GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไอเทมนี้มีด้วยหรือ?

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ต้องขอโทษด้วยครับที่เข้าใจผิดกันไปใหญ่  g#027 g#027 g#027
ตรวจสอบแล้วครับ น่าจะเป็นตามที่แมวปิศาจว่ามาครับ
เดี๋ยวผมจะจัดการเกลี้ยงเลยครับสำหรับเซิร์ฟเวอร์นรก  g#009 g#009

เง้อ   g#016 จัดการไงอ่ะพี่ ล้างเซิฟไม่เอาน๊าาา g#036
อุตส่าห์เก็บของเก่าเอาไว้ เอามาใส่เล่นช่วงที่คนอื่นเค้าไม่มี g#041
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Man-U

• Full Member
ต้องขอโทษด้วยครับที่เข้าใจผิดกันไปใหญ่  g#027 g#027 g#027
ตรวจสอบแล้วครับ น่าจะเป็นตามที่แมวปิศาจว่ามาครับ
เดี๋ยวผมจะจัดการเกลี้ยงเลยครับสำหรับเซิร์ฟเวอร์นรก  g#009 g#009

เง้อ   g#016 จัดการไงอ่ะพี่ ล้างเซิฟไม่เอาน๊าาา g#036
อุตส่าห์เก็บของเก่าเอาไว้ เอามาใส่เล่นช่วงที่คนอื่นเค้าไม่มี g#041

ใช่ๆ ล้าง=เลิกเยย !!  g#035

champza5259

• Newbie
  • *

~.CaI2@Me!!.~

• Jr. Member
  • **
  • อุคริ! อุคริ!
เป็นอย่างที่ท่านแมวบอกน่ะหล่ะครับ มันเป็นไอเทมที่ทีมงานแจก "โค๊ด" มาให้ลองใช้กันเป็นเวลา 7 วัน กดใช้ได้แค่ 1 วัน ตั้งแต่งานเกมส์ปีที่แล้วนู้นนนนเลยล่ะมั้ง ไม่ก็ต้นปีนี้ล่ะ ที่มีการเปิดประมูลแล้วทีมงานนำมาให้ใส่ทดสอบเล่นกัน ซึ่งมันมาเป็นโค๊ดครับ ไม่มีอะไรในกอไผ่ เพราะผมยังมีเลย ตอนนั้นจะมีมากกว่านี้ซะด้วยซ้ำ มันเป็นของพรีเมี่ยมแต่เป็นโค๊ดที่แจกมาให้ทดลองใส่เล่นกัน 1 วัน เท่านั้น หลังจากอัพแพทไหม่ก็ หายไปหมดเลย สงสัยในนรกยังไม่ได้เอาออก 
1.หน้ากากอสูรทองคำ  หรือ หมวก ผู้กล้าทองคำนี่ล่ะ มันจะมีอยู่ 2 แบบ ที่ใส่ช่อง หน้ากาก และ หมวก  อันนี้ไม่มั่นใจ 
2.แหวน 
3.นาฬิกา 
4.เข็มขัด

ซึ่งเมื่อเราใส่แล้วมันจะมีบัฟเอฟเฟกเป็นรูป เกลียวขาวๆ วิ่งรอบตัว สำหรับคนที่มาไม่ทันก็จะเห็นว่าเป็นของแปลก แต่ที่จริงแล้ว ใครๆ เขาก็เคยใส่กัน  g#031  g#031
อดีต : แก้ไม่ได้ แต่ มันคือบทเรียน
ปัจจุบัน : เอาบทเรียนจาก "อดีต" มาแก้ไข
อนาคต : ผลลัพธ์ ของ อดีต และ ปัจจุบัน

• **
ไม่ใช่ไม่ได้เอาออกคับ เอาออกแล้ว
แต่ไอเทมมันค้างอยู่ในระบบของไอดีที่ได้เติมโค้ดเข้าไป
ซึ่งการเติมโค้ดทุกชนิด ถ้าไม่ได้เปิดใช้งานไอดีในเซิฟนรก
ของที่ได้จากโค้ดก็จะยังค้างอยู่ในไอดีคับ ไม่โดนล้าง เพราะถือว่ายังไม่ได้เอามาใช้งาน
เพราะฉะนั้นเมื่อมีการรีเซิฟเวอร์ ข้อมูลตรงนี้ก็จะไม่โดนรีไปด้วย
เพราะถือว่าก่อนรีเซิฟเวอร์ ไอดียังไม่ได้เปิดใช้งานคับ

มันไม่ได้มีผลเสียอะไรหรอก เพียงแต่จะมีของเก่าๆ จากโค้ดสมัยก่อน
ติดค้างอยู่ในไอดีที่ไม่ได้เปิดใช้เล่นนานๆก็แค่นั้นแหละ ^^
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

ไม่ใช่ไม่ได้เอาออกคับ เอาออกแล้ว
แต่ไอเทมมันค้างอยู่ในระบบของไอดีที่ได้เติมโค้ดเข้าไป
ซึ่งการเติมโค้ดทุกชนิด ถ้าไม่ได้เปิดใช้งานไอดีในเซิฟนรก
ของที่ได้จากโค้ดก็จะยังค้างอยู่ในไอดีคับ ไม่โดนล้าง เพราะถือว่ายังไม่ได้เอามาใช้งาน
เพราะฉะนั้นเมื่อมีการรีเซิฟเวอร์ ข้อมูลตรงนี้ก็จะไม่โดนรีไปด้วย
เพราะถือว่าก่อนรีเซิฟเวอร์ ไอดียังไม่ได้เปิดใช้งานคับ

มันไม่ได้มีผลเสียอะไรหรอก เพียงแต่จะมีของเก่าๆ จากโค้ดสมัยก่อน
ติดค้างอยู่ในไอดีที่ไม่ได้เปิดใช้เล่นนานๆก็แค่นั้นแหละ ^^

ค้างนานขนาดไหนโชว์หน่อยจิ

Crossζy

ล้างเยยๆ ผมจะได้มีเพื่อนเวลกร๊ากๆ g#009

ทีที้

มี 20 กว่าชุด เพราะมี 20กว่าไอดี    ต่อให้ล้าง    ก็มีอีก เพราะ ไอดีอื่นยังไม่เคยออนในนรก  อิอิ

• **

มี 20 กว่าชุด เพราะมี 20กว่าไอดี    ต่อให้ล้าง    ก็มีอีก เพราะ ไอดีอื่นยังไม่เคยออนในนรก  อิอิ

ถูกเลยพี่  g#004
ส่วนที่ถามว่านานขนาดไหน ก็ไอดีสมัครไว้ตอนบทที่ 1
เวลามีโค้ดฟรีก็เติมมันทุกไอดี ก็จำไม่ได้แระว่าไอเทมโบราณสุดที่จะเอามาโชว์ได้คืออะไร
เท่าที่นึกออกก็ไม่นานเท่าไหร่ สามารถเอาหมวกอสุราฟาร์มมาโชว์ได้อ่ะนะ g#037

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • M-LEG..!?
เงินจริงอันละ 999 คับ ตอนนี้ไม่มีขายแล้ว เติมในเซิฟหลักของก้อจะได้ในนรกด้วย

g#031
ไม่ใช่999บาทครับเค้าเปิดให้ประมูล 3 วันวันละ3อย่าง ราคาตกอยู่หลายหมื่นบาทครับ ประมูลที่งานเกมครั้งที่แล้ว

ประมูลจากทั้ง3เซิฟเวอร์ จำไม่ได้ว่าของทั้งหมดอยู่ในเซิฟไหน แต่ที่เห็นๆสวรรค์มีอยู่ประมาน 4ชิ้นได้ จาก9ชิ้นที่ประมูล3วันหรืออาจมีมากกว่านี้เพราะผมไม่ค่อยเห็น แต่ขอย้ำว่าราคาต่ำสุดที่ประมูลกันมันหลักหมื่นครับไม่ใช่ 999 บาทอย่างที่เข้าใจกัน

ส่วนไอเท็มที่เค้าขาย 999 บาทนั่นมันคือหน้ากากอสุรทองคำ กับ หมวกผู้หล้าทองคำครับ ขายอย่างมีจำนวนจำกัดในแต่ละวัน

ขออภัยครับ ไม่รู้เพราะไม่ได้ไป แร้วก้อไม่ได้ถามใครเลย เดี๋ยวจะเกิดอาการอิจฉา อยากได้มั้ง

#038 #038