GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มาดูชาบมีเกราะสะท้อนกัน

VR_1

• Jr. Member
  • **
ชาบสายใหม่ครับมีเกราะสะท้อนด้วยเมพจิง

แถลงด้วยคับสงสัย

GODLIKE

• Newbie
  • *
Bug ชัวครับ
แต่ทำไมผู้เล่นถึงได้นำมาใช้ใน แบทเทิลรอยัล จากภาพเป็นเซิฟเวอร์ วุ้นนรก ซึ่งไว้สำหรับทดสอบ
แต่ลงมาสู้กับคนในแบทเทิลรอยัล คงไม่ไช่เหตุผลใด นอกจาก ใช้บัคเพื่อแสวงหาผลประโยชน์หรอกครับ
เรื่องนี้ทีมงานรับทราบแล้วหรือยัง ผู้เล่นท่ใช้บัคนี้ได้นำเรื่องไปแจ้งทีมงานในกระทู้ของเซิฟเวอร์นรกแล้วหรือยังครับ
อีกอย่างก็ไม่ควรนำบัคมาใช้ ไม่ว่ากรณีใดก็แล้วแต่นะครับ คนอื่นจะมองว่าเป็นการแสงหาผลประโยชน์ได้ ผม 1 คนที่มองแบบนั้น  g#027

crazy game android

• crazy crazy crazy mmorpg
  • **
ผมอะอยากแบทกับออม ฟรัง คิม มากๆครับ แต่ติดตรงที่เขา จุ6 ของยศเทพหมด

อย่าไปสู้กะเค้าเลย พอเค้าสู้ไม่ได้เดวเค้าก็ไปรีเป็นอาชีพอื่นมาอีก g#013 g#013 g#013

เน๊อะ ออม  อิอิ

เป็นตัวละครของพวกผมครับ เนื่องจากเป็นวอลอคแล้วเปิดเกราะสะท้อนทิ้งแล้ว แล้วได้กดรีอาชีพ เกราะสะท้อนเลยไม่หาย ต้องตายครับถึงหาย ผมว่าVRZEROก็เล่นมาตั้งนานไม่น่าจะโง่ขนาดนี้เลยนะครับ

newbie มากันเต็มหมดเลยอีกแล้ว g#011

VR_1

• **
เป็นตัวละครของพวกผมครับ เนื่องจากเป็นวอลอคแล้วเปิดเกราะสะท้อนทิ้งแล้ว แล้วได้กดรีอาชีพ เกราะสะท้อนเลยไม่หาย ต้องตายครับถึงหาย ผมว่าVRZEROก็เล่นมาตั้งนานไม่น่าจะโง่ขนาดนี้เลยนะครับ

newbie มากันเต็มหมดเลยอีกแล้ว g#011

ถ้าเป็นอย่างที่คุณแถจริงๆ ไม่ถือว่าผิดหรอครับรู้ทั้งรู้ว่าเป้นบัคยังใช้ในทางที่หาผลประโยชน์ให้ตัวเอง นำมาเกรียนผู้เล่นคนอื่น แบบนี้ไม่ผิดหรอครับ ดูบอรด์ที่ผมโพสด้วยครับแจ้งเบาะแสผู้กระทำผิดก่อนจะมาว่าผมโง่อะ คุณเองละมั้งที่โง่ ไม่ดูเลยแจ้งบอดไหนถ้าไปเรื่องเล่าอสุราว่าไปอย่าง ที่ผมบอกว่า ช่วยแถลง เพราะอยากให้พวกคุณมาแถลงว่าจะแถไปแบบไหน สีข้างถลอกหรือเปล่าเท่านั้นเอง  ตัวผมไม่ได้ซีเรียสครับเล่นเซิบเวอร์นรกมาเพื่อนเทสอาชีพเฉยๆไม่ได้จริงจังอะไรมากมาย อยากมันส์เซิญเชิบเวอร์หลักครับ เวลาเข้าเกมส์ก็บอกอยู่

ถ้าเป็นอย่างที่คุณแถจริงๆ ไม่ถือว่าผิดหรอครับรู้ทั้งรู้ว่าเป้นบัคยังใช้ในทางที่หาผลประโยชน์ให้ตัวเอง นำมาเกรียนผู้เล่นคนอื่น แบบนี้ไม่ผิดหรอครับ ดูบอรด์ที่ผมโพสด้วยครับแจ้งเบาะแสผู้กระทำผิดก่อนจะมาว่าผมโง่อะ คุณเองละมั้งที่โง่ ไม่ดูเลยแจ้งบอดไหนถ้าไปเรื่องเล่าอสุราว่าไปอย่าง ที่ผมบอกว่า ช่วยแถลง เพราะอยากให้พวกคุณมาแถลงว่าจะแถไปแบบไหน สีข้างถลอกหรือเปล่าเท่านั้นเอง  ตัวผมไม่ได้ซีเรียสครับเล่นเซิบเวอร์นรกมาเพื่อนเทสอาชีพเฉยๆไม่ได้จริงจังอะไรมากมาย อยากมันส์เซิญเชิบเวอร์หลักครับ เวลาเข้าเกมส์ก็บอกอยู่
มีปัญญาตีให้ตายเดียวบัฟก้หายเอง

อีกอย่างเซิร์ฟนรกใช้บัคได้เต็มที่ครับ  woon_5555

VR_1

• **
ความรู้ใหม่เลยนะครับเนี่ย เซิบเวอร์นรกใช้บัคแสวงหาผลประโยชน์ส่วนตัวก็ไม่ผิด สวดยอดอ่ะ  woon_5555 woon_5555

ความรู้ใหม่เลยนะครับเนี่ย เซิบเวอร์นรกใช้บัคแสวงหาผลประโยชน์ส่วนตัวก็ไม่ผิด สวดยอดอ่ะ  woon_5555 woon_5555
ก็รู้ไว้สิครับ

VR_1

• **
กฎของ server วุ้นนรก!! เครดิตจากบอร์ดเก่า : ท่าน coalapanda

การแบนถาวร
1. เจตนาก่อกวนเทสเตอร์ ให้เทสต์ทำงานยากขึ้น ขาดสมาธิในการทดสอบ หรือก่อกวนการทดสอบใดๆของผู้เล่นตามกระทู้เบิกของ ที่ได้กล่าวไปข้างต้น
2. มีเจตนาใช้บัคหาผลประโยชน์ ให้แจ้งเตือนให้บอกวิธีทำ ถ้าไม่บอก แบนถาวร และจะลงโทษไอดีเดียวกันที่เซิีร์ฟหลัก
3. เบิกของที่ใช้ทดสอบไปแล้วแต่ย้ายของเหล่านั้นไปยังตัวละครอื่นไม่ว่าจะกรณีใดๆทั้งสิ้น โดยไม่แจ้งให้เทสเตอร์หรือทีมงานทราบล่วงหน้า
4. รายงานผลด้วยข้อมูลเท็จ
5. ทำการแอบอ้างหรือนำชื่อเทสเตอร์หรืออดีตทีมงานมาใช้เพื่อหวังผล หากตรวจสอบได้แบนไอดีเซิร์พวุ้นนรกถาวร ขังคุกทุกตัวละครในเซิร์ฟเวอร์หลักเป็นเวลา 168 ชั่วโมง
6. ของที่เบิกไปทั้งหมดให้นำมาคืนทีมงาน หรือ เทสเตอร์ หากไม่นำมาคืนหลังจากทดสอบจะถือว่ามีความผิดเช่นเดียวกัน
7. มีพฤติกรรมไม่เข้าใจจุดประสงค์ของการทดสอบและจงใจใช้ประโยชน์จากระบบที่มีอยู่ นำไปก่อกวนผู้เล่นอื่น ตัวอย่างเช่น การเบิกไอเทมเซ็ต เอามาโยนทิ้ง ตั้งร้านขายของ นำไอเทมมาอวด เพื่อให้คนใน server หลักเกิดการเข้าใจผิด หรือการกระทำอันใดที่เข้าข่ายก่อกวนสร้างความขัดแย้งระหว่างผู้เล่น กรณีก็ไม่รอดนะจ๊ะ

อ้างอิงจาก: http://forum.asura.in.th/index.php?topic=838.0

แบบนี้จะยังแถสีข้างถลอกอีกเปล่าว่าใช้บัคแสวงหาผลประโยชน์แล้วไม่ผิด  woon_huh

crazy game android

• crazy crazy crazy mmorpg
  • **
คุณสู้เขาไม่ได้เลยไม่ยอมแพ้หรอครับ คุณ VR_1 เขาอาจจะแจ้งทีมงานแล้วก็ได้ครับ

GODLIKE

• Newbie
  • *

ขอโทษนะครับ ขอให้คิดอะไรสัก 1 ข้อ ถ้าเป็นการกดรีอาชีพแล้วสกิลไม่หาย ทั้งที่รู้ว่าสกิลไม่หายทำไมไม่รีบแจ้งทางทีมงานให้แก้ไขล่ะครับ ภาพที่คุณ จขกท โพสก็เห็นอยู่ว่ากำลังสู้กันในแบทเทิลรอยัล ทั้งที่รู้ว่าตัวละครมีสกิลติดบัคอยู่ ทำไมยังเอาลงมาเพื่อใช้ในการต่อสู้กับผู้เล่นท่านอื่นๆล่ะครับ ถถ้าไม่คิดแสวงหาผลประโยชน์อะไรจิงๆ คุณน่าจะแจ้งให้ทีมงานแก้ไข รวมถึงไม่ควรนำสกิลที่บัคอยู่มาใช้นะครับ

VR_1

• **
คุณสู้เขาไม่ได้เลยไม่ยอมแพ้หรอครับ คุณ VR_1 เขาอาจจะแจ้งทีมงานแล้วก็ได้ครับ

ไปหาวิที่สู้ได้มาสิครับ เกราะสะท้อนนะถามไม่คิดเลยท่าน ยอมอะยอมแพ้ครับ ผมบอกแล้วที่มาเล่นเพราะมาทดสอบอาชีพใหม่ๆที่ไม่เคยเล่น เพื่อที่จะรอรีอาชีพในเซิบเวอร์หลักครับ มาลองเซิบหลักสิ เด่วรู้ัสู้ได้ไม่ได้  woon_5555

`๛îtàçhï ←

• Full Member
  • ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย
อย่าไปสู้กะเค้าเลย พอเค้าสู้ไม่ได้เดวเค้าก็ไปรีเป็นอาชีพอื่นมาอีก g#013 g#013 g#013

เน๊อะ ออม  อิอิ
อุ้ย เขินๆ -/- 5555555555555555