GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไม่ต้องมีก็ได้มั้ง อาชีพเซนจูเรี่ยน ทีมงานไม่เคยใส่ใจ เอาออกเกมเลยดีกว่า

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ท่านอิฐ  ทหาน เขาประกาศ เปลี่ยนคลาสจาก1.5ไป เป็นคลาส2เท่ากับอาชีพอื่น นานแล้วครับ  (รู้สึกจี  มารเป็นคนประกาศ)

ปล.ทำไม อาชีพทหานจึงมีการใช้เหรียญ สกิลคลาส1 เพียงอย่างเดียว เพราะ คลาส1ของอาชีพของทหานก็คือคลาส2ของอาชีพอื่นครับ   อาชีพนี้เป็น อาชีพพิเศษจากการขอร้องให้มีจากผู้เล่น ทำให้ ทีมงานต้องการให้เป็นอาชีพที่ยากต่อการเปลี่ยน (สมัยนี้เด็กๆ)

อ่าโทษทีคับ สงสัยสมองผมจะเก็บแต่ข้อมูลเก่า เดี๋ยวค่อยไปอัพเดท แหะๆ g#004
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
ที่ทหารดีขึ้นต้องยกความดีให้ท่านแมว เทสเตอร์คนแรก ซึ่งตอนนี้ได้หายไปจากโลกอสุราแล้ว

Byakurun

• รู้เขา รู้เรา รบร้อยครั้ง ชนะ ร้อยครั้ง \0/
  • Jr. Member
  • **
-เบอร์สายระเบิด  มีทหารเตรียมความพร้อม 1-4คน หลังจากเตรียมความพร้อมไปแล้ว จะมีบัฟ ยังไม่พร้อม มาด้วย
ถ้าคุณไม่อยากให้มันทำแบบนี้ซ้ำๆก็ฆ่าทหารมันก่อนซิ  รึ ไม่ก็ซุ่มๆไว้ พอมันหายคลั่งก็ยิงมันสิ   โกยหนีก็ได้ พอมันเลิกคลั่งก็ยิงมัน   g#004 g#004

หรืออยากเกรียนมากๆก็เล่นทหารสายระเบิดเลยครับ มาถึงกายแล้ว ยิงสนับสนุน พอดีเลย์ก็กดเตรียมความพร้อม แล้วยิงใหม่   
แบบไม่เกรียนนะ  ชุดสีแดง หมวกผีเสื่อ  เกราะมังกร บรรจุ1วิ ปราณีตไม่มีระยะร่าย รับรองไม่รอดกันหรอก
พอเข้ามาถึงตัวยิงกราด  ถ้ากลัวเกรียนไปคิดสายกระบี่&ปืนมา กายมา ก็กดกระบี่ แล้วแทง สลายบัฟ แล้วค่อยชักปืนมายิงซ้ำ  ถ้าเกิดกลัวตาย อัพท.ทหารอดทนไว้  รึไม่ก็ใส่ตะกรุดมหาอาคมซะ  เลือดเอาเยอะๆก็ได้รับรองถึก 

อยากโหดๆนักก็  เกราะมังกรน้ำแข๊งเสแกร่ง หมวกผีเสื้อเสเลือด  รองเท้าหนักนักรบเสแกร่ง ปืนไรเฟิลดัดแปลงเสเร็ว คลุมซอเรียน กากซาเสมอง รางเหล็ก --- รับของมอนดันปราสาทตีไม่เข้า  พวกไม่แจ๋งจริงก็ฆ่าเรายาก

แบบเต็มยศ เกราะแรร์ทหารหนักเสเลือด  หมวกผีเสือเสเลือด รองเท้าหนักนักรบเสแกร่ง ปืนไรเฟิลดัดแปลงจักรเร็ว คลุมจักรพรรดิ์เสนาเลือด  กากซาเสนามอง  ใช้กระสุนเจราะเกราะ  ใส่ตระกรุดมหาอาคมซะ ---รับรอง ตายยากมาก ถ้าสีชุดแดงไม่ต้องพูดถึง บรรจุไว ยิงปราณีตไว  เกราะพอได้ เลือดเยอะ   พลังทำลายรุนแรง
ยิ่งเปิดผอบ เชียร์ โชค ไม่มีทางไม่โหดครับ   

สายกระบี่  กระบี่มังกรคลั่งเสโชค  หมวกเทพเสเลือด คลุมจักเสเลือด  โล่สะกดเวทย์เสป้อง(ป้องกันกายภาพเยอะดี มีสกิลสะกดเวทย์ด้วย กันพวกวิได้นิสนุง)  รองเท้าหนักนักรบ  เกราะมังกรน้ำแข็ง (ถึงมันจะมีคุณสมบัติลดร่าย แต่มันให้พลังป้องกันกายภาพเยอะ และเพิมเลือดด้วยนะ อย่าไปมองแค่ สายปืนใช้ได้)  กากซาเสมอง ตะกรุด( รางเหล็กก็ได้แล้วแต่คนชอบ แต่ผมชอบทอดดาเมจอ่ะ เพราะสายกระบี่มันมีสกิลท.ทหารอดทนด้วย ลดทอดอีก 50% ตะกรุดลดอีก 50% เบอร์ก็เบอร์เหอะ ตีไม่ค่อยเจ็บหรอก 
ถ้าเบอร์มันเป็นสายระเบิด ควบคู่กับ สายยืนหยัด แนะนำ อาวุธแรร์ออกใหม่ กระบี่ แกรนเดอร์ไวท์ มันฟูไม่ได้ ยืนหยัด ก็ยืนหยัดเหอะ ฟูไม่ได้ก็ตายเท่ากัน   จริงๆแล้วเบอร์เทพๆอ่ะครับ มันมีทั้ง ระเบิด และ ยืนหยัด ใช้วิธีลดทอด ไปวิ่งหนีไป ฮิลไปจนมันหายคลั่ง  เนืองจากระเบิดคลั่ง เลือดมันจะลดเยอะ  ส่วนมากมันจะยืนหยัดต่อ เอาแกรนเดอร์ไวท์ แทงมัน จบไม่ต้องฟู การฟูแบบพรวดๆของยืนหยัดจะหยุดลง  จากนั้นก็ไล่แทงมันซะ จบเรือง

ทหารเทพไหม เทพครับ แต่จะเทพมันยาก ไม่มีอาชีพไหนเทพแต่กำเนิดครับ ยกตัวอย่าง วิกว่าจะเทพ หมดเงินไปซื่อแหวนปราชญ์เยอะ  ไม้เท้าอีก  อะไรต่ออะไรเยอะแยะ

ทหารอ่อนไหม กากไหม  คำตอบคือ ไม่มีอาชีพไหนไม่แพ้ทางครับ  ยกตัวอย่าง วิ แพ้สาปใบ้วอ

ปล.ผมไม่ได้เล่น P.K

ความโลภ ความอาฆาต ความรู้สึกอันมืดดำของคน ๆ เดียวก็ยังมีพลัง มากกว่า ความดีจอมปลอมที่คนหมู่มากชอบยกขึ้นมาอ้างเสียอีก

Byakurun

• รู้เขา รู้เรา รบร้อยครั้ง ชนะ ร้อยครั้ง \0/
  • Jr. Member
  • **
-ผมเห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ บางอย่างนะ สิ่งที่ผมอยากได้คือ ทักษะระดับ3 ให้หลากหลายขึ้น เอามาให้อีก2อย่างจะดีมากงับ
-เหรียญทองขั้น2 เอาไป ใช้ประโยชน์ได้ 
-มีปืนไรเฟิลแรร์มาด้วยจะดีมาก  woon_5555 woon_5555

ปล. ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ ผมก็ว่าทหารมี ของรองรับมากพอดูเหมือนกัน ออนมา1วันได้เงินเกือบแสน  ออนครบ7วันได้ ปืนอีก  ออน30ก่าวันได้ ปืนไรเฟิลดัดแปลง  กระสุนไม่ต้องซื่อ ของก็ทำเควสเอา แบบนี้พอใจและงับ

g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039

ความโลภ ความอาฆาต ความรู้สึกอันมืดดำของคน ๆ เดียวก็ยังมีพลัง มากกว่า ความดีจอมปลอมที่คนหมู่มากชอบยกขึ้นมาอ้างเสียอีก