GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไม่อยากให้มีสกิลพวกลดพลังป้องกัน เสียดายอุตสาห์ตีบวกพวกเกราะ(เบี่ยมเลือดเลยแพง)

ปิศาจ

• Full Member
อันดับแรกเลยนะ  คุณพูดแบบนี้ก็มองมุมเดียวนะ   ใครจะไปยินเฉยๆให้คนมายิงซะขนาดนั่น  ถ้าทำอะไรไม่เป็นปล่อยให้เขายิงแบบนั่นก็สมควรแล้วหละ  ตอนนี้ผมก็เล่นพาลากระบี่  คุณบอกว่า วิ หรือชาปยิงลดเกราะ  ถึงวิ จะยิงทีลดฮวบๆก็เถอะ  พาลากระโดดเหยึ่ยบก็จบแล้วถ้ากลัวโดนสอยก็ยิงแทงประกายแสงไปก่อน  ถ้าเป็นวิ แทงประกายแสง วิ หยุดร่ายแป๊บหนึ่งแถมจะเดิมมาหาเราเองอีกตะหาก

ถ้าตัวๆ พลังเต็มผมยังไม่เคยแพ้  วิ เลยนะ  ที่พอจะสู้กันได้ก็วิ ที่มีหมอกมายา  อันนี้จะสูสีหน่อย  ถ้าไม่มี  วิก็หมดทางสู้  ใช้แทงประกายแสง ศาตรา  7 เทพ ทันแห่งเทพ ก็เอาวิอยู่แล้ว

สำหรับผม พาลานี้แหละเก่งสุดแล้วสำหรับเรื่องแบท   ยังมาร้องจะเอาโน้นเอานี้ เขาไม่ปรับให้ด้อยลงก็บุญแล้ว 
แต่ละอาชีพมันก็มีข้อดีข้อด้อย  ถ้าอ้างเรื่องต้านทาน ก็ไปเล่นเบลดครับ  เบลดผมสามารถทำต้านทานมึนได้ 100 เปอร์

ลองคิดในมุมอื่นบ้างนะ  ถ้าเกิดไม่มีลดเกราะ คุณจะเอาอะไรไปสู้กับพาลา  เอาพาลาที่มีมือมีเท้านะที่ไม่ได้ยืนเฉยๆให้ตี ให้ปรับสกิลยิง 1 ล้านเลยก็ได้  ผมไปใส่กันเต็มที่เปลี่ยนสีชุด กัน 100 %  จะเข้าไหม หวังโป๊ะเหรอ มีผลแห่งสัจธธา  จะโป๊ะไหม 

อีกอย่างใช่ว่าพาลาไม่มีต้านทานนะ  ที่ผมใช้อยู่ พิทักร่าง  ต้านทาน 100% นะ ขณะใช้  เพียงแต่ดีเลย์นานโคตรเท่านั่นเอง

ปล.ถ้าเล่นพาลากระบี่ แทงประกายแสงยิงเร็วและไกลพอๆกับลดเกราะเลยนะ ผมว่าที่ว่าสู้ไม่ได้อาจไม่ใช้เป็นที่สกิลแล้วหละ   
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

ผมเล่นเทร กะ พระ คับ แต่รักการตีบวก พาลา น่าเบื่อไม่เล่นคับ  บ้าหรอ ไม่เคยบอกว่าเล่นพาลา ซะหน่อย อ่านยังไม่เข้าใจเลย มาเที่ยวโว๊ยวายอะ  #038  (แค่รักการตีบวก g#031)

pop_999

พาลา ผม ไง ยืน ยัน ว่า ป้องกันเวทย์หลังบวก 101 เจอ วิ ยิงพสุธา เรียบร้อยคับ เกราะกระจุย ขนาด บ้างทีมีพระกอด ให้ ตอนวอ ยังไม่รอด เลย  #038  (อัพของจิตใจ ทั้งตัว บวกหน้ากาก รอบคอบคับ ซีสามระดับสิบเต็ม ถ้าคนเล่นพาลาจะรู้ว่าถ้าใส่เกราะเต็มๆ บวกกายาเหล็กไหลไปด้วย มันทำได้ 101 หลัง กันเวทย์)

เอาเถอะ พี่ บวกหลัง 101 ให้ตายก็ไม่เล่นอะพาลา โคตร น่าเบื่อเลย ต่อให้เล่นจนจุติ หก รอบ ซีสาม เต็ม ๆ ยังไม่รู้จะทำอะไรได้นอกจากแบทเลย ว่าแต่ พาลา น่ะ ผมไม่กลัวหรอกนะ ยิง เกราะแตกกระจุยไปหลายตัวแล้ว  g#009

กระทู้นี่ แค่อยากให้ ค่าความสำคัญกับการตีบวกเครื่องป้องกัน ไม่ใช่ ว่าตียศ วีรชน มา ตำนานมา กลับโดน พวกไม่จุติ อาวุธ แค่ กุลี แต่มีสกิล สลายเกราะ ยิงใส่กาย อะคับ บ้าหรอ กว่าจะตีได้ยศขนาดนี้ ลำบากแทบตาย เสียใจตายเจอพวกไม่จุติ ของ กาก ยิงสลายเกราะป้องกันราคาเป็นร้อยล้านได้ นึกแล้วมันก็น่าเศร้าอะคับ อยากให้เปลี่ยนจาก โจมตีพวกเปิด เกราะ สลายเกราะ เป็น ให้พวกนั้นเค้ายิงแรงๆ ขึ้น แทน ก็แค่นั้นเองคับ การตีบวก ป้องกันจะได้มีความสำคัญขึ้น แค่นั้นเองคับ ที่ผมคิด (รักตีบวก  g#031)

กบ

• Jr. Member
  • **
พาลา ผม ไง ยืน ยัน ว่า ป้องกันเวทย์หลังบวก 101 เจอ วิ ยิงพสุธา เรียบร้อยคับ เกราะกระจุย ขนาด บ้างทีมีพระกอด ให้ ตอนวอ ยังไม่รอด เลย  #038  (อัพของจิตใจ ทั้งตัว บวกหน้ากาก รอบคอบคับ ซีสามระดับสิบเต็ม ถ้าคนเล่นพาลาจะรู้ว่าถ้าใส่เกราะเต็มๆ บวกกายาเหล็กไหลไปด้วย มันทำได้ 101 หลัง กันเวทย์)

กันหลังเวท 101 หากไม่ได้บัฟ อ้อมกอดระดับ 5   และถ้าไม่ได้บัฟพิทักษ์ร่างจากลูซิส อย่างใดอย่างนึ่ง

โดนวิยิงธรณีพิโรธ มาล่ะ  เกราะหายหมด กันหน้าเท่าไหร่ กันหลังเป็นร้อยกว่า ก็เหลือ  0+0

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
ต่อไปจะมีแบบนี้มั้ย

ไม่อยากให้มีสกิลพวกเพิ่มแม่น เสียดายอุตสาห์ตีบวกพวกหลบ(เบี่ยมแม่นเลยแพง)

ไม่อยากให้มีสกิลพวกเพิ่มพลังป้องกัน เสียดายอุตสาห์ตีบวกอาวุธ(เบี่ยมคลั่งเลยแพง)

woon_hurt

ปิศาจ

เอาเถอะ พี่ บวกหลัง 101 ให้ตายก็ไม่เล่นอะพาลา โคตร น่าเบื่อเลย ต่อให้เล่นจนจุติ หก รอบ ซีสาม เต็ม ๆ ยังไม่รู้จะทำอะไรได้นอกจากแบทเลย ว่าแต่ พาลา น่ะ ผมไม่กลัวหรอกนะ ยิง เกราะแตกกระจุยไปหลายตัวแล้ว  g#009

กระทู้นี่ แค่อยากให้ ค่าความสำคัญกับการตีบวกเครื่องป้องกัน ไม่ใช่ ว่าตียศ วีรชน มา ตำนานมา กลับโดน พวกไม่จุติ อาวุธ แค่ กุลี แต่มีสกิล สลายเกราะ ยิงใส่กาย อะคับ บ้าหรอ กว่าจะตีได้ยศขนาดนี้ ลำบากแทบตาย เสียใจตายเจอพวกไม่จุติ ของ กาก ยิงสลายเกราะป้องกันราคาเป็นร้อยล้านได้ นึกแล้วมันก็น่าเศร้าอะคับ อยากให้เปลี่ยนจาก โจมตีพวกเปิด เกราะ สลายเกราะ เป็น ให้พวกนั้นเค้ายิงแรงๆ ขึ้น แทน ก็แค่นั้นเองคับ การตีบวก ป้องกันจะได้มีความสำคัญขึ้น แค่นั้นเองคับ ที่ผมคิด (รักตีบวก  g#031)

ความตั้งใจไม่ผิดนะ  แต่วิธีการแก้ปัญหามันไม่ถูก  การที่อยากให้ การตีบวกมันมีค่ามากกว่า  ก็เพิ่มค่าความสามารถในแต่ละระดับหรืออะไรก็ว่าไป   
ไม่ใช่ว่าให้มาปรับสกิลไม่ให้มีเปิดเกราะ  เพราะมันกระทบกับคนอื่น  ถ้าทำอย่างที่คุณว่าให้เป็นแบบนั่น  คงจะมีใครสู้พาลาได้  แล้วมาบอกว่าพาลาน่าเบื่อผมไม่เล่นหรอก แต่คนอื่นเขาเล่นนะ  อย่ามองแต่ตัวเอง  คนอื่นเป็นไงไม่สนใจปรับให้เราพอใจเป็นพอ แบบนั่นมันก็ไม่ใช่เรื่องแล้วหละ 

อีกอย่างที่พูดแบบนี้คงยังไม่เคยเจอพาลา  กันกายแบบเต็มสตรีมหละมั๊ง เคยเจอพาลาสายอัตตราโป๊ะกับเกราะเน้นกายภาพหมด   เทรผมหน้าไม้ยศจักร ผอบโชคเชียร์เวล 92  LUK Dex เต็ม ที่เหลือ Str  เซตจุติ ใส่เสื้อนอกจอมอสูร เชียร์ตัวเองยิงไม่เข้าไม่โป๊ะ ตอนนี้หยุดเวลาระดับ 7  ยิ่งจนหมดเวลไม่เข้าเลยก็มี 
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

ความตั้งใจไม่ผิดนะ  แต่วิธีการแก้ปัญหามันไม่ถูก  การที่อยากให้ การตีบวกมันมีค่ามากกว่า  ก็เพิ่มค่าความสามารถในแต่ละระดับหรืออะไรก็ว่าไป   
ไม่ใช่ว่าให้มาปรับสกิลไม่ให้มีเปิดเกราะ  เพราะมันกระทบกับคนอื่น  ถ้าทำอย่างที่คุณว่าให้เป็นแบบนั่น  คงจะมีใครสู้พาลาได้  แล้วมาบอกว่าพาลาน่าเบื่อผมไม่เล่นหรอก แต่คนอื่นเขาเล่นนะ  อย่ามองแต่ตัวเอง  คนอื่นเป็นไงไม่สนใจปรับให้เราพอใจเป็นพอ แบบนั่นมันก็ไม่ใช่เรื่องแล้วหละ 

อีกอย่างที่พูดแบบนี้คงยังไม่เคยเจอพาลา  กันกายแบบเต็มสตรีมหละมั๊ง เคยเจอพาลาสายอัตตราโป๊ะกับเกราะเน้นกายภาพหมด   เทรผมหน้าไม้ยศจักร ผอบโชคเชียร์เวล 92  LUK Dex เต็ม ที่เหลือ Str  เซตจุติ ใส่เสื้อนอกจอมอสูร เชียร์ตัวเองยิงไม่เข้าไม่โป๊ะ ตอนนี้หยุดเวลาระดับ 7  ยิ่งจนหมดเวลไม่เข้าเลยก็มี

ถูก พาลากันเต็มที่โป๊ะก็ไม่ออก ตีธรรมดาก็ไม่เข้า จะให้เอาสกิวลดเกราะออกแล้วไปเพิ่มพลังโจมแล้วมันจะเข้าได้อย่างไรในเมื่อกันหลังเค้าเยอะ หักพลังโจมเป็น % มาลบกันหน้าอีก โจมแรงแค่ไหนก็ไม่เข้าก็กันเขาเยอะ  รึถ้าพาลาไปทำกันเวทเยอะ สายเวทจะทำยังไงดี ยิงไม่เข้า เข้านิดเดียว

ดูอย่างพระเป็นตัวอย่าง พระทำได้ดีสุดถือโล่แรร์ใส่ตะกรุด แล้วยังกันในตัวอีก ทั้งกายทั้งเวทก็เอาลำบากอยู่พอสมควร  จะบอกว่าใช่ทุกคนจะมีได้ทำได้ก็ใช่ แต่มันก็มีได้ทำได้น๊ะ และเมื่อมันมีได้ขึ้นมาจะแก้ทางมันยังไง  ทุกสายใช่จะเล่นสายโป๊ะได้ดีหมด แล้วใช่ว่าจะไม่มีอะไรมากันโป๊ะได้ มันต้องมีตัวแก้ เกราะหนาๆต้องลดได้

Drkneero

• Newbie
  • *
ไม่เก็นด้วยกะ จขกท ที่มีสกิลลดป้องกันเขาก็ดีอยู่เเล้วไว้สู้กับพวกกันเยอะๆ
เเล้วใช่ว่าทุกอาชีพจะมีสกิลลดป้องกันซะเมื่อไหร่
พาลาโดนลดเกราะก็เก่งอยู่เเล้ว
จะไม่ให้มีลดเกราะจะเอาอะไรไปตี???

ถามจริง
ร่วมกันลงชื่อ เอาเอฟเฟกตี+ออก
ใส่ชื่อตัว+เซิร์ฟ

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=3183.0

ขอบคุณทุกท่านที่เข้าใจเจตนาของผมนะ  ว่าอยากให้มีความสำคัญบ้างสำคับ พวกเครื่องป้องกันยศสูงๆ ราคาแพงๆ ที่มันจะต้องสูญเสียไปกะเพียง แค่ อาชีพ ที่ไม่จุ อาวุธออฟ กาก แต่ มาทำให้ ค่าพลังป้องกัน ของเรา ที่ตีบวก ซื้อหามาแทบตายต้องสูญสลายไป

ถ้าไม่มี สลายเกราะ ก็ทำ ให้มันโจมตีแรง ขึ้น ให้มันโจมตีแล้วเข้า ได้ผมว่าไม่ยาก หรอก แต่สมมุติ ว่า ถ้าเป็นพวกท่านจุติ หกรอบ เวล 99 เกราะ รองเท้า หมวก ผ้าคลุม ออฟ แกร่ง ยศ วีรชน (ก็พอ มั้ง)  ทั้งตัว แต่โดน แค่ชาร์ป เวล 70 ไม่จุติ ไม่มีซีสาม ใช้ธนูเวล 66 ออฟ กุลี (ก็พอมั้ง) แต่มายิง สลายเกราะ พวกท่าน ที่ตีบวกมาแทบตาย เสียเงินไปหลายสิบล้าน ไม่เหลือ ค่าป้องกันเลย พวกท่าน จะเสียใจไหม กับการตีบวก ที่พวกท่านลงทุน ไป ไหนจะแรร์ ยศสูงๆ ที่สวมใส่ อีก หมดประโยชน์ไปเลยนะคับ

(ผมขอล๊อคกระทู้แล้วนะคับ ขอบคุณสำหรับความคิดเห็น ผมก็แค่รักการตีบวกคับ  g#031 หมดไปเยอะ เจ็บมามาก  g#002)