GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไม่มีการโปรโมทเกมส์แล้วหรอ ?

LK

• Jr. Member
  • **

เกมส์นี้ไม่มีการโฆษณาเกมส์แล้วหรอ แบบนี้ผู้เล่นจะเพิ่มขึ้นได้ไง ผมยังจำได้นะตอนที่ผมหลงเข้ามาเพราะโฆษณางดเหล้าของคุณน่ะ ส่วนเรื่องโปรโมชั่นผมว่าก็ควรมีนะไม่ใช่ซื้อ 1 แถม 1

แล้วโปรโมชั่นจะหาย หรือว่าทีมงานจะตัดหางเกมส์นี้แล้วรู้สึก g#046 เงียบ ๆ พิกล ได้ข่าวว่าจะสร้างเกมส์โทรศัพย์เหมือนเดิมแล้วไม่ใช่หรอครับ หรือยังไง ? ผมเข้าไปส่องที่ตลาด PK

คนน้อยลงมากเลยนะครับ ผู้เล่นใหม่ยังมีอยู่หรือเปล่า กิจกรรมพาเด็กจุติ หรือกิจกลับคืนสู้อสุราไรนั่นอะ ที่จริงน่าจะมีการให้แชร์ในเฟสนะ แบบนี้ใครจะรู้ข่าว g#015

NPC เจียระไนเอาคืนมาเหอะ ไหนว่าทุกปีจะมียอดเงินที่สามารถขายได้ไม่ใช่หรอ เดี๋ยวรอดูปีหน้ามันจะมาไหม g#026

แล้วเรื่องปรับสมดุลอาชีพไรนั่น ไม่เข้าใจทำไมวอมีผลกระทบมากที่สุด เกราะสะท้อน ตุ้กตา ปรับการงานให้ทำง่ายขึ้น เป็นผมผมก็ไม่เล่นหรอกวออะ โดนแอสพุ่งตบทีเดียวก็ตายละ g#035

แล้วเรื่องแหวนอะที่จริงควรเอาจากความขยัน ไม่ใช่เอามาจากตังนะ ผมรู้สึกว่าแค่มีตังนั่งรับซื้อก็ได้มา แล้วแหวน ทำให้แย่งกันตีเหมือนเควสจุเมื่อก่อนไปเลยสิกลัวอะไร ผลึกแลก

เปลี่ยนไม่ได้ แต่ว่าลดผลึกมาหน่อยเอาเควสตบบอสทั้งเกมส์ไปเลย ตัวละ 5 รอบก็ได้ ให้มันรู้สึกว่าใครได้มานี้ต้องใช้เวลาและความพยายามแบบสุด ๆ ไม่ใช่ใช้อำนาจเงินแค่นั้น

ส่วนเควสผมรู้สึกว่าเควสมันไก่กามากอะ EXP ได้มานิดเดียวจะเอามาทำไมฟร่ะ ให้ระบบเควสมันมีความสำคัญหน่อยดิ เควสแรร์ไรเงี้ย เควสเนื้อเรื่อง เควสหลัก อะไรจำพวกเนี้ย ทำแล้ว

ดรอปของแรร์ไปเลยกลัวอะไร รับเควสแล้วให้ไล่ตบสัตว์ประจำปีโอกาสได้ของเควสสัก 5% เป็นไงผมเชื่อว่าต้องมีคนทำล่ะวะ แต่ไม่เอาเกิดทุก ๆ 1 ชม ไรเงี้ยนะ 4 ชม เกิดตัวเดียวพอ

ดูดิ้ใครมันจะทำ

ปล. มาบ่นแค่นี้แหละ ทำได้เมื่อไรผมกับพี่จะกลับไปเล่นก็แล้วกันนะ g#020

TAMA

• Sr. Member
ขอตอบแบบรวมกันเลยนะครับ
ได้ข่าวว่าจะสร้างเกมส์โทรศัพย์เหมือนเดิมแล้วไม่ใช่หรอครับ หรือยังไง ?
- คือ มีหลายทีมสร้างครับ ส่วนทีมสร้างเกมอสุรา ก็ยังอัพเดตพัฒนาทุกสัปดาห์ครับ

เกมส์นี้ไม่มีการโฆษณาเกมส์แล้วหรอ แบบนี้ผู้เล่นจะเพิ่มขึ้นได้ไง
- ส่วนการโฆษณาก็ยังมีเหมือนเดิมครับ หลักๆ ที่ลงตอนนี้ผ่านทาง Facebook ครับ

ส่วนข้อเสนอแนะเกี่ยวกับเกม ตรงนี้ทีมงานจะปรับปรุง พัฒนาให้ดีที่สุดครับ g#031
ถึงตอนนั้นต้องกลับมานะครับ ไม่งั้นมีตามถึงบ้าน (ล้อเล่นนะครับ ^^)