GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ใครว่าการแข่งกัน ABT ยังไม่พร้อมบ้างขอ เหตุผลกันหน่อยคับ

pop_999

• Full Member
ตามหัวข้อเลยคับ ใครว่าการแข่งขัน ABT ยังไม่พร้อมบ้างขอเหตุผลกันหน่อย
สำหรับผมว่าไม่พร้อมนะ ถึงผมจะไม่ได้แข่ง แต่ ดูแล้ว ถ้ามีผู้ชนะจริง มันจะ ได้ผู้ชนะ แบบไม่สมศักดิ์ศรีเท่าไหร่ เช่น
1 ไอเทม แรร์ 99 ของอาวุธทุกอาชีพยังออกไม่ครบเลย ทำให้ มีการเสียเปรียบในบ้างอาชีพ
2  แข่งไป ปรับ กฏ ปรับ สกิล กันไป นี่ หรือ การแข่งขันที่สมบูรณ์แบบ
ใครมีความเห็นว่า ไม่ยังไม่สมควรจัด บ้าง ขอเหตุผลที   ถึงแม้ ทีมงาน เค้าจะไม่ยอมเลื่อนการแข่งขัน
แต่พวกเรามาช่วยกันแสดงถึงเหตุผลของการไม่พร้อม เพื่อให้ทีมงานมาอ่าน แล้วรู้ว่า ตูจะจัด ไม่พอใจ
ก็สละสิทธิ์ไป ไปทำเรื่องมา เดี๋ยวจัดให้ก็ไม่ต้องแข่ง(ตามเหตุผลและมุมมองของคนจะจัด แต่ไม่พร้อม)

จะด่าผมในใจก็ได้นะ แต่อย่าแบนบอร์ ผม  g#031
ของรางวัลมันล่อใจ คนเห็นแก่ตัวมีแต่อยากให้เป็นกลางบ้างถ้าจะมีคนใส่หมวกจ้าวสังเวียน ก็ขอให้ มีศักดิ์ศรีกันหน่อย  g#031

Directorr

เคยคิด และยังคิดอยู่ ว่าอะไรๆมันยังไม่ลงตัว ระบบยังไม่พร้อม

แต่ในเมื่อเขาไม่เปลี่ยน ทำยังไงก็ไม่เปลี่ยน  เข้าไปโวยวาย งอแงใส่ก็ยังไม่เปลี่ยน

แสดงความคิด ด้วยเหตุผลก็แล้ว เขาก็ยังไม่เปลี่ยนใจ

ตอนนี้ปลงแล้ว ได้แต่ ยอมรับในสิ่งที่จะเกิด แล้วหาทางรับมือให้เต็มที่

เพราะผมอยากได้รางวัล (กล่องพรีเมี่ยม เซิฟ PK แทบไม่มีอสุราบอย เกิล  หรืออาจจะไม่มีเลย  ถ้าเปิดได้ใส่คนแรกคงเท่น่าดู)
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

pop_999

เคยคิด และยังคิดอยู่ ว่าอะไรๆมันยังไม่ลงตัว ระบบยังไม่พร้อม

แต่ในเมื่อเขาไม่เปลี่ยน ทำยังไงก็ไม่เปลี่ยน  เข้าไปโวยวาย งอแงใส่ก็ยังไม่เปลี่ยน

แสดงความคิด ด้วยเหตุผลก็แล้ว เขาก็ยังไม่เปลี่ยนใจ

ตอนนี้ปลงแล้ว ได้แต่ ยอมรับในสิ่งที่จะเกิด แล้วหาทางรับมือให้เต็มที่

เพราะผมอยากได้รางวัล (กล่องพรีเมี่ยม เซิฟ PK แทบไม่มีอสุราบอย เกิล  หรืออาจจะไม่มีเลย  ถ้าเปิดได้ใส่คนแรกคงเท่น่าดู)

ผมก็รู้ว่าเค้าไม่เปลี่ยน แต่ ผมอยากให้ ผู้เล่น ผู้แข่งขันมาแสดงความคิดเห็น ที่ขัดแย้ง กับจีเอ็มดูบ้าง
เรามาเล่นเกมส์ อย่าให้จีเอ็มมา เล่นเราคับ  #038  อะไร ข้าพอใจ ใครไม่พอใจสละสิทธิ์มาเดี๋ยวจัดให้ จะขอบใจในน้ำใจนักกีฬา

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

Directorr

ผมแสดงไปเยอะแล้วครับ ความเห็นที่ขัดแย้ง  ในกระทู้ ที่ดราม่า 14 หน้า

เช่นว่า "ถ้าพาลาบัค ทำไมไม่เลื่อนแข่งแล้วให้เปลี่ยนตัว"

หรือ "ทำไมหน้าไม้เทรมีปัญหาแล้ว ไม่เลื่อนแข่ง"

แล้วก็มีคนเห็นด้วยบ้าง   มาว่าผมงอแง บ้าง

บางคนก็เสนอแนวทางดีๆให้ผมว่า

"ถ้าไม่พอใจก็ไม่ต้องแข่ง ยอมแพ้ไป"

เอาแบบไม่เข้าข้างใครเลยนะ เลิกบ่นโวยวายและก็ไปเตรียมตัวแข่งเหอะถ้าโวยวายมากก็ถอนตัวออกไปจะดีกว่าครับ ถ้ามันไม่ดีจริงๆรับไม่ได้ก็อย่าแข่งเลยครับ ข้อแนะนำ

ใครไม่โดนบ้างก็ไม่รู้หรอกครับ

ก็เลยเอือมแล้วครับ กับการเรียกร้อง หรือแสดงความเห็น
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

pop_999

ผมแสดงไปเยอะแล้วครับ ความเห็นที่ขัดแย้ง  ในกระทู้ ที่ดราม่า 14 หน้า

เช่นว่า "ถ้าพาลาบัค ทำไมไม่เลื่อนแข่งแล้วให้เปลี่ยนตัว"

หรือ "ทำไมหน้าไม้เทรมีปัญหาแล้ว ไม่เลื่อนแข่ง"

แล้วก็มีคนเห็นด้วยบ้าง   มาว่าผมงอแง บ้าง

บางคนก็เสนอแนวทางดีๆให้ผมว่า

"ถ้าไม่พอใจก็ไม่ต้องแข่ง ยอมแพ้ไป"

เอาแบบไม่เข้าข้างใครเลยนะ เลิกบ่นโวยวายและก็ไปเตรียมตัวแข่งเหอะถ้าโวยวายมากก็ถอนตัวออกไปจะดีกว่าครับ ถ้ามันไม่ดีจริงๆรับไม่ได้ก็อย่าแข่งเลยครับ ข้อแนะนำ

ใครไม่โดนบ้างก็ไม่รู้หรอกครับ

ก็เลยเอือมแล้วครับ กับการเรียกร้อง หรือแสดงความเห็น

ศักดิ์ศรีของหมวกจ้าวสังเวียน ที่ได้มาเพราะ การแข่งที่ไม่สมดุลย์ ทุเรศ ไม่สมกะชื่อเลยเน้อ  g#023

•Eternal wanderer•

• เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~

thonson

ของรางวัลมันเปลี่ยนเป็นเงินได้นะลุง
หลายคนอยากให้เกิดความยุคิธรรมในการแข่ง
แต่ก็อย่างว่าล่ะ ถ้ามีความยุติธรรม เงินที่จะได้ก็จะหายปาย

ไม่ขอพิมพ์ไรมากครับ ก็ดูไปละกัน woon_sunny

pop_999

ของรางวัลมันเปลี่ยนเป็นเงินได้นะลุง
หลายคนอยากให้เกิดความยุคิธรรมในการแข่ง
แต่ก็อย่างว่าล่ะ ถ้ามีความยุติธรรม เงินที่จะได้ก็จะหายปาย

ไม่ขอพิมพ์ไรมากครับ ก็ดูไปละกัน woon_sunny

เหตุผล ดีมากเลยลุงสน ผู้เล่นอยากได้เงิน ความยุติธรรมเลยหายปาย
สอนเด็กจากในเกมส์ได้ดีมากคับ ทีมงานผู้จัดการแข่งขัน   g#010

What's My Name ?

• Jr. Member
  • **
  • Positive Thinking
เห็นด้วยนะ
ไม่ได้เป็นคนไปแข่งกันเขาหรอก แต่ก็มองเห็นถึงความบกพร่องหลายอย่าง
ปรับกติกาก่อนแข่งล่วงหน้าวันสองวัน คนที่แข่งทีมแรกๆ ก็เสียเปรียบหน่อย
กฎ กติกา ไม่มีมาตรฐานเลย ปรับเปลี่ยนไปเรื่อยซะงั้น (เรื่อยนี่ไม่ใช่ว่าทีมงานเขามั่วนะ)
ทีมแรกๆ ใช้กฎหนึ่ง ทีมหลังๆ ก็ค่อยๆ เพิ่มมาทีละข้อสองข้อ
ถ้าหากทีมงานมีแผนการจะปรับปรุงทักษะ ไอเท็มแรร์ต่างๆ หรืออื่นๆ ที่มีผลกระทบต่อการแข่งขัน
ควร ยกเลิกการปรับปรุง หรือ เลื่อนการแข่งขัน ไปเลยน่าจะดีกว่า จะได้เห็นความเท่าเทียมกันจริงๆ
BC4ever

Maid

• Jr. Member
  • **
เห็นด้วยเรื่องความไม่พร้อมแต่ริอาจจะทำของทีมงาน มันก็สไตน์คนไทยอยู่แล้วนี่ครับ

ทำไปแก้ไป

เงินไม่พร้อม ของไม่มี หาดีไม่ได้ ก็ต้องทำ เพื่อกระเป๋าตังข้า อุวะฮ่าๆๆ

(เริ่มรั่วละ- -)

แต่ว่าอีกข้อนะ ก็คือ ถ้าไม่ลงมือทำจริงอาจไม่รู้ถึงความผิดพลาดที่แท้จริงของปัญหาก็ได้ แต่อันนี้ก็แล้วแต่คนคิดอีกน่ะแหละ