GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไม่เคยเห็นเล่นมา4ปี

`Aomza147

• Jr. Member
  • **

woon_5555
woon_5555

ช่วยตอบที่ครับมันทำไรได้  woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh

เพิ่งมาเล่นไม่ถึงปี ตอแหลว่าเล่น 4 ปี ถ้าเล่นมา4 ปีจริงๆ คงเล่นตอนอยู่ ป2 สินะ

`Aomza147

• **

nOnG vIn

• Newbie
  • *
ผมเล่นมา6ปี เห็นด้วยกับคุณ oaklove123  นะครับ ไม่เห็นมีไรเลย แล้วก็ตัว กอบลินที่ขอยาไปรักษาลูกสาว ที่ยุเดธวอเล่แมพทหารด้วย ตัวไม่มีประโยชน์ทั้งนั้น

ลามกโรคจิต

• Newbie
  • *
แต่ก่อนไอ้ตัวนี้มันเป็นเหมือนกับ  NPC ที่ขายเงินโซลให้เราไงละ  พูดง่ายๆ คือแปลงเงินบิลให้เป็นเงินโซลไงละ

และยังสามารถฝากเงินโซลในรูปแบบ พันธบัตรด้วยละ   ส่วนพันธบัตรก็เหมือนเช็คเงินสดนั่นแหละ

g#040 g#040 g#040 g#040 g#040 g#040

ปล. เราเล่นมาตั้งแต่เกมนี้เปิดได้สามอาทิตย์แล้ว  ตั้งแต่ยังมีแต่อาชีพ คาเดท  ไฟเตอร์ แคสเตอร์ เรนเจอร์นู้น
สมาคม โจรสลัด แห่งใต้ภิภพ

ติดต่อมาดิ  tanutong1990@facebook.com

ผมเล่นมา6ปี เห็นด้วยกับคุณ oaklove123  นะครับ ไม่เห็นมีไรเลย แล้วก็ตัว กอบลินที่ขอยาไปรักษาลูกสาว ที่ยุเดธวอเล่แมพทหารด้วย ตัวไม่มีประโยชน์ทั้งนั้น
เกมเปิดถึงหกปีหรอครับ มั่วจัง
แต่ก่อนไอ้ตัวนี้มันเป็นเหมือนกับ  NPC ที่ขายเงินโซลให้เราไงละ  พูดง่ายๆ คือแปลงเงินบิลให้เป็นเงินโซลไงละ

และยังสามารถฝากเงินโซลในรูปแบบ พันธบัตรด้วยละ   ส่วนพันธบัตรก็เหมือนเช็คเงินสดนั่นแหละ

g#040 g#040 g#040 g#040 g#040 g#040

ปล. เราเล่นมาตั้งแต่เกมนี้เปิดได้สามอาทิตย์แล้ว  ตั้งแต่ยังมีแต่อาชีพ คาเดท  ไฟเตอร์ แคสเตอร์ เรนเจอร์นู้น
จริงหรอ ทำไมตอนผมเล่น มันขายพันธบัตรเป็นเงินโซลอะ แล้วเอาไปแลกบิลล่า อย่ามามั่ว เห็นมั่วตั้งแต่กระทู้นรกละ

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
  • Full Member
เกมเปิดถึงหกปีหรอครับ มั่วจัง

จริงหรอ ทำไมตอนผมเล่น มันขายพันธบัตรเป็นเงินโซลอะ แล้วเอาไปแลกบิลล่า อย่ามามั่ว เห็นมั่วตั้งแต่กระทู้นรกละ

แม่งซุย  woon_555
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

Chon_Jindachot

• PK
  • **
ผมเล่นตั้งแต่ตอนที่ต้องเติมเงินแล้วเลือกว่าจะรับเป็นโซลหรือรับเป็นวันเล่น เช่น เติม50 เลือกรับ 5000โซลหรือรับเวลาเล่น7วัน g#040 g#040 ตอนนั้นไม่ค่อยได้เติมก้อสมัครใหม่ๆๆ ยุนั้นหละ woon_5555

ดาด้า

• Full Member
  • ละไว้ในฐานที่เข้าใจ
นับว่าเป็นกระทู้เช็คระยะเวลาคนเล่น หรือว่าเช็คอายุเนี่ย  g#035
กะว่าจะไม่ตอบแล้วเชียว ดันคันมือยิกๆ ขอตอบบ้างอะไรบ้าง   g#013

ก่อนอื่นขอออกตัวก่อนว่ารายละเอียดอาจไม่เป๊ะนะ เพราะมันนานมาก (ซึ่งธรรมดาก็เป็นคนขี้ลืมมาก)

เรามาเริ่มกันเลย กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้วเมื่อสมัยที่ยังเป็นเกม Project One
ช่วงที่มีแต่เซิร์ฟสวรรค์เป็นเซิร์ฟหลัก บทแรกๆ (คนที่เพิ่งเล่นเซิร์ฟอื่นครั้งแรก ไม่ทัน)
ได้มีนโยบายพูดให้สวยหรูก็คืนกำไรให้ลูกค้า ถ้าแบบชาวบ้านเราพูดกันก็อารมณ์ประมาณว่ากระตุ้นยอดเติมเงินแบบเร่งรัด
โดยให้เติมเงินโซล แล้วเอาโซลมาแลกเป็นพันธบัตร และจะมีระยะเวลาให้เอาคืนประมาณว่า 1-3 เดือน
อันนี้ไม่ค่อยแน่ใจระยะเวลา (ฉันก็ลืมเป็นนะ) โดยเมื่อครบกำหนดเวลา ก็ได้เงินโซลคืนมา
เพิ่มจากเดิมประมาณ 30 50  100 %  ประมาณแบบนี้แหล่ะ คนในเกมก็ฝากเยอะเหมือนกัน
นับว่าเป็นเรื่องน่าตื่นเต้นเพราะตอนนั้นโปรโมชั่นเติมเงินให้เยอะๆแบบนี้ไม่มีหรอก
แล้วต่อมาซักพัก ทีมงานก็บอกว่าปิดปรับปรุง ระบบพันธบัตร แล้วก็หายไปเลย

ถามว่าแล้วตอนนี้มันโผล่มาได้ยังไง นั่นคือความผิดพลาด ไม่ได้ตั้งใจให้มาเล้ยยยย !!

ส่วนจีเอ็มที่มีหน้าที่มาตอบบอร์ด คนเดียวที่ทันคือ  จีเอ็มโอโม่ (โหะๆ อยู่นานเหมือนกันนะเนี่ย)
ขาดตกบกพร่องอะไรยังไงก็ให้มาอธิบายต่อละกัน  g#015
ขนาดโปรแกรมเมอร์ปัจจุบัน เช่น ท่านโคอาล่า(แพนด้าซุปเปอร์โนว่า) ก็ยังเกิดไม่ทัน