GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

CODE ชดเชย 2,000 B-Gold จากปัญหาเซิร์ฟเวอร์ ที่มีการหลุดและแลค

อาจารย์ ยุ่น

• Jr. Member
  • **
จากปัญหาแลค และหลุดจากเกม ที่พวกเราเผชิญมาด้วยกันในช่วงที่ผ่านมา
ทีมงานได้ตรวจสอบหลายจุด แก้ไขหลายวิธี แต่หลังจาก Restart Switch Server
เราได้เฝ้าสังเกตุการณ์ จนแน่ใจว่าปัญหาดังกล่าวได้ถูกแก้ไขไปในขั้นตอนดังกล่าวนี้ในวันที่ 23 พ.ย.

แม้จะไม่สามารถชดเชยความรู้สึกหงุดหงิด อึดอัดของเพื่อนๆ ในยามที่พบปัญหาได้
แต่ทีมงานก็มีความยินดีที่จะมอบ 2,000 B-Gold เป็นเงินขวัญถุงให้เพื่อนๆ ทุกคน ตามที่ประกาศไว้ครับ

ทั้งหมดนี้ต้องขออภัยในความในความไม่สะดวก และขอขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนที่ยังให้ความไว้ใจ
และให้กำลังใจในยามเกิดปัญหา อีกทั้งยังช่วยแจ้งปัญหาเข้ามาจนเราสามารถแก้ไขปัญหาให้ผ่านพ้นไปได้ด้วยดีด้วยครับ

ด้วยคารวะ
ย.ยุ่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2011, 13:39:40 โดย อาจารย์ ยุ่น »

อาจารย์ ยุ่น

• Jr. Member
  • **
0000357566-3D0E5D9A

เพื่อนๆ สามารถใช้ CODE นี้ เพื่อรับ 2,000 B-Gold ได้ที่ลิงค์ด้านล่างครับ

http://www.godswar.in.th/refill_promotion.html

**CODE นี้จะจะเติมได้ตั้งแต่วันนี้ไปจนถึงวันที่ 30 พ.ย. นี้เท่านั้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2011, 13:38:56 โดย อาจารย์ ยุ่น »

NewType

• Newbie
  • *
คาใจอยู่อีก จากลิ้งข้างล่างบอกว่าแจกตั้งแต่วันที่ 10 พ.ย.

http://forum.gameindy.com/index.php?topic=8083.0

แต่ในกระทู้นี้จีแจกตั้งแต่วันที่ 13 พ.ย.

joeraja24

• Newbie
  • *

NewType

• Newbie
  • *

๐โรมิโo๐

• Newbie
  • *
จีบอกนับตั้งแต่วันที่10ไม่ใช่หรอ แก้ได้23 ก้อ13วันหนิ
วันละ 200 บีจี ต้องได้ 2600 บีจีสิครับ   g#014

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
ขอชี้แจงดังนี้ครับ ปัญหาที่เกิดขึ้นนั้น ถูกแก้ไขก่อนวันที่ 23/11/2554 ครับผม และมาแน่ใจจนประกาศได้ว่าปัญหาได้ถูกแก้ไขแล้ว คือวันที่ 23/11/2554  และ ตั้งแต่วันที่ 10 - วันที่ทางทีมงานแก้ไข ไปก็มีหลายวันที่ไม่เกิดอาการดังกล่าว ทางทีมงานจึงมีความเห็นว่า ควรชดเชยให้ผู้เล่น เป็นจำนวน 10 วัน โดยรวมแล้วเป็นเงิน 2000 B-gold ครับ 

ทั้งนี้หากทำให้ผู้เล่นสับสนทางทีมงานขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

ปล. จากการที่ผมเข้าไปจัดกิจกรรมทุกวันผมเห็นว่่าเพื่อนๆ หลายๆท่าน ยังบ่นว่ามีอาการแลคอยู่ ผมจะทำการตั้งกระทู้เพื่อสอบถามข้อมูล ต่างๆ ขอให้เพื่อนๆ ให้ความร่วมมือช่วยกันมา โพสต์บอกข้อมูลเพื่อทีมงานจะใช้ในการปรับปรุงแก้ไขให้ดียิ่งๆ ขึ้นไปครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

metinees

• Newbie
  • *
กดโค้ดแล้วไมไม่เห็นเติมได้เลยขึ้นว่า  ไม่สามารถใช้งานได้ ใช้งานได้ครั้งเดียว  มันคือไรค่ะ 2000 ก็ไม่เข้าอะค่ะ

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
code จะเติมได้ ไอดี ละ 1 ครั้งครับเท่านั้นครับ เมื่อเติมแล้วให้เราไปรับ B-gold ได้ที่ Prize Chest พิกัด 90 , -159 ภายในเมืองหลักของแต่หละฝ่ายครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า