GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

GM ช่วยอธิบาย ชี้แจงหน่อย

jettaphat

• Newbie
  • *
ช่วยกรุณาชี้แจง การปิดเซิฟวันนี้หน่อย อยากรู้จริงๆ ว่าคุณปิดเซิฟกี่โมงกันแน่ และเพราะอะไร ผมถึงหลุดจากเกม และ เข้าเกมไม่ได้ตอนเวลา 07.30 น
ขอคำชี้แจงด้วยว่าเกิดไรขึ้น และจะมีมาตรการยังไง และ คุณจะเปิดเซิฟกี่โมง ทำไร ให้แน่นอนหน่อย
ถ้าผมเข้าใจผิดของผมเอง ก็ขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วย

tokidoki

• Jr. Member
  • **
 g#020

วันนี้มีการรวม server หลัก และ เถื่อน ครับ จีแจ้งไว้ใน Facebook   ครับ

ปิดเวลา 9.00-19.00 น. ครับ ตามที่จีแจ้งไว้นะ  นานโคตร  g#014

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
ทางทีมงานขอชี้แจงดังนี้ครับ ทางเราติดต่อทีมผู้พัฒนาให้ดำเนินการรวมเซิร์ฟเวอร์ ไว้ในเวลา 9.00น. เวลาไทย (UTC+7:00) แต่ ทีมผู้พัฒนานั่นเวลาจะเร็วกว่าเรา 1 ชั่วโมงโดยประมาณ จึงส่งผลให้เกิดความคาดเคลื่อนในเวลาดำเนินการปิดเซิร์ฟเวอร์ ซึ่งตรงนี้ทีมงานต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

jettaphat

• Newbie
  • *
ครับ และจะเปิดทันกำหนดการที่ตั้งไว้หรือเปล่า และ จะมีการชดเชยให้กับผู้เล่นยังไงบ้าง รบกวนชี้แจงด้วยครับ ขอบคุณครับ

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
ตอนนี้เซิร์ฟเวอร์เปิดแล้วครับผม
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า