GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไม่ต้องมีก็ได้มั้ง อาชีพเซนจูเรี่ยน ทีมงานไม่เคยใส่ใจ เอาออกเกมเลยดีกว่า

OKCITY

• Jr. Member
  • **

เค้าปั้มทหารเตรียมความพร้อมคุณก็ปั้มพระชุบสิ - -"  มันฆ่าได้ก็ชุบเลย ฆ่าได้อีกก็ชุบอีก

ปล - - ไม่มีไรทำเดินเล่น

7412300

• **
อืม... g#006

สรุปแล้วก็ปล่อย ให้อาชีพเบอเทพได้ตลอด  ระเบิดได้ตลอด...โดยไม่มีอาชีพอื่นไรที่จะทำไรได้....

จึงเป็นที่น่าสนใจของคนทั่วไป   เบอตอนนี้คนเล่นเยอะมากสุด...(มีไว้สำหรับเกรียน)

จะได้รุว่าทหารอย่าคิดริไปอาจตัวต่อตัวกับเบอเด็ดขาด.... g#036

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ผมเริ่ม งง แล้วว่าคุณเจ้าของกระทู้ต้องการจะสื่ออะไร
ทหารอ่อนเกินไป
เตรียมความพร้อมดีเกินไป
เบอเทพเกินไป

อะไรกันแน่คับ ชี้ชัดๆหน่อยได้มั้ย g#025
ข้อมูลที่เพื่อนๆหลายๆคนบอกและเอามาชี้แจงให้ดูยังไม่เพียงพออีกเหรอคับ
ว่าเค้าปรับใช้และตั้งใจจนหาแนวทางการเล่นอาชีพได้ดีมากขนาดไหน

ปกติแนวทางการเล่น เทคนิคและอุปกรณ์สวมใส่เค้าไม่ค่อยเอามาเปิดเผยกันหรอก
แต่นี่เพราะเค้ารักอาชีพนี้ และมองเห็นข้อดีหลายๆอย่าง และดึงมันออกมาใช้ได้
เพื่อกลบจุดด้อยที่คุณเจ้าของกระทู้พร่ำบอกว่ามันไม่ดี มันอ่อน มันกาก
 g#025
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Full Member
  • **
ถ้ามันอ่อนนักไม่ดีนักก็เลิกเล่นมันซิครับ เขาแนะนำมากมาย ขนาดเอาความลับบางอย่างมาให้ดูยังไม่กระจ่าง ชอบจมปลักในความคิดตัวเอง คิดเอง เออเอง ไม่คิดจะหาแนวทางที่เหมาะกับตนเอง เอาแต่ร้องงอแงง ว่าเบอเก่ง เบอเทพ แต่มันเทพเพราะสกิลของทหาร คนอื่นเขายังคิดได้ว่าจะทำยังไงถึงเทพ ถึงเกรียนได้ และมีความพยายามที่จะทำให้สำเร็จ ใช้เวลาในการสร้างตัวหลายตัว แต่ตัวคุณเองไม่มีความพยายาม ไม่มีแนวคิดในการหาทางออก ร้องอย่างเดียวเบอเก่ง ระเบิดได้ไม่มีหมด แล้วถ้าไม่มีเตรียมของทหารมันจะทำได้ใหม สับสนอะไรกับความคิดตัวเองหรือป่าว จะว่าระเบิดของเบอ หรือเตรียมของทหาร ก็เอาซักอย่าง หรือทั้งสองอย่างก็บอกตรงๆ จะได้ไม่ต้องมาเสียเวลาอธิบาย เขาอธิบายตั้งเยอะก้ยังพูดแบบเดิมๆ วนไปวนมา ไร้สาระ

ปล.เกรียนแต่เก่งมีความคิดสร้างสรร หาแนวทางในการเล่นที่โกงกว่าคนอื่นได้ ดีกว่า ไม่เกรียนแต่งอแงเป็นเด็กไม่รู้จักโต

นิuจาlร้Lงา

• Newbie
  • *
อืม... g#006

สรุปแล้วก็ปล่อย ให้อาชีพเบอเทพได้ตลอด  ระเบิดได้ตลอด...โดยไม่มีอาชีพอื่นไรที่จะทำไรได้....

จึงเป็นที่น่าสนใจของคนทั่วไป   เบอตอนนี้คนเล่นเยอะมากสุด...(มีไว้สำหรับเกรียน)

จะได้รุว่าทหารอย่าคิดริไปอาจตัวต่อตัวกับเบอเด็ดขาด.... g#036
ตัวๆที่ไหนละคุณเขาลุมคุณมากกว่ามั้งเพราะเขามีทหารไว้เตรียมตั้งเยอะตั้งแยะทำไมคุณไม่ปั้มพระมาซัก5-6ตัวมาฟูคุณมั่งหล่ะจะได้รู้ว่าใครแน่กว่ากัน

7412300

• **
ที่ผม ถาม  พวกคุณเคยตอบมะ

ทำไม เซน มีแค่คลาสเดียว ทั้งๆอาชีพอื่น มี 2-3 อย่าง

ทำไม เซน  ต้องเหลือเหรียญไว้ด้วย

• **

ทำไม เซน มีแค่คลาสเดียว ทั้งๆอาชีพอื่น มี 2-3 อย่าง

ทำไม เซน  ต้องเหลือเหรียญไว้ด้วย

ถ้าหมายถึง C3 กำลังอยู่ในช่วงพัฒนาคับ พร้อมๆกับ C3 ของอาชีพอื่น
พอดีคำถามนี้เค้าถามกันหลายหนแล้วคับ และคนที่ตอบได้คือทีมงานฝ่ายพัฒนาเกมโน่น
ผู้เล่นจะไปรู้มั้ยคับ ตอบได้เท่าที่พอจะทราบแค่นี้แหละคับ

ทำไมเซนต้องเหลือเหรียญ เพราะเซนเป็นอาชีพคลาส 1.5 เปลี่ยนอาชีพตอนเลเวล 36 หรือ 41 โดยใช้เหรียญทองขั้น 1 เรียนทักษะ
แต่ต่อไปอาจจะมีการพัฒนาคลาสขึ้นอีก ส่วนนี้ผมตอบได้เท่านี้ เหตุผลเดียวกับข้างบนคับ

ป.ล. ที่หลายๆคนถาม และสงสัยว่าจุดประสงค์ของคุณคืออยากให้แก้หรือปรับเรื่องอะไรกันแน่ รบกวนตอบด้วยละกันคับ
เพราะเท่าที่อ่านๆดู ข้อสงสัยแต่ละอย่างของคุณ ก็มีคนออกมาให้แสดงความเห็นให้คำตอบค่อนข้างเคลียร์แ้ล้วนะ
ถ้ายังมีข้อสงสัยอะไรก็ถามได้คับ ถ้าพอจะทราบและให้คำตอบได้ก็ยินดีจะตอบ g#025
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
ทำไมคุณจึงคิดว่า ทหาร กาก ทหารเน่า  ทหารแย่      เบอเก่งโคตร   เบอเทพ  เบอไร้เทียมทาน   

แล้วคุณเคยไปลงแบทหรือไม่   ทหารจุ6   กับเบอจุ6      ถึงเบอจะระเบิดคลั่งมา   แต่เลือดของทหารกับเบอก็พอๆกัน(10K+)

ทหารยิงโป๊ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ     เบอก็ สับ ..สับ  ...สับ.... สับ          อาชีพมันก็ต้องมีข้อดี/ข้อเสีย

อย่าง   ทหาร ค่า เบลด  วิ   วอ  ชาป   เทร  พระ
           เบอก็ค่า    ชาป  เบลด    ....

วอถึงแม้จะอ่อนที่สุดก็สามารถชนะ เบลดดาบใหญ่ได้   

ปล. คุณคิดดีแล้วหรือที่สร้างกระทู้โคตรเน่าแบบนี้ออกมา   คุณสร้างมากก็เพื่ออยากให้ทหารเก่ง   ถึงแม้อาชีพไหนเก่งโคตรๆเช่นวิ

แต่ถ้าคนเล่นโคตรกาก   อาชีพนั้นก็กาก       ที่คุณคิดว่าทหารอ่อนก็คงเพราะคุณเล่นกากเอง

ปลล. โปรดล็อคกระทู้ไว้เถอะ             เอาไว้ก็ไม่รู้จะใช้ทำไร   รกบอร์ด .....

7412300

• **
ที่อยากให้แก้ไข

1. ที่อยากให้แก้ไข ก็คือ  สกิลทำลายเวทของแอส  มีเวลาทำลายเวทอยู่ 30 วิ  ลดลงหน่อยได้มะ  ถึงจะกินยา หรือ ฟูเวท

มันก็ช่วยไรไม่ได้ถ้าเวลาทำลายเวทยังไม่หมด  เพราะทหารสายบี่กดทักษะไม่ได้  ( ถ้าไม่แก้หรือไม่เห็นด้วยไม่เป็นไร)

2. สกิลเตรียมความพร้อมของทหาร อยากให้ดีเลนานกว่านี้หน่อย  เพราะมีคนใช้ประโยชน์จากสกิลนี้เยอะมาก  เช่น

ใช้ฝึกทักษะกาลเวลาของเทร    ใช้ฝึกทักษะระเบิดคลั่งของเบอ   คนใช้กันเยอะมาก  ( ถ้าไม่แก้หรือไม่เห็นด้วยก็ไม่เป็นไร)

ที่สำคัญ  ทีมงาน  ไม่เคยเข้ามาให้คำตอบ  หรือ คำแนะนำ

ที่ผมเล่น   ก็ทหาร จุ 6  สายบี่

ของที่ใส่ไม่รุกากหรือป่าว  มีดังนี้คับ

บี่หยด เสแม่น

กากอุปมอง

โล่แร 02  เส  กับ โล่พญาอิน รัช

เกาะคอมโดพิเศษเส

เท้ามิธริวเส

คลุมซอเรียนเส

ตะกรุด

หมวกคิงจุ๊รัชแกร่ง

ทักษะของทหารสายบี่ ยอมรับว่ามีน้อย  ไม่เป็นไร....ทำจัย 

พวกคุณ ไม่ต้องตอบกะได้  รำคาน

อยากจะฟังจากทีมงานเขาจะว่าไง....แค่นี้ก็พอแล้ว.....!

Rest In Peace

บอร์ดสาธารณะนี่ คุณก็เมลลไปหาทีมงานสิครับ ถ้าอยากคุยกับทีมงานเท่านั้น  รำคาญ

• **
ทหารกาก ไปๆมาๆให้ปรับทำลายเวทของแอส
แล้วปรับดีเลย์เตรียมความพร้อมให้นานขึ้น เพราะเอาไปใช้ประโยชน์ฝึก c3
ตกลงมันกากหรือไม่กากเนี่ย g#025

แทนที่จะเสนอให้ปรับอาชีพนี้ให้ดีขึ้น ดันไปกดอาชีพอื่นให้ด้อยลงแทนซะงั้น
ทำลายเวทที่ว่าน่ะ อาชีพอื่นโดน ผลก็เหมือนกันแหละคับคุณ  g#015

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• **
จะหาว่าผมเสือก ที่มาตอบก็ได้นะ แต่อยากจะบอกว่า เคยมองดูตัวเองบ้างไหม ว่ารู้จักจุดอ่อน จุดแข็ง และสายการเล่นของอาชีพที่เล่นมากน้อยแค่ใหน ที่จุ 6 ซื้อตัวมาเล่นหรือไง ถึงได้ไม่รู้เรื่องอะไรขนาดนี้ ดีแต่โวยให้ปรับอาชีพโน้น ปรับสกิลนี้ คนอื่นเขาเล่นกันเป็นร้อยจะให้มาปรับเพราะคุณคนเดียว ไร้สาระเกินไปไหม ไม่รู้จักพลิกแพลง หัดใช้สมองในการเล่นบ้างครับ คนอื่นๆ เขายังใช้กันเป็น ขนาดคนที่เล่นเบอที่คุณไปว่าเขา ผมว่าเขายังเล่นฉลาดกว่าคุณอีก รู้จักใช้ประโยชน์จากสกิลที่มีีในเกม ผมจะบอกให้นะว่าทหารสายกระบี่นะ มันมีสกิลที่เทพทั้งโจมตีและป้องกัน
1 มีสกิลโจมตีที่ไม่คิดป้องกัน
2 มีสกิลโจมตีหมู่ซึ่งเป็นสกิลต่อเนื่องจากสกิลข้อ 1
3 มีสกิลโจมตีที่สลายบัฟได้ ยิ่งบัฟดี ยิ่งโดนแรง
4 มีสกิลป้องกันที่ใช้คู่กับไอเทมบางชนิด จะทำให้ทหารสายกระบี่สามารถทอนการโจมตีทุกชนิดหลังหักพลังป้องกัน สูงถึง 75 เปอเซนต์ และถ้าเปลี่ยนเกราะที่ใส่ จะทำให้เวทบางสายยิงแทบไม่เข้า โดยที่ทหารไม่ต้องอัพ int
เมื่อดูจากข้อ 4 บวกกับสกิลโจมตีในข้อ 1-3 ถ้าเล่นเป็นทหารสายกระบี่ไม่อ่อนหลอกครับ อาจจะแพ้ทางแค่บางสาย แต่ถ้าแพ้ทุกสาย คนเล่นต้องพิจารณาตัวเองแล้ว
ปล. ถ้ารำคานก็ pm ไปคุยกับทีมงานครับ ไม่ต้องมาตั้งกระทู้ จะได้เป็นส่วนตัว คนอื่นจะได้ไม่ต้องมารับรู้ครับ

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

ปรกติทำลายเวทเนี่ยผมว่ามันด๋อยด้วยซ้ำ ผมว่าคุณเล่นทำตาเมจฆ่าเค้าไม่ได้มากกว่า ปรกติทำลายเวทเนี่ยแทบไม่ได้รบกวนอะไรมากเลยน๊ะ ผมลองมาแล้วทุกอาชีพ ทหารคุณไม่ทันเค้าเองรึเปล่า ปรกติทหารถ้าเล่นดีๆโหดจะตาย กระบี่ก็โหด สายกระบี่พักนี้ไม่ค่อยได้เจอเพราะไปเล่นปืนกันหมด สายปืนยิงแอสนอนตั้งแต่ยังเดินไปไม่ถึงตัว ยิ่งทหารใส่เทียนด้วยแอสหมดสภาพเลย และจุตั้ง 6 รอบเล่นกระบี่ผมว่าน่าจะแทงเค้าได้มั่งละ หรือว่ายืนให้แอสตีจนเวทหมด คุณจุ 6 มี MP ไม่รวม MP max เท่าไหร่ครับ  ที่สำคัญ ทหารสายกระบี่ถ้าเล่นสายโป๊ะแอสก็โป๊ะไม่ค่อยออก หนำซ้ำทหารของใส่ดีๆแอสตีเก๊งด้วย ติดเก๊งทำลายเวทไม่ได้  ผมว่าทำของใส่ให้ดีๆไม่น่ามีปัญหากับสกิวทำลายเวทน๊ะ ที่ผมให้ความเห็นอย่างนี้เพราะผมก็เล่นแอสทำลายเวท 10 ผมลงไปลองแบทยังไม่เคยเจอใครสะเทือนกับสกิวนี้สักที  ทำลายเวทเค้าได้แต่ไม่เคยได้ตีจนเอมพีเค้าหมด  ทำลายเวทเค้าได้แต่ก็โดนเค้าฆ่าตายก่อนเช่นกัน ทำลายเวทเค้าได้เราฆ่าเค้าตายก่อนทุกที  ผมลองมาทั้งกับ เบลด เบอ พาลา วิ ทหาร วอ ทุกอาชีพอะ ไม่เห็นเค้าสะดุ้งกับสกิวนี้สักที

Adolf_Hitler

• **
  • คนดีชอบแก้ไข..,, คนจัญไรชอบแก้ตัว
ผมว่าทหารเป็นอาชีพที่แหล่มสุดละนะ
ทั้งบี่และปืน ถ้าหากเราปรับให้เ้ข้ากับเราได้จะโหดมาก
ทั้งถึก ทั้งตีแรง โหดจะตายไปครับ

ทีที้

ถ้าหมายถึง C3 กำลังอยู่ในช่วงพัฒนาคับ พร้อมๆกับ C3 ของอาชีพอื่น
พอดีคำถามนี้เค้าถามกันหลายหนแล้วคับ และคนที่ตอบได้คือทีมงานฝ่ายพัฒนาเกมโน่น
ผู้เล่นจะไปรู้มั้ยคับ ตอบได้เท่าที่พอจะทราบแค่นี้แหละคับ

ทำไมเซนต้องเหลือเหรียญ เพราะเซนเป็นอาชีพคลาส 1.5 เปลี่ยนอาชีพตอนเลเวล 36 หรือ 41 โดยใช้เหรียญทองขั้น 1 เรียนทักษะ
แต่ต่อไปอาจจะมีการพัฒนาคลาสขึ้นอีก ส่วนนี้ผมตอบได้เท่านี้ เหตุผลเดียวกับข้างบนคับ

ป.ล. ที่หลายๆคนถาม และสงสัยว่าจุดประสงค์ของคุณคืออยากให้แก้หรือปรับเรื่องอะไรกันแน่ รบกวนตอบด้วยละกันคับ
เพราะเท่าที่อ่านๆดู ข้อสงสัยแต่ละอย่างของคุณ ก็มีคนออกมาให้แสดงความเห็นให้คำตอบค่อนข้างเคลียร์แ้ล้วนะ
ถ้ายังมีข้อสงสัยอะไรก็ถามได้คับ ถ้าพอจะทราบและให้คำตอบได้ก็ยินดีจะตอบ g#025

ท่านอิฐ  ทหาน เขาประกาศ เปลี่ยนคลาสจาก1.5ไป เป็นคลาส2เท่ากับอาชีพอื่น นานแล้วครับ  (รู้สึกจี  มารเป็นคนประกาศ)

ปล.ทำไม อาชีพทหานจึงมีการใช้เหรียญ สกิลคลาส1 เพียงอย่างเดียว เพราะ คลาส1ของอาชีพของทหานก็คือคลาส2ของอาชีพอื่นครับ   อาชีพนี้เป็น อาชีพพิเศษจากการขอร้องให้มีจากผู้เล่น ทำให้ ทีมงานต้องการให้เป็นอาชีพที่ยากต่อการเปลี่ยน (สมัยนี้เด็กๆ)