GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไม่สามารถแก้ไขไฟล์

panudech008

• Newbie
  • *
ผมได้โหลดตัวเต็มเกมส์Asura มาอะครับ เมืองเช้าๆนี้ พอแตกไฟล์เสร็จ แล้วมันก็โหลดแพทอยู่ พอโหลดไปโหลดมามันก็ขึ้นหน้าต่าง error ขึ้นมาว่า ไม่สามารถแก้ไขไฟล์ localth\title.det ได้(ไม่สามารถแก้ไขไฟล์ได้,เนื่องจากค่า CRC ของไฟล์ไม่ถูกต้อง) woon_sad2 woon_sad2 อยากเล่นแล้วอะ ช่วยหน่อยนะคับ

TAMA

• Sr. Member
จากข้องความ Error ที่ผู้เล่นส่งเข้ามา ทีมงานคาดว่าเกิดจาก ไฟล์บางตัวมีปัญหา

เบื้องต้นทีมงานแนะนำให้ผู้เล่นลบ Folder game อสุราแล้วปิด antivirus กับ Firewall

แล้วลงเกมใหม่อีกครั้งครับ

panudech008

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะรองทำ เดี๋ยวผม จะมารายงานต่อครับ

panudech008

• Newbie
  • *
ปิดเเล้ว ลบแล้ว ลงใหม่เเล้ว เหมือนเดิมอีกแล้วครับ

TAMA

• Sr. Member
ทีมงานต้องขอรบกวนให้ผู้เล่น โหลดตัวเกมมาใหม่อีกครั้งนึงครับ

เพราะว่าไฟล์ในตัว Install มีไม่ครบ ก่อนที่โหลดเกมใหม่นั้น ทีมงานขอแนะนำให้ปิด antivirus กับ Firewall

เนื่องจาก antivirus กับ Firewall จะมองเห็นไฟล์บางตัวว่าเป็นไวรัส ทำให้ขณะที่โหลดโปรแกรมมาไฟล์บางตัวจะมาไม่ครบ

ทำให้โปรแกรมไม่สามารถทำการอัพเดต Patch ได้ครับ

panudech008

• Newbie
  • *
จัดไป เดี๋ยว ผม โหลด แปป เดี๋ยวมารายงานใหม่