามเกิด ถึงแม้วอ ดาวดึงส์อาจสู้ไม่ได้ แต่ซักระยะ น่าจะพอไหว นี่ถ้าไม่มีจุจิตน๊ะ จะเห็นจุ 6 ตัดไม้ หน้าไซร์เรื่อยๆแน่

ปล.ระยะนี้ทำไมแล๊คจัง หลุดก็บ่อย ออนเซทจุทิ้งไม่ได้เลย ต้องคอยดู ปิดเอฟเฟคไปแล้ว ไม่มีสีสรรก็ยังหลุด/แล๊ค ไปอยู่สวรรค์น่าจะดีขึ้นเน๊าะ

ol-ZOFIA-lo

• Jr. Member
  • **
ได้กำหนด วันรวมรึยังเอ่ย อยากเวลแล้ว แต่ไม่ค่อยมีตี้ให้เวลเลยลำบากมากมาย  g#001 g#001

coalapanda

กำหนดวันรวมเซิร์ฟเวอร์วันพุธที่ 25 กันยายน 2556 หลังปิดเซิร์ฟเวอร์นะครับ ตามกระทู้นี้เลยครับ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=32576.0

ขออนุญาตล็อคกระทู้เลยนะครับ