GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

♥♥♥.. ขอเสนอความคิดใหม่ เซริฟ พีเค ..(ขอเพิ่มเติมจากกระทู้เก่า)..♥♥♥

โพลล์

♥♥♥..เห็นด้วยกับการปรับระบบPK ให้คาเดท ... ตามที่ได้เสนอไปหรือไม่คับ...

♀..เห็นด้วย
0 (0%)
♂..ไม่เห็นด้วย
0 (0%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 0

ปิดการโหวต: ธันวาคม 15, 2012, 20:32:06

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
ปกติผมก้ไม่ได้อยากมีปันหากระใครในบอร์ดนะ
แต่นี่ผมอุส่าบอกวิธีเกบเวลแบบที่ไม่ต้องมาตั้งกระทุ้แบบนี้
ยังมีแหนบมากวน...อีก ผมเลยไม่ไหวและนะคับ
ยังไงก้เถอะ โอเค ถ้าผมผิดผมขอโทด
แต่ผมขอเตือนไว้เลยนะคับ
ปากแบบเนี้ย ถ้าบนโลกจิงพูดแบบเนี้ย
อยุไม่ได้นานหรอกคับผม
woon_555
                      แต่ผมก้ออยู่มาได้......
                             g#014
   g#040             
ใครจะไปง่าวมาจมปลักสร้างกระทู้ควายๆแบบนี้แบบคุนละคับ
ผมมั่นใจแน่นอนครับว่าทุกคนเปนงี้จิงๆ
ทุกทีที่ผมเปนคาเดทไปเวลที่ไชร์ ไปยืนหน้าสลอนยังไม่มีใครตีเลยครับ
ไปไล่ด่าคนนุ้นนี้นี่นั่น เขายังไม่ทำอะไรเลย

แล้วปากแบบนี้ล่ะคับ....คิดว่าอยู่ได้นานกว่าผมงั้นหรอ...
               g#035
       จุดประสงค์ที่เสนอความคิดเห็นให้มีการปรับพีเคให้คาเดท
       ก้อเพื่อเพิ่มความสนุกให้กับเกม สำหรับคนที่เล่นใหม่ให้มันน่าเล่นไม่ไช่น่าเบื่อ
       ถ้าจะแนะนำ ก้อควรจะเริ่มต้นด้วยคำแนะนำที่ดี ไม่ไช่ด้วยคำด่า
       ย้อนกลับไปดูนะว่าใครเป็นคนเริ่มก่อน ...
              g#014

What's My Name ?

• Jr. Member
  • **
  • Positive Thinking
เป็นความคิดที่ดีนะ
ต่อยอดจาก จขกท นิดนึง
เพิ่มอาชีพคลาส 1 มาด้วยก็น่าจะเวิร์ค(มั้ง)
ประมาณว่า อาชีพที่คลาสสูงกว่าจะไม่สามารถโจมตีคู่ต่อสู้ที่คลาสต่ำกว่าได้
และกำหนด Limit เลเวลของอาชีพนั้นๆ เอาไว้
พูดแล้วดูงงๆ ยกตัวอย่าง เช่น
เป็น คาเดท เลเวล 11 อาชีพคลาส 1 และ 2 จะไม่สามารถโจมตีได้ แต่คาเดทกันเองก็ตีได้ตามปกติ
แต่พอถึงเลเวล 21 แล้ว อาชีพคลาส 1 ก็จะสามารถโจมตีคาเดทได้เหมือนระบบ PK ทั่วไป
พอคาเดท เลเวล 41 อาชีพคลาส 1 และ 2 ก็จะสามารถโจมตีคาเดทได้ อะไรทำนองนี้
ฮิฮิ : )))
BC4ever

เป็นความคิดที่ดีนะ
ต่อยอดจาก จขกท นิดนึง
เพิ่มอาชีพคลาส 1 มาด้วยก็น่าจะเวิร์ค(มั้ง)
ประมาณว่า อาชีพที่คลาสสูงกว่าจะไม่สามารถโจมตีคู่ต่อสู้ที่คลาสต่ำกว่าได้
และกำหนด Limit เลเวลของอาชีพนั้นๆ เอาไว้
พูดแล้วดูงงๆ ยกตัวอย่าง เช่น
เป็น คาเดท เลเวล 11 อาชีพคลาส 1 และ 2 จะไม่สามารถโจมตีได้ แต่คาเดทกันเองก็ตีได้ตามปกติ
แต่พอถึงเลเวล 21 แล้ว อาชีพคลาส 1 ก็จะสามารถโจมตีคาเดทได้เหมือนระบบ PK ทั่วไป
พอคาเดท เลเวล 41 อาชีพคลาส 1 และ 2 ก็จะสามารถโจมตีคาเดทได้ อะไรทำนองนี้
ฮิฮิ : )))
woon_love
                    ความคิดนี้ก้อดีนะ ...เข้าท่าเหมือนกัน แบ่งเป็นคลาส
                    ขอบคุณนะคับที่เข้ามาช่วยกันแสดงความคิดเห็น(ในทางที่ดี)
                    แต่เด่วทีมก้อต้องตอบกลับมาว่า จะเป็นการสร้างความยุ่งยากในการเล่นอีก
                    แค่ให้คาเดทไม่สามารถเกรียนหรือโดนเกรียนได้ก้อพอน่ะ
                    ใครที่พร้อมเกรียนก้อให้เปลี่ยนอาชีพได้เลย
                    ความคิดผมก้อคือ ..
                    เพื่อสร้างตัวเลือกให้คนที่พร้อมเกรียน กับยังไม่พร้อมเกรียน ก้อแค่นั้นเอง
                             woon_sunny

MIRey

• Newbie
  • *
ชั่วโมงที่แล้วเอาไฟไปเวลแมพนกแล้วโดนเบอฆ่ามา. (2 รอบเลยด้วย - -)
อย่าสนแต่คาเดทสิ...
พระ - แอสโดนแคสจุติเทพ ๆ ฆ่าก็มี (เคยโดนแล้วแมพวินโด)
คาเดทเปิด pk เพราะอยากเวลไว ๆ แล้วโดนฆ่ามีเพียบ
เดี๋ยวนี้เกรียนเยอะ  g#017

ทำใจปลงซะ !!!!!!!!
^^ ผมเกลียดสัตย์ ^^

ชั่วโมงที่แล้วเอาไฟไปเวลแมพนกแล้วโดนเบอฆ่ามา. (2 รอบเลยด้วย - -)
อย่าสนแต่คาเดทสิ...
พระ - แอสโดนแคสจุติเทพ ๆ ฆ่าก็มี (เคยโดนแล้วแมพวินโด)
คาเดทเปิด pk เพราะอยากเวลไว ๆ แล้วโดนฆ่ามีเพียบ
เดี๋ยวนี้เกรียนเยอะ  g#017

ทำใจปลงซะ !!!!!!!!
woon_no
                ไช่ว่าจะให้ความสำคัญกับคาเดทคับผม...
                จุดประสงค์ที่ผมอยากนำเสนอก้อคือ พร้อมเกรียนกับไม่พร้อมเกรียนต่างหากน่ะคับ
                ถ้ายังไม่พร้อมก้อจงเป็นคาเดทต่อไป  แต่ถ้าพร้อมรับคำว่าเกรียน ก้อ สามารถเปลี่ยนอาชีพได้เลย
                มีแค่นี้เองคับผม..
                    ทั้งนี่ทั้งนั้น .. ก้อเพื่อ เพิ่มความสนุกให้เกมอสุรา มากกว่าคำว่า น่าเบื่อแค่นั้นเอง...
                          woon_hurt

Ovel2LooT

• Jr. Member
  • **
    • https://www.facebook.com/groups/154147164686760/
ระบบดีแล้วนะ
ถ้าไม่อยากโดนฆ่า "ก็อย่าเปิดพีเค" สิ

ไม่เห็นจะยากงิ  g#040

o0-pk-0o

ถ้าไม่อยากโดนฆ่า "ก็อย่าเปิดพีเค" สิ

เออวะ
เราเหนด้วยนะ
แล้วkonoeมันก้บอกงี้ด้วยนิ
ติดตามกะทุ้มานานและ จบแค่นี้เรอะ woon_bye woon_huh woon_huh
ด่ากันต่อก้ดีนะ

MIRey

• Newbie
  • *

ขอ LIKE ตัวโต ๆ เลย ... กะจะพูดแบบนั้นอยู่เหมือนกัน  #038
^^ ผมเกลียดสัตย์ ^^

woon_yes
         พูดอีกก้อถูกอีก.. ไม่อยากโดนฆ่าก้อไม่ต้องเปิดPKซิ ....เฮ้อ...ปิดกระทู้..
                         woon_bye