GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปัญหาผู้เล่นบางส่วนหลุดออก และไม่สามารถเชื่อมต่อเซิร์ฟเวอร์ในช่วงนี้

บุคคลทั่วไป · 96 · 18556

highter0

• บุคคลทั่วไป
ทีมงานขอแจ้งให้ทราบว่า ในช่วงนี้จะเกิดปัญหา เซิร์ฟเวอร์ตัดออกจากระบบอยู่บ่อยครั้ง และมีโอกาสจะเกิดขึ้นอีก อาจสร้างความหงุดหงิดใจให้กับเพื่อนๆ บ้างนะคะ

ในส่วนนี้ทางทีมงานได้รับทราบปัญหาที่เกิดขึ้นและกำลังดำเนินการตรวจสอบอยู่ค่ะ

ทีมงานตัดสินใจชดเชยให้ผู้เล่นวันละ 200 B-Gold ไปจนกว่าจะแก้ปัญหาได้ โดยนับจากวันแรกที่เกิดปัญหา คือวันที่ 10 พ.ย. เป็นต้นไปค่ะ

โดยเพื่อนๆ สามารถแจ้งเหตุขัดข้องพร้อมวัน-เวลาที่เกิด เข้ามาได้ที่กระทู้นี้เลยนะคะ

หากได้ความคืบหน้าประการใดจะแจ้งให้ทราบในกระทู้นี้อีกครั้งค่ะ

ขออภัยในความไม่สะดวกไว้ ณ ที่นี้ ด้วยนะคะ

** การชดเชยจะเกิดขึ้นเมื่อ เซิร์ฟเวอร์ได้รับการแก้ไขปัญหาเรียบร้อยแล้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2011, 00:06:48 โดย อาจารย์ ยุ่น »

ProtoCaL

• Jr. Member
  • **
เวลาประมาณ 01.45 วันที่ 16 พ.ย.53 หลุดหลายรอบจนเกือบถึงเช้า

ตั้งแต่เวลาประมาณ 8.00 จนถึง 9.30 หลุดไปเกือบสิบรอบ 17 พ.ย. 53

ProtoCaL

• **
หลุดทั้งคนที่ใช้ 3BB และ TOT
ที่บอกว่าเกิดจากผู้ให้บริการ ผู้ให้บริกของเซิฟหรือผู้เล่น
ช่วยอธิบายด้วย ผู้เล่นคงจะไม่เกิดพร้อมกันทุกระบบ

Nongkhai

• Newbie
  • *
  • ต้นกล้วยมีไว้พุ่งชน !!
ไรอ้ะ  g#046 ไมมันหลุดบ่อยอย่างงี้ หลุดตอน 21.43 น. - 22.05 รวมแล้วหลุดด้วยกัน 5 ครั้ง เข้าเล่นได้ไม่ถึง 5 นาที หลุดออกมาอีกล่ะ อย่าบอกนะว่าเป็นเพราะสัญญาณ Internet  woon_555 woon_555

แบบนี้มีชดเชยนะค้ะ ไม่ไหวเจง ๆ หงุดหงิดมาก  woon_angry woon_angry
ไม่เก่ง พอเล่นเป็น !!

Angelina

• Newbie
  • *
หลุดทุก 5 นาทีแบบนี้ก็ไม่ไหวนะคะ ตีบอส Trojan ไม่ได้กันพอดีค่ะ น่าจะมีชดเชยกันบ้างนะ  woon_angry

Nongkhai

• Newbie
  • *
  • ต้นกล้วยมีไว้พุ่งชน !!
ถ้าเพราะสัญญาณ Internet คงไม่ใช่ล่ะเพราะหลุดกันทั้งเซิฟเวอร์  woon_555 woon_555

หรือเซิฟเวอร์จะจมน้ำ    woon_huh

แบบนี้มีชดเชยนะ ย้ำ ๆๆๆ  woon_sunny
ไม่เก่ง พอเล่นเป็น !!

phetzilla

• Newbie
  • *
  • StarfighteR
ไม่ได้ว่านะ แต่คือ ถ้าเกมยังหลุดๆแบบนี้ แนะนำให้ปิดเซฟเวอรชั่วคราวไปก่อน จะเปนชม.หรือวันก็ได้ คงไม่เกิดความเสียหายไร ดีกว่าเปนแบบนี้ทำให้คนเล่นหงุดหงิดแล้วคนจะเลิกเล่น ถ้าตัวเซฟเวอร์ยังรองรับคนมากๆไม่ได้ ก็เปลี่ยนตัวเซฟใหม่ดีกว่านะ

bbuu2316

• Newbie
  • *
 woon_angryมันหลุดได้หลุดดีจิงอ่ะ  ลงโทรจัน  ตีบอสยังไม่ทันตายเลยหลุดติดต่อกันจนหมดกิจกกรมสุดท้ายไม่ได้อะไร

จีแก้ไข้ด่วย(ถ้าชดเชยให้อีกก้อหน้าจะดีน้ะ)  ด่วนน้ะครับหลุดบ่อยมากกกกกกก

Insertthe™

• **
  • เทพประลอง
หลุดไม่พอ โดนหรอยด้วย g#002
ของชดเชยไม่อยากได้หรอกครับ แต่อยากได้แต้มเมมากกว่า

๐โรมิโo๐

• Newbie
  • *
ตรงๆเลยนะ บ่อยเกิน บ่อยจนน่าเบื่อ
น่าเสียดายนะ ตอนนี้คนกะลังเยอะ ผมว่าถ้ายังเปนแบบนี้ คงไม่เหลือ  g#014

ProtoCaL

• **
คนหนี้อาการแลคและหลุดบ่อยของเฟค มาเจอเซิฟเน่าแบบนี้ หายไปเยอะแน่ๆ
เซิฟทำงานหนักเกินป่าว ผู้เล่นเยอะช่วงนี้ ไม่สามารถรองรับจำนวนผู้เล่นได้