GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

♥♥♥..สาเหตุใหญ่ที่ผู้เล่นใหม่เล่นอสุราแล้วรู้สึกว่า เกมอสุราเล่นแล้วไม่สนุก..♥♥♥

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_cry
       อยากรู้สาเหตุมั๊ยว่าทำไมถึงไม่ค่อยมีผู้เล่นใหม่ๆๆ หรืออาจจะมี แต่ ทำไมพวกเค้าถึงไม่รู้สึกว่าอสุราเล่นละสนุก
       ข้อมูลส่วนมากที่ได้รับ จากน้องๆๆในกิลและในกลุ่มบนเฟส ได้สาเหตุหลักก้อคือ
       เจอเกรียน เดินไปเวลไหนก้อไม่ได้เลย ตายตลอดเพราะโดนฆ่า
       ทั้งที่เค้ายังเป็นแค่คาเดท ถ้าไม่เปิดพีเค เวลก้อขึ้นช้า
       เหตผลที่ตามมาก้อคือ ทำให้รู้สึกเล่นไม่สนุกเหมือเกมอื่นๆ น่าเบื่อ นี่คือคำตอบที่ได้รับมากที่สุด
       รองลงมาก้อคือ ต้องใช้เงินเยอะถึงจะเก่ง ต้องเติมตังตลอด (เหตุผลนี้ผมจะไม่พูดถึง เพราะทุกคนรู้กันอยู่แล้ว)
       ข้อมูลทั้งหมดนี้ อาจจะเป็นประโยชน์ให้ทีมงานได้ก้อไม่มากก้อน้อยนะคับ
       ส่วนทางออกหรือวิธีแก้ไขที่ผมคิดได้ก้อคือ ให้ความคุ้มครองคาเดทจากการโดนเกรียน ทำยังงัยก้อได้ให้มากกว่าที่เป็นอยู่ 
       เพื่อที่จะทำให้อสุราเล่นแล้วรู้สึกสนุกกว่าบัจจุปัน ไม่ไช่ว่าพอออกจากวาบเดินไปไม่ถึง5ก้าว ก้อโดนฆ่าตายซะแล้ว
       ถ้าเป็นท่าน ท่านจะคิดแบบเดียวกันกับพวกเค้ามั๊ย ประมาณนี้ ..
                 ปล.ทั้งหมด ผมหมายถึงผู้เล่นใหม่นะคับ
                      คงไม่ต้องอธิบายพวกชอบเกรียนบอร์ดซ้ำซ้ำ ว่าคำว่าผู้เล่นใหม่แปลว่าอะไร
                                  woon_yes

The.

• The

0868731306

• Jr. Member
  • **
ถ้าคุณเปิดพีเคมันต้องเจอเกรียนเป็นธรรมดาอยู่เเล้ว ตอนเราเล่นเเรกๆมันให้เปิดได้เวล21++ เราไม่เวลยากกว่าหรอ เเล้วไม่ต้องเติมตังด้วยนะ เราไม่เคยเติมสร้างได้เปน10ตัว
มีตัวเวล90ด้วย

.3.

• Newbie
  • *
ที่ผมเล่นจนถึงตอนนี้เพราะอสุราเป็นเกมแรกที่ผมเล่น ตอนนั้นเลยรู้สึกสนุก g#015
ถ้าตอนนั้นเล่นเกมออนไลน์อื่นๆก่อนมาเล่นอสุรา คงจะไม่ได้เล่นอสุราแน่นอน

ที่ผมเล่นจนถึงตอนนี้เพราะอสุราเป็นเกมแรกที่ผมเล่น ตอนนั้นเลยรู้สึกสนุก g#015
ถ้าตอนนั้นเล่นเกมออนไลน์อื่นๆก่อนมาเล่นอสุรา คงจะไม่ได้เล่นอสุราแน่นอน
woon_yes
                       ช่ายเลย.... เกมอสุราเป็นเกมออนไลน์ เกมแรกที่เล่นเหมือนกัน เลยรู้สึกผูกพันเหมือนกับรักครั้งแรกเลย
                                      woon_love

มาสวรรค์ ดิไม่มีเกรียนแล้ว  g#009

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • Sr. Member
  • MNB NB NB
woon_cry
       อยากรู้สาเหตุมั๊ยว่าทำไมถึงไม่ค่อยมีผู้เล่นใหม่ๆๆ หรืออาจจะมี แต่ ทำไมพวกเค้าถึงไม่รู้สึกว่าอสุราเล่นละสนุก
       ข้อมูลส่วนมากที่ได้รับ จากน้องๆๆในกิลและในกลุ่มบนเฟส ได้สาเหตุหลักก้อคือ
       เจอเกรียน เดินไปเวลไหนก้อไม่ได้เลย ตายตลอดเพราะโดนฆ่า
       ทั้งที่เค้ายังเป็นแค่คาเดท ถ้าไม่เปิดพีเค เวลก้อขึ้นช้า
       เหตผลที่ตามมาก้อคือ ทำให้รู้สึกเล่นไม่สนุกเหมือเกมอื่นๆ น่าเบื่อ นี่คือคำตอบที่ได้รับมากที่สุด
       รองลงมาก้อคือ ต้องใช้เงินเยอะถึงจะเก่ง ต้องเติมตังตลอด (เหตุผลนี้ผมจะไม่พูดถึง เพราะทุกคนรู้กันอยู่แล้ว)
       ข้อมูลทั้งหมดนี้ อาจจะเป็นประโยชน์ให้ทีมงานได้ก้อไม่มากก้อน้อยนะคับ
       ส่วนทางออกหรือวิธีแก้ไขที่ผมคิดได้ก้อคือ ให้ความคุ้มครองคาเดทจากการโดนเกรียน ทำยังงัยก้อได้ให้มากกว่าที่เป็นอยู่ 
       เพื่อที่จะทำให้อสุราเล่นแล้วรู้สึกสนุกกว่าบัจจุปัน ไม่ไช่ว่าพอออกจากวาบเดินไปไม่ถึง5ก้าว ก้อโดนฆ่าตายซะแล้ว
       ถ้าเป็นท่าน ท่านจะคิดแบบเดียวกันกับพวกเค้ามั๊ย ประมาณนี้ ..
                 ปล.ทั้งหมด ผมหมายถึงผู้เล่นใหม่นะคับ
                      คงไม่ต้องอธิบายพวกชอบเกรียนบอร์ดซ้ำซ้ำ ว่าคำว่าผู้เล่นใหม่แปลว่าอะไร
                                  woon_yes

จากข้างบนนะค่ะ คิดว่าอย่าได้ผลักภาระให้ทีมงานอย่างเดียว
1. กรณีโดนเกรียนจากการเปิด pk คิดว่าต้องใช้สามัญสำนึกของคนตีด้วย ว่าสมควรไหมตีคาเดทน่ะ แต่ใช่ว่าคาเดททุกตัวจะโดนตีหมด เราโดนตีวาปนี้ เราก้อไปออกทางอื่นได้ ใช่ไหมค่ะ จะมาออกวาปเดิมซ้ำซากให้คนเดิม มันตีอีกทำไมกัน เราเป็นคาเดทสู้ไม่ได้ ก้อหลีกเลี่ยงไปก่อน เป็นคลาส2 เมื่อไร ค่อยล้างแค้นไม่สาย g#024
2. กรณีต้องใช้เงินเยอะ เติมตังบ่อย ถึงจะเก่ง อันนี้ก็ไม่เห็นด้วยนะค่ะ วิธีหาเงินมีเยอะแยะที่ไม่ต้องใช้การเติมเงิน อาจเติมบ้างแต่ไม่จำเป็นต้องเยอะก็เทพได้ แค่มีความขยัน + อดทน
3. สำหรับกรณีคุ้มครอง ผู้เล่น เวล 1-21 ให้พ้นจากการโดนเกรียน แบบวิธีรับบัฟฟี่ pk พิเศษ ก้อเห็นด้วยนะค่ะ ข้อนี้ฝากทีมงานนิดนึง ให้มีเฉพาะ ใต้ภิพพ วุ้นหน้าหนังสือ อวตาร

LuciferPlug

• **
ผมมาเล่นอสุราเป็นเกมที่2ครับเมื่อป.5ตอนนี้ม.2กำลังไต่ม.3เดือน6ครับอสุราผมบอกเลยครับว่ารักแรกพบครับที่ผมเล่นอสุราเพราะว่าโฆษณาอะครับเลยลองเล่นแล้วก็เกิดติดใจแต่ผมไม่เคยจุนะผมเป็นพวกบ้าทองลองชอบลองของเลยมีทุกอาชีพลย- -ถึงไม่จุติซักทีชอบให้คนอื่นมาตีสำรวจรายละเอียดจุดเด่นจุดด้อยตอนนี้รู้เกือบหมดแล้วส่วนแมพผมชอบไปที่ๆไม่ค่อยมีคนไปแมพที่ไม่เคยไปก็มีแต่ทะเลทรายของเผ่า(ในดันเข้าไป1ชั้นตายเลย)และคะละลุกคุกคุกแล้วก็เสือแมพจุติแล้วก๊แมพที่ยังไม่เข้าเซิฟหลักเลยเริ่มเบื่ออพอเผ่าอสุราเข้ามาก็เลยปั้มซะที่ครบอีกละอิอิก็เลยกลับมาเล่นตัวหลักแล้วมีคนมาถามเซตทหารช่างก็ไปช่วยเสดแล้วเหนสกิลระดมก็ช่วยไปอีกช่วยอีกก็ให้ช่วยหาหมวกทหารโอยๆๆๆเบื่อๆๆมีอะไรใหม่ๆมาบ้างซิใต้ภิภพก็เกรียนจังๆๆไปเวลก็เจอตบไปทำเควสก็เจอเขาแบทกันวิมาบึ้มไปหมดเลยโอยๆๆๆๆๆๆ(ระบายอารมหน่อยเถอะ)พาลาดินก็เวลย๊ากยากซี3ก็แหม่สุดยอดกว่าจะเวลได้ตีก็เบ๊าเบาทีป้องกันนะถึกเชียวต้องออน2จออยูเรื่อยเอาพระมาฟูๆๆๆๆๆๆโยหมดก็ออนเผ่าพอถึงทางเข้าหมีแล้วก็เจอเบลดตบบอกว่าเกลียดเผ่าแหม่รู้ไหมว่าเดินมานะมันนานนนนนนนนนนนแค่ไหนเกลียดก็เกลียดไปดิแหม่จะต้องมาทำเกรียนงุ้งๆงิ้งๆ g#003แม่เนอะ G#007 จบละครับถ้าต่ออีกมียาว

รักแรกกระแทกตูด

• Newbie
  • *
น่าเห็นใจครับ
ผมกเคยบ่นแนวนี้ไปแล้วครับ อย่าว่าแต่เปิดพีเคเลย ไม่เปิดมันก็เกรียน ได้เราคาเดทเวลอยู่หน้าฟอด มีเทรลากนกจุ๊สีเทาเดินมาประมาณ10 ตัว ไอ้เราก็มั่นใจว่าไม่เปิดพีเคไม่โดนเกรียนแน่นอนที่ไหนได้ พี่เทรเค้าเล่นกลมกลืนไปเลย ผลหรอครับ ผมก็วิ่งไม่ทันอะดิ โดนเลย  เปอก็ลด เวลก็ช้า เฮ้อ เกรียนกันได้ทุกรูปแบบจริงๆ woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry

Yo_Daddy

• **
แลค / ค้าง  กับอีกอย่าง สิ่งที่เรียกว่า"ปรับสมดุล " ยิ่งแหวนบอสมานี่ สมดุลมากกกกกก  จิงๆน่าปรับให้ใช้ได้แค่กับพวกมอนสเตอร์หรือว่าบอส รบกวนจีไปปรับสมดุลทางอื่นดีกว่า แหวนบอสมานี่เหมือนมันจะขัดกับคำว่าสมดุลอย่างฟ้ากะเหวเลยล่ะท่าน  woon_shock

.aterx

• serv|heaven
  • Newbie
  • *
เคยชวนหลายๆคนมาเล่น แต่ก็ต้องเลิกเล่นไปเพราะ
- ไม่เข้าใจตัวเกมของอสุรา เช่น ต้องเวลตรงไหน หาเงินยังไง
- มันบอกภาพห่วย เพราะทรงผมเริ่มแรก ภาพแตกๆขาดๆตรงหน้าเลือกตัวละคร
- เลเวลอัพยาก หาตังยาก
สรุปคือ ตัวเกมไม่อำนวยความสะดวกต่อผู้เล่นใหม่
ไม่ได้โทษตัวเกมนะโทษเพื่อนนั่นแหละมันไม่อดทนเอง / เล่นอสุราต้องอดทน g#023
- -
อยากรู้ว่าทำไมเราถึงชอบก็ลองเปิดใจบ้างดิ ถ้าเธอจะดูจะทำใครจะว่า
อย่ามัวอายอคติโลกยังมีอะไรสนุกๆอีกเยอะ
เบื่อนักพวกดูถูกความชอบคนอื่น .

เคยชวนหลายๆคนมาเล่น แต่ก็ต้องเลิกเล่นไปเพราะ
- ไม่เข้าใจตัวเกมของอสุรา เช่น ต้องเวลตรงไหน หาเงินยังไง
- มันบอกภาพห่วย เพราะทรงผมเริ่มแรก ภาพแตกๆขาดๆตรงหน้าเลือกตัวละคร
- เลเวลอัพยาก หาตังยาก
สรุปคือ ตัวเกมไม่อำนวยความสะดวกต่อผู้เล่นใหม่
ไม่ได้โทษตัวเกมนะโทษเพื่อนนั่นแหละมันไม่อดทนเอง / เล่นอสุราต้องอดทน g#023
woon_yes
                       เล่นเกมอสุราต้องมีความขยัน และอดทนสูงมาก การคบเพื่อนใหม่ก้อมีส่วนสำคัญ
                       ส่วนมากผู้เล่นใหม่จะใว้ใจเพื่อนใหม่มาก เพราะว่ายังไม่รู้จักใคร
                       สุดท้ายเพื่อนคนนั้นมันไม่ไช่คนดีอย่างที่คิดนี่ล่ะ หลายคนก้อต้องเลิกเล่นไป
                                 woon_hurt
                               อีก1เรื่องราว ที่ทำให้ผู้เล่นใหม่เรอ่มน้อยลง