GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไม่ทราบว่าระบบมีปัญหาอะไรคับ เวลาเข้าเล่นเกม ฟ้องว่าใส่รหัสผิดบ่อยจัง - -

Rabbi

• Newbie
  • *
เรื่องคือว่า ตอนที่ผมพิมพ์รหัสเข้าเล่นเกม ผมมั่นใจตั้งแต่ครั้งแรกแล้วว่าพิมพ์ถูก ผมสังเกต caps lock ก่อนทุกครั้งอยู่แล้ว แล้วแป้มพิมพ์ผมมันไม่มีปัญหาเรื่องพิมพ์ไม่ติดอะไรเลยนะ โอเครอบแรกอาจจะมีตรงพิมพ์ผิด รอบสองผมพิมพ์ใหม่ยังไงๆ รอบนี้ถูกแน่นอน แต่ดันฟ้องมาว่าผมใส่รหัสผิดอีก จนต้องพิมพ์รอบที่สามถึงได้ บางครั้งมีรอบสี่ รอบห้า - - ทั้งๆที่ผมมั่นใจว่าพิมพ์ถูกแต่แรกแล้ว ผมลองไปพิมพ์ใน word ดู ในความเร็มในการกดแบบเดียวกัน น้ำหนักเดียวกัน แม่งถูกหมด แต่ทำไมในเกมถึงให้ผมพิมพ์หลายครั้งจังคับ ที่มาบอกนี่คือมั่นใจนะว่าพิมพ์ถูกอะไม่ใช่ไร ผมก็ขี้เกียจพิมพ์ใหม่หลายครั้ง   g#040 g#040 g#040 g#040

Vi vi

• Full Member
  • เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด

..TEERAK..

ครั้งที่ 3 ถึงจะเข้าเล่นได้ เป็นมาตรฐานสำหรับตอนนี้ไปแล้ว
เฉพาะที่จอแรก จอถัดไป ไม่มีปัญหาใดๆ

--SoDaZa--

• Jr. Member
  • **
เป็นมาตราการป้องกันของเกมนี้ไปแล้วครับ
คนที่ทำโปรแกรม เข้า 3 ครั้งนี่ต้องยอมรับว่าเก่งสุดๆครับ

เจตนาของโปรแกรมนี้คือ

ป้องกันการแฮกไอดีครับ

ใส่ครั้งที่ 1 ผิด อะลองใหม่
ใส่ครั้งที่ 2 ผิด อะไรวะ มันเปลี่ยนพาสแน่ๆเลย ไม่เข้าละ
แต่ถ้าเผลอใส่ครั้งที่ 3 ก็แจ๊กพอตครับ

ไม่เข้าใจเหมือนกัน คือบางทีPassมันยาวแล้วต้องมานั่งพิมพ์ใหม่ 3 ครั้งมันใช่เรื่องปะ

หญิง

ไม่อยากจะสารภาพ มีอยูุ่2 ID ก็ตัวสำคัญละ ประมาณไม่น่าจะเกิน10วันละมั๊ง ก็ทั้ง 2 ID นั้นลองเข้าไม่ต่ำกว่า5ครั้ง สลับไปสลับมาก็ยังไม่ได้อีก ก็คิดว่าโดนแฮกไปเรียบร้อยละ แต่ก็หวังความพึ่งสุดท้ายไปขอระหัสใหม่ จะถามว่าลืมระหัสใหม ตอบ ก็ใช้ระหัสนั่นมา4ปีละ แล้วจะถามต่อไปอีกว่า ไม่ได้เปลี่ยนภาษาปะ ตอบ ชือของID ก็บอกภาษาอยู่แล้ว แล้วจะถามอีกว่า ที่ Num Lok ละ  ตอบ สถาณะ LED ที่ board ก็ติดปกตินะ   g#015 g#015

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
ครั้งที่ 3 ถึงจะเข้าเล่นได้ เป็นมาตรฐานสำหรับตอนนี้ไปแล้ว
เฉพาะที่จอแรก จอถัดไป ไม่มีปัญหาใดๆ