GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ใช้บัคให้เกิดประโยชน์ พีเค ยะฮู้

.P a t c h a :)

• Full Member
มันไม่ได้เรียกว่าบัคนะคะ - -
ที่เขาทำเพราะกันคนก่อกวน มาตีมอน
คนเขาจะฝึก แต่คนบางคนมาก่อกวน เขาก็เลยต้องทำแบบนั้น
 g#015 g#015 g#015

เราว่าบัคนะ ถ้าลองเปลี่ยนจากไผ่เป็นมินิบอสล่ะ

ไม่รู้สิ ไม่เหนเขาบอกว่าทำแบบนี้เรียกว่าบัค
เพราะเราเจอมาเยอะอะ ตั้งแต่เอาวุ้นนี้เข้ามา
ก็เหนมีหลายคนอะที่ทำ เพราะกันคนมาก่อกวน โดยการค่ามอนทิ้ง

แล้วไม่คิดถึงว่าตัวเองกำลังก่อกวนคนอื่นเลยเหรอหนิ - -* ถ้าเค้าจะมาเวล หรือเดินผ่านแล้วแลค/เสียงดังน่ะ (เก๊งเยอะๆน่ะ)

อันนี้ก็ต้องรอดูว่าจีเอมเค้าจะเอายังไง
มันมีกฎมั้ยนี่ว่าผิดอะ สงสัยจัง?
 g#025 g#025 g#025

คิดว่าคงจะไม่ผิด มั้ง

ให้จีเอมแก้ไข ไม่สามารถฝึกซี3ในวุ้นได้
 g#037 g#037 g#037

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

ϟ illu$i๏n™

• Superior officer
  • Sr. Member
  • ถ้าคิดถึงกันก็ PM มา :)

แต่ก้ทำให้ผู้เล่นคนอื่น แลค
 g#017

g#017 g#017 g#017

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

สาวกต่อมลูกหมาก

• Jr. Member
  • **
แหม สงสัยจีคงไม่ทำอะไรล่ะมั้งครับ

กรณีนี้ก็คล้ายๆกรณีที่เอามินิมาไว้แหล่ะครับ อย่างสมัยที่บัควุ้นใหม่ๆ

มีคนเอาซูลันมาซ่อนในวุ้น จนต้องเกิดเหตุวุ่นวายกันใหญ่ จนต้ัองจับแบน 30 วันในกรณีที่ได้รับแจ้ง

และแบนถาวรสำหรับกรณีที่จีเอ็มเจอเอง

แต่ถ้าบรรทัดฐานในกรณีนี้ไม่มีคำชี้แจง หรือการลงโทษ ผมก็คงต้องใช้วิธีนี้หากินบ้างล่ะครับ

อ่อ ... มอนที่อยู่ในวุ้น เราจะไม่สามารถทำอะไรได้เลยนะครับ ดังนั้นหากผมลากมินิที่จำเป็นต่้อการจุติทำแบบนี้บ้าง

ผมคงไม่ผิดเหมือนเคสนี้ใช่มั้ยครับ

woon_love woon_love woon_love woon_love woon_love

• **
นั่นสิผมเหนแต่ไผ่อยุ่ในวุ้น คนตีไม่ได้แต่ไผ่ตีคนได้ สงสัยต้องแบนไผ่หรอ g#033 g#033 g#033

บ้ารึป่าวครับต้องแบนไผ่

คุณเห็นแบบนี้ นี่คือเหตุการณ์ปกติอย่างนั้นเหรอครับ

หรือว่าคุณเพิ่งมาเล่นบอร์ด กรุณาอ่านบอร์ดเก่าๆ ตอนที่วุ้นมาใหม่ๆดูนะครับ

ก็ตามสบายละคะ
ก็เหนว่ามันเปนแค่มอนธรรมดานิคะ
ถ้าเปนมินิก็ว่าไปอย่าง จริงมั้ยคะ?
ที่เขาทำก็อาจจะ เคยโดนคนบางคนมาก่อกวน
เลยต้องลากมอนเข้าในวุ้นก็อาจจะเป็นไปได้ จริงมั้ยคะ?
อันนี้ถ้าผิดก็ว่ากันไปตามผิดคะ ก็ไม่ได้มาค้านอะไร แค่สงสัยว่ามันผิดจริงมั้ยก็แค่นั้นเองแหละคะ
เพราะว่าเราก็เหนมีคนทำแบบนี้ออกจะบ่อย -*-

• **
ดูหลายๆเคสนะครับ

http://forum.gameindy.com/index.php?topic=6050.0

หาไม่เจอแหะ แต่จะมีบอร์ดเก่าๆ ที่เอาซูลันไว้ในวุ้น ก็กรณีเดียวกันคือ

มอนตีคนได้ แต่คนตีมอนไม่ได้ เหมือนกับเคสนี้ครับ

ถ้าจีไม่ลงโทษ ก็โอเคครับ ผมจะได้เอากระทู้นี้เป็นมาตรฐาน

และจะหาข้อมูลบอร์ดเก่าๆสำหรับผู้เล่นที่โดนลงโทษในกรณีนี้ให้ออกมาทวงถามจีบ้างละกันครับ

ว่าทำไมทีเค้าโดนลงโทษ แต่เคสนี้ซึ่งเหมือนกันต่างกันแค่ที่เอาไว้ในวุ้นคือมอนธรรมดา

แต่พวกที่โดนลงโทษคือเอามินิไปไว้ในวุ้นครับ

ปล.อย่าแถนะครับว่า อนุญาตเฉพาะมอน ไม่อนุญาตให้นำมินิเข้าไปครับ

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
ก็เหนว่ามันเปนแค่มอนธรรมดานิคะ
ถ้าเปนมินิก็ว่าไปอย่าง จริงมั้ยคะ?
ที่เขาทำก็อาจจะ เคยโดนคนบางคนมาก่อกวน
เลยต้องลากมอนเข้าในวุ้นก็อาจจะเป็นไปได้ จริงมั้ยคะ?
อันนี้ถ้าผิดก็ว่ากันไปตามผิดคะ ก็ไม่ได้มาค้านอะไร แค่สงสัยว่ามันผิดจริงมั้ยก็แค่นั้นเองแหละคะ
เพราะว่าเราก็เหนมีคนทำแบบนี้ออกจะบ่อย -*-

ลองคิดดูนะ ถ้ามีคนทำแบบนี้ซัก 6 คน คนมาเวลไผ่แก่จะทำไง (ไม่ใช่แค่แมพนี้แมพเดียว รวมถึงแมพใช้เก็บเลเวลอื่นๆด้วย)

• **

ขอความกรุณาถ้าจีจะตอบ อย่าได้แถเหมือน user นี้นะครับ

มอนธรรมดา กับ มินิ แล้วถ้ามอนธรรดาเป็นมอนกิจกรรม แล้วดันมาลากแกล้งไว้ในวุ้นล่ะครับ

ผมว่าอย่าแถเลยนะครับ แบบนี้ไม่เหมาะหรอกครับ ผิดก็ว่ากันไป ในเมื่อคุณเห็นคนทำแบบนี้บ่อย

ทำไมคุณไม่ลองแจ้งล่ะครับ จะได้รู้ว่าถูก หรือ ผิด

แต่ผมเห็นคุณก็อ่านบอร์ดออกบ่อยนะครับ ลองค้นหาดูกระทู้เก่าๆตอนวุ้นเข้ามาใหม่ๆดูนะครับ

ผมไม่รู้หรอกว่าคุณกับคนที่ผมแจ้งจะรู้จักกันมั้ย แต่ผิดก็ว่าตามผิดครับ ขออย่างเดียว อย่าแถ

g#019 g#019 g#019 g#019 g#019 g#019 g#019

เพิ่งพิมพ์ว่าอย่าอ้างเหตุผลว่ามอนกับมินิคนละอย่างกัน พอตอบและกลับมาอ่าน มีคนแถุอย่างที่ว่าจริงๆ

ซื้อหวยทำไมไม่ถูกบ้างหว่า 5555+

ขอความกรุณาถ้าจีจะตอบ อย่าได้แถเหมือน user นี้นะครับ

มอนธรรมดา กับ มินิ แล้วถ้ามอนธรรดาเป็นมอนกิจกรรม แล้วดันมาลากแกล้งไว้ในวุ้นล่ะครับ

ผมว่าอย่าแถเลยนะครับ แบบนี้ไม่เหมาะหรอกครับ ผิดก็ว่ากันไป ในเมื่อคุณเห็นคนทำแบบนี้บ่อย

ทำไมคุณไม่ลองแจ้งล่ะครับ จะได้รู้ว่าถูก หรือ ผิด

แต่ผมเห็นคุณก็อ่านบอร์ดออกบ่อยนะครับ ลองค้นหาดูกระทู้เก่าๆตอนวุ้นเข้ามาใหม่ๆดูนะครับ

ผมไม่รู้หรอกว่าคุณกับคนที่ผมแจ้งจะรู้จักกันมั้ย แต่ผิดก็ว่าตามผิดครับ ขออย่างเดียว อย่าแถ

g#019 g#019 g#019 g#019 g#019 g#019 g#019

เพิ่งพิมพ์ว่าอย่าอ้างเหตุผลว่ามอนกับมินิคนละอย่างกัน พอตอบและกลับมาอ่าน มีคนแถุอย่างที่ว่าจริงๆ

ซื้อหวยทำไมไม่ถูกบ้างหว่า 5555+

พอดีว่าไม่ได้แถนะคะ แค่พูดตามที่เหนคะ
ดินชั้นไม่ได้อถแต่อย่างใดคะ ก็ไม่ได้พูดว่าที่เขาทำนั้นไม่ผิดนี่คะ
ดิชั้นพูดหรือยังคะ ว่าเขาไม่ผิด ยังไม่ได้พูดสักคำ ก็อย่างที่บอกนั้นแหละคะ
แค่สงสัย เพราะไม่รู้ จึงได้ถามไงคะ ว่ามันผิดมั้ย ดิชั้นก็ไม่ได้ค้านอะไรนี่คะ
คนผิดก็ว่ากันไปตามความผิดคะ ตรงไหนที่เรียกว่าแถคะ
หรือเอาความคิดของ "ตัวเอง" เปนใหญ่ไปหมด
ก็แค่พูดตามที่คิดคะ มันผิดหรือคะคุณ คนเราความคิดมันไม่เหมือนกันคะ
คุณลองคิดในอีกแง่หนึ่งสิคะ ว่าถ้าเราฝึกซีดีๆ ไม่มีคนมากวน แล้วเขาจะลากมอนเข้าวุ้นมั้ยคะ
ส่วนที่บอกว่าบางเคสลากมินิเข้าวุ้น ลากมอนที่ทำเควสเข้าวุ้น มันก็ขึ้นอยู่กับคำว่า "จิตใต้สำนึก" ของคนนั้นเหมือนกันแหละคะ
ถ้าเค้าคิดดีจริง เค้าคงไม่ลากมินิเข้าวุ้นหรอกคะ
ขอโทษเถอะคะ ดิชั้นแค่แสดงความคิดเหนส่วนตัวออกไป พอดีว่าตอนนั้นดิชั้นไม่ได้อ่านบอดคะ เลยไม่รู้
ก็เลยถาม เพราะสงสัย ว่ามันผิด หรือไม่ได้ผิด ถ้าผิดก็ผิดสิคะ ใครไปว่าอะไรละ

•Eternal wanderer•

• เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~
กลิ่น มาม่า รส ต้มยำทะเดือด  woon_shock woon_shock woon_shock woon_shock

แบบว่าหล่ออะBy Keng Design By Keaw

Omm_Yim♥

• Newbie
  • *
สงสัยไม่ชอบหน้ากันมาก่อนรึป่าว #038
เรียกกัน..<ผัวๆเมียๆ>กูถามแบบ>..เพลียๆ "มึงได้เสียกันหรือยัง"

nnnnn

• -_____-
  • :D
เราก้เคยทำตอนฝึกกระสะท้อนอ่ะ
ลากอสูรน้อยเข้าวุ้น = ='