GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มาแล้วกิจกรรมปล่อยผี !!!!!!!!!!!

บุคคลทั่วไป · 21 · 8281

pungponkung

• บุคคลทั่วไป
ระยะเวลาร่วมกิจกรรม   27 ต.ค เวลา  12.00 น. หลังเวลาปิดปรับปรุงเซิฟเวอร์ถึง 10 พ.ย. 54 10.00 น.

เพื่อนๆสามารถเข้าร่วมกิจกรรมได้ที่   Npc:Halloween Envoy  ซึ่งจะอยู่ที่ (102,-185) ทางฝั่งซ้ายมือของจตุรัสน้ำพุ

เพื่อนสามารถขอรับ Helloween Suit 1 วัน 

*สามารถรับได้ 1 ครั้งเท่านั้น

Helloween Wand 99 ชิ้น

เป็น Item ที่เอาไว้สำหรับจับ   Halloween Devil เพื่อนำมาแลกกับรางวัลค่ะ
*สามารถรับได้ที่ Npc:Halloween Envoy  ได้วันละ 99 ชิ้น ถ้าหากไม่พอเพื่อนๆ สามารถนำอุปกรณ์สำหรับจับสัตว์มาใช่ได้นะคะ*

Monter: Halloween Devil  ที่จะมีให้ให้จับนั้นจะมีในแผนที่  Sparta และ Athens ซึ่งจะเกิดทุก ๆ 2 ชม.

เมื่่อเพือนๆจับได้แล้วจะได้รับ Item

เมื่อเพื่อนๆจับผีครับ 10 ตัวจะสามารถนำไปแลก  Char Exp/ Char Talent/ Pet Exp / Zodiac Energy

งานนี้ห้ามพลาด !!!!!   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2011, 13:06:33 โดย [GM]Darkness »

^G-Lemon^

• Jr. Member
  • **
กิจกรรมเก่ามาเล่นใหม่ แต่ดีกว่าไม่มี  woon_sad1  g#031

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
กิจกรรมเก่ามาเล่นใหม่ แต่ดีกว่าไม่มี  woon_sad1  g#031

ต้องเรียกว่าเป็นกิจกรรมประจำช่วงปีคล้ายๆ ลอยกระทงของไทยเราน่ะครับ g#022
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

จีเอ็มแพท

กิจกรรมนี้ทำให้เราเก็บ exp pet ได้ไวมากๆ นะครับ  #038
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

cauuou

• **
รู้สึกช่วง Level Range จะผิดนะครับ
จาก             20-39  40-59  60-79  80-99  100-120  120-130
น่าจะเป็น       20-39  40-59  60-79  80-99  100-119  120-130
ก่อนตั้งกระทู้ใหม่ ตรวจสอบสักนิด มีคนโพสต์ ไว้หรือยัง ?

G_pum

• Newbie
  • *
กิจกรรมนี้ทำให้เราเก็บ exp pet ได้ไวมากๆ นะครับ  #038

ไวจิง ๆ ผี อะ หมดไว จิง ๆ  woon_no

SuR@BoY_Yu

• Newbie
  • *
อัพเดทกิจกรรมเรียบร้อย เอาถุงสุ่มเจดออกเรียบร้อย ยาexpสัดว์เลี้ยงขึ้นราคาเรียบร้อย  แต่ "ทำไมวิ่งบีโก สปาฯ ไม่อัพเป็น 180-180-90-90-90-90 ซักทีล่ะครับท่าน g#040 g#040 g#040

จีเอ็มแพท

อัพเดทกิจกรรมเรียบร้อย เอาถุงสุ่มเจดออกเรียบร้อย ยาexpสัดว์เลี้ยงขึ้นราคาเรียบร้อย  แต่ "ทำไมวิ่งบีโก สปาฯ ไม่อัพเป็น 180-180-90-90-90-90 ซักทีล่ะครับท่าน g#040 g#040 g#040

ไม่ต้องกลัวครับ ขอให้วิ่งต่อไป ส่วนการชดเชยจะมีให้อย่างแน่นอนครับ  woon_yes

Nongkhai

• Newbie
  • *
  • ต้นกล้วยมีไว้พุ่งชน !!
มาปิดไรตอนนี้เชิฟอ่ะ พวกที่ลงดันทำไงละนิ อยากปิดก็ปิด อยากเปิดก็เปิดหรอไม่มีประกาศร่วงหน้าหรอ  g#046

อยากทำไรก็เชิญเลยย เบื่อเต็มทนละ ไม่คิดจะฟังกันบ้าง แย่ ๆๆ  g#014 g#014
ไม่เก่ง พอเล่นเป็น !!

จีเอ็มแพท

มาปิดไรตอนนี้เชิฟอ่ะ พวกที่ลงดันทำไงละนิ อยากปิดก็ปิด อยากเปิดก็เปิดหรอไม่มีประกาศร่วงหน้าหรอ  g#046

อยากทำไรก็เชิญเลยย เบื่อเต็มทนละ ไม่คิดจะฟังกันบ้าง แย่ ๆๆ  g#014 g#014

ในส่วนนี้ทีมงานต้องขออภัยจริงๆครับ เนื่องจากเป็นเหตุเร่งด่วนจริงๆจำเป็นต้องปิดเซิร์ฟเวอร์ครับ

G_pum

• Newbie
  • *
อยากทราบเรื่อง ชดเชย ไม่เห็นมีแจ้งไว้เลย  g#032 g#032
อะไรยังไง แจ้งสัก นิดนึง ก็ยังดี  woon_huh woon_huh woon_huh g#032 g#032 g#032

จีเอ็มแพท

อยากทราบเรื่อง ชดเชย ไม่เห็นมีแจ้งไว้เลย  g#032 g#032
อะไรยังไง แจ้งสัก นิดนึง ก็ยังดี  woon_huh woon_huh woon_huh g#032 g#032 g#032

ทีมงานอยู่ในขั้นตอนประเมินสิ่งที่ผู้เล่นเสียผลประโยชน์ครับซึ่งจะทำได้คือหลังจากที่แก้ไขปัญหาแล้ว(ตอนนี้แก้ไขเรียบร้อยแล้ว) ซึ่งคาดเร็วๆนี้จะสามารถประกาศให้ทราบได้ครับ ขออภัยในความไม่สะดวกครับ

cauuou

• **
แนะนำครับ ชดเชย บิโกลจากการวิ่งมาราธอน (สำหรับคนที่วิ่งช่วงมีปัญหา)
เชค log การวิ่ง ช่วงมีปัญหา แล้ว ชดเชยส่วนต่างที่หายไป
น่าจะเป็นธรรม ที่สุด สำหรับผู้เล่น
ก่อนตั้งกระทู้ใหม่ ตรวจสอบสักนิด มีคนโพสต์ ไว้หรือยัง ?

จีเอ็มแพท

แนะนำครับ ชดเชย บิโกลจากการวิ่งมาราธอน (สำหรับคนที่วิ่งช่วงมีปัญหา)
เชค log การวิ่ง ช่วงมีปัญหา แล้ว ชดเชยส่วนต่างที่หายไป
น่าจะเป็นธรรม ที่สุด สำหรับผู้เล่น

ผมถึงบอกไงครับว่าสำหรับคนที่วิ่งให้วิ่งไปไม่ต้องเดือดร้อนครับส่วนใครที่หวังจะฉวยจังหวะนี้โมเมไปด้วยหละก็  woon_555