GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

♥♥♥..อีก1หัวข้อ ที่อยากนำเสนอ คือไรเข้าไปดู..!♥♥♥

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_love
      จากที่ได้ไปสัมผัสเกมอื่นๆๆมา ทำให้เห็นได้ว่า มีอยู่อย่างนึงที่เกมอสุรายังไม่มี และน่าจะเป็นประโยชน์อย่างมาก
      ก้อคือ อยากให้เพิ่มช่องสนทนาเพิ่มขึ้นมาอีกช่องนึงคับ ที่สามารถพูดคุยกันได้และมองเห็นได้ทั้งเกมอสุรา
      โดยใช้สี ของตัวอักษร เป็นตัวแยกช่องสนทนานี้
      การเพิ่มช่องสนทนาที่สามารถคุยหรือมองเห็นได้ไม่ว่าเราจะอยู่ส่วนไหน หรือแมพไหนของอสุรา
      ประโยชน์ที่ผมมองเห็นก้อคือ สามารถแจ้งข้อมูลข่าวสาร ให้ข้อคิดเห็น ถามตอบปัญหา เตือนเหตุการณ์
      หรือแม้แต่ แจ้งรายชื่อคนที่ประสงค์ร้ายให้คนอื่นได้ระวัง
      นี่คือตัวอย่าง ของประโยชน์ ของการเพิ่มช่องสนทนา ซึ่งอาจจะมีได้อีกหลายอย่าง แต่ขอสรุปสั้นๆใว้เท่านี้
      หวังว่าการนำเสนอหัวข้อในกระทู้นี้ คงจะเป็นประโยชน์สำหรับแผนพัฒนาเกมอสุราให้น่าสนใจมากขึ้น ต่อไปนะคับ
          ปล.การเพิ่มช่องสนทนาที่เสนอไปนี้ อาจจะมีทั้งข้อดี และข้อเสีย
               ตามความรู้สึกของคนที่คิดดี ทำดี หรือ คิดชั่วทำเลว ก้อตามแต่
               ก้อร่วมกันแสดงความคิดเห็นกันเข้ามาได้นะคับ ..ขอบคุณมาก♥♥♥
                           woon_bye

-StepUp-

• Jr. Member
  • **
  • รู้นะว่ากำรังอ่าน...
คงจะมีคนคุยกันเยอะแล้วก้อมีเกรียนฟลัดแหลก ทำช่องเปิด-ปิดไว้ด้วยก้อดีเพื่อคนอื่นเค้าไม่อยากับรู้  g#004

คงจะมีคนคุยกันเยอะแล้วก้อมีเกรียนฟลัดแหลก ทำช่องเปิด-ปิดไว้ด้วยก้อดีเพื่อคนอื่นเค้าไม่อยากับรู้  g#004
woon_yes
                ตามนั้นคับ .. ถ้าเป็นไปได้ ... ขอบคุณคับสำหรับสิ่งดีๆ ที่ช่วยกันนำเสนอ
                          g#029

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
คงจะมีแต่พวกขายของใช้กันอ่ะผมว่า  g#004
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

ปิ้ววววว`

• Sr. Member
  • doijustneedtogiveup andgetonwithmylife?
^ คิดเหมือนเค้าเลย ให้มันฟลัดกันที่ตลาดพอละเถอะ ทั้งเซิร์ฟปวดหัวตาย

-OatbasterZ-

• **
เอาเป็นไอเทมตะโกนทั้งเซิร์ฟสิครับ ราคาประมาณ 200 โซลกำลังดีนะ (เดลไม่ได้ ห่อกล่องไม่ได้)
พวกขายของ คงไม่บ้าซื้อมาฟลัดหรอกนะครับ

คนที่ใช้เป็นประเภทที่ว่า ประกาศรักเพื่อน รักแฟน รักกิลด์  g#004

>•~ติดนรก~•<

• Newbie
  • *
อ้างถึง
เอาเป็นไอเทมตะโกนทั้งเซิร์ฟสิครับ ราคาประมาณ 200 โซลกำลังดีนะ (เดลไม่ได้ ห่อกล่องไม่ได้)
พวกขายของ คงไม่บ้าซื้อมาฟลัดหรอกนะครับ

คนที่ใช้เป็นประเภทที่ว่า ประกาศรักเพื่อน รักแฟน รักกิลด์ g#004

เห็นด้วยกับราคา และความคิดครับ

อาจจะเป็นไอเทม ''โข่ง'' เห็นทั่วเซิฟ ราคา 500โซล

คนที่ใช้เป็นประเภทที่ว่า ประกาศรักเพื่อน รักแฟน รักกิลด์  g#004

woon_sad1
                      น่าจะประมาณนี่น่ะคับ ...
                      เพราะเกมอื่น เช่น ดราก้อนเนส ก้อต้องเสียเงินซื้อไอเทมชนิดนี้มา ถึงจะสามารถใช้งานได้
                      ก้อว่าจะเสนอให้ขายเป็นไอเทมเงินโซลด้วยน่ะ ตั้งแต่แรก   
                      แต่กลัวจะไปเป็นการเพิ่มช่องทางหาเงินให้ทีมงานไปซะงั้น..
                               woon_555

What's My Name ?

• **
  • Positive Thinking
เป็น บิลล่า จะดีกว่านะ gg
ซัก 50,000 บิลล่า อะไรประมาณนี้
ถ้าจะรวยบิลล่า ขนาดเอามาฟลัด ตูก็ยอมละงานนี้ ฮ่าๆ
BC4ever

-OatbasterZ-

• **
ซัก 50,000 บิลล่า อะไรประมาณนี้
ถ้าจะรวยบิลล่า ขนาดเอามาฟลัด ตูก็ยอมละงานนี้ ฮ่าๆ

อย่าเลยครับ เป็นบิลล่าเขาฟลัดกระจาย
หรือจะเอาเป็นบิลล่า แต่ต้องรอ 1 นาทีถึงจะใช้ใหม่ได้ล่ะ ?

ถ้าเป็นโซลใช้ได้ทุก 10 วินาที ผมว่าแก้ปัญหาคนฟลัดนะครับ

• **

อย่าเลยครับ เป็นบิลล่าเขาฟลัดกระจาย
หรือจะเอาเป็นบิลล่า แต่ต้องรอ 1 นาทีถึงจะใช้ใหม่ได้ล่ะ ?

ถ้าเป็นโซลใช้ได้ทุก 10 วินาที ผมว่าแก้ปัญหาคนฟลัดนะครับ

Limit เวลา น่าจะสัก 15-30 นาที ทั้งโซลและบิลล่าค่ะ
ทุกอย่างเหมือนกันหมด เว้นแต่ว่า ผู้เล่นจะเลือกใช้สกุลเงินไหนเท่านั้น : )))
BC4ever

CacAloz

คิดแผนไว้นานแล้วสำหรับเรื่องไอเทมตะโกน แต่ไอเทมนี้ติดปัญหาอยู่ครับถ้าทำขึ้นมาจะส่งผลทำให้เซิร์ฟเวอร์ล่มได้  g#002 เลยต้องค้างไอเดียนี้ไว้ก่อน  g#027

ส่วนช่องสนทนาที่ผู้เล่นเสนอ เป็นกรณีเดียวกันกับไอเทมตะโกนครับ และหากเปิดให้พิมพ์คุย all กันโดยไม่มีข้อจำกัด เซิร์ฟเวอร์ระเบิดแน่นอน  g#027

คิดแผนไว้นานแล้วสำหรับเรื่องไอเทมตะโกน แต่ไอเทมนี้ติดปัญหาอยู่ครับถ้าทำขึ้นมาจะส่งผลทำให้เซิร์ฟเวอร์ล่มได้  g#002 เลยต้องค้างไอเดียนี้ไว้ก่อน  g#027

ส่วนช่องสนทนาที่ผู้เล่นเสนอ เป็นกรณีเดียวกันกับไอเทมตะโกนครับ และหากเปิดให้พิมพ์คุย all กันโดยไม่มีข้อจำกัด เซิร์ฟเวอร์ระเบิดแน่นอน  g#027

woon_shock
                  แก้ไขไม่ได้เลยไช่มั๊ยคับ...
                           woon_hurt

• **

ฮาดีอ้ะ
ตะโกนแล้วเซิร์ฟล่ม
หนูยอมให้เซิร์ฟมันอยู่ดีมีสุข แบบไม่ต้องตะโกน ฮ่าๆ
: )))
BC4ever

ฮาดีอ้ะ
ตะโกนแล้วเซิร์ฟล่ม
หนูยอมให้เซิร์ฟมันอยู่ดีมีสุข แบบไม่ต้องตะโกน ฮ่าๆ
: )))
g#002