GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ใครรู้บอกที "เซ็ตพลังนักล่ามือฉมัง" มันมีอะไรบ้างน่ะ

อาริงกิ๊งกิ๊ง

• Jr. Member
  • **
นอกจาก "แว่นนักล่ามือฉมัง" แล้วยังมีไอเท็มอีก 3 อย่างมีอะไรบ้างอะ่ ไปดูในเซ็ตไอเท็มแล้วไม่เห็นมีเกี่ยวกับเซ็ตนี้เลย

Aria On The Planets

• IA - Vocaloid
  • Full Member
  • อยากมองเห็นความในใจของคน ♪ ก็อยากจะค้นเพื่อหาคำตอบ ♪
มี 4 ชิ้น ครับ
1. แว่นนักล่ามือฉมัง
2. เสื้อนักล่ามือฉมัง
3. ผ้าคลุมนักล่ามือฉมัง
4. รองเท้านักล่ามือฉมัง
หากพยายามหาหนทางที่ไม่มีการทรยศหักหลัง
ฉันคงหลงทางไปหาความตายเสียก่อน

• **
ใจจ้าที่บอก งั้นขอถามอีกนิด
ัมันเป็นเซ็ตของใครอะเทรหรือชาปหรือแอส
แล้วเสื้อ ผ้าคลุม รองเท้า มันหาได้จากที่ไหนบ้าง
ขอบคุณคำตอบล่วงหน้า ^^

Aria On The Planets

• IA - Vocaloid
  • Full Member
  • อยากมองเห็นความในใจของคน ♪ ก็อยากจะค้นเพื่อหาคำตอบ ♪
ัมันเป็นเซ็ตของใครอะเทรหรือชาปหรือแอส
แล้วเสื้อ ผ้าคลุม รองเท้า มันหาได้จากที่ไหนบ้าง

เซ็ตนี้ใส่ได้ทุกอาชีพที่เวลมากกว่า 30 ครับเพราะเวลที่ใส่ได้ของเสื้อ(มั้ง) ต้องเวล 30ถึงจะใส่ได้
ส่วนอันอื่นๆทำเควสที่ยูเฟรียเอาอะครับ กดทำเควส นักล่ามือฉมัง มีทั้งหมดประมาณ 20 เควส
ทำเควสจะได้ของเซ็ตนักล่ามือฉมังรอบละ 1 ชิ้นทุก 5 เควสครับ
NPC ยูเฟรียจะยืนอยู่แถวๆ วาบด้านบนของแมพหมู่บ้านเซาเทิร์นไชร์นะครับ
หากพยายามหาหนทางที่ไม่มีการทรยศหักหลัง
ฉันคงหลงทางไปหาความตายเสียก่อน

• **

เซ็ตนี้ใส่ได้ทุกอาชีพที่เวลมากกว่า 30 ครับเพราะเวลที่ใส่ได้ของเสื้อ(มั้ง) ต้องเวล 30ถึงจะใส่ได้
ส่วนอันอื่นๆทำเควสที่ยูเฟรียเอาอะครับ กดทำเควส นักล่ามือฉมัง มีทั้งหมดประมาณ 20 เควส
ทำเควสจะได้ของเซ็ตนักล่ามือฉมังรอบละ 1 ชิ้นทุก 5 เควสครับ
NPC ยูเฟรียจะยืนอยู่แถวๆ วาบด้านบนของแมพหมู่บ้านเซาเทิร์นไชร์นะครับ
ใจจ้า พอดีไมีเคยทำเควสกับยูเฟีย พอดีเปิดกล่องสมบัติได้แว่นแล้วเห็นว่าเป็นเซ็ด พอมาดูในบอร์ดก็ไม่เห็นมีบอก เลยงง^^