GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จะมีโอกาศมั้ยน้อ

galaxy_168

• Newbie
  • *
g#046 ประชากร2ฝั่งมากน้อยต่างกันเกินไปไม่มีการย้ายฝั่งบ้างหราค่ะหลังรวมเซิฟ เพราะทางสปามีคนน้อยกว่าหลายเท่า ตอนวอ กันตอนกิจกรรมมักแพ้เสมอ ทำให่ไม่สนุกคนเลิกเล่นเริ่อยๆหากมีผู้เล่นฝั่งเดียว เกมไม่น่าจะอยู่ได้นะค่ะ ถ้าเริ่มแบ่งฝ่ายใหม่ได้คงดีกว่านี้เพราะตอนนี้ผู้เล่นใหม่สร้างตัวแต่ฝั่งที่มีเยอะกว่าจนสปาเริ่มร้างคนน้อยมากเลยค่ะ
 g#006 กรณีนี้มีทางเป็นไปได้มั้ยเรื่องการย้ายฝั่ง

น้ามหวาน

• Newbie
  • *
ผมว่า ต่อให้ย้ายได้ก็ต้องขึ้นอยู่กับความสมัครใจของผู้เล่นแต่ละ่ฝ่ายว่าจะยอมย้ายหรือเปล่าแต่ดูแล้วท่าทางนะจะเป็นไปได้ยากเพราะหลายๆปัจจัย เช่น ตอนลงวอร์อย่างที่คุณบอก สปาเสียเปรียบ แล้วจะมีผู้เล่นฝั่งที่ได้เปรียบยอมย้ายไปอยู่ฝั่งที่เสียเปรียบเหรอ

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
g#046 ประชากร2ฝั่งมากน้อยต่างกันเกินไปไม่มีการย้ายฝั่งบ้างหราค่ะหลังรวมเซิฟ เพราะทางสปามีคนน้อยกว่าหลายเท่า ตอนวอ กันตอนกิจกรรมมักแพ้เสมอ ทำให่ไม่สนุกคนเลิกเล่นเริ่อยๆหากมีผู้เล่นฝั่งเดียว เกมไม่น่าจะอยู่ได้นะค่ะ ถ้าเริ่มแบ่งฝ่ายใหม่ได้คงดีกว่านี้เพราะตอนนี้ผู้เล่นใหม่สร้างตัวแต่ฝั่งที่มีเยอะกว่าจนสปาเริ่มร้างคนน้อยมากเลยค่ะ
 g#006 กรณีนี้มีทางเป็นไปได้มั้ยเรื่องการย้ายฝั่ง
ผมว่า ต่อให้ย้ายได้ก็ต้องขึ้นอยู่กับความสมัครใจของผู้เล่นแต่ละ่ฝ่ายว่าจะยอมย้ายหรือเปล่าแต่ดูแล้วท่าทางนะจะเป็นไปได้ยากเพราะหลายๆปัจจัย เช่น ตอนลงวอร์อย่างที่คุณบอก สปาเสียเปรียบ แล้วจะมีผู้เล่นฝั่งที่ได้เปรียบยอมย้ายไปอยู่ฝั่งที่เสียเปรียบเหรอ

ใบ้ให้ว่า  woon_555 ใครไปงานตึกคอมแหลมทอง ที่เพิ่งจัดผ่านมากไม่นี้จะทราบครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

ProtoCaL

• Jr. Member
  • **

เมื่อก่อนสปามากกว่าเอเทนยังไม่บนเลย กิจกรรมที่แพ้ไม่ใช่เพราะคนน้อย แต่ไม่ร่วมมากกว่า
อย่างตีคิง เวล 130 ไปร่วมกี่คน

Gong

• **

poopsen1711

• Newbie
  • *

--

• Newbie
  • *
ดูแล้วมันไม่ได้หายแต่มันไม่ช่วยฝ่ายมากกว่า
กิจกรรมตีคิง มีมาร่วมกี่คนเอง แค่ออนยังไงก็ได้รางวัล อีกอย่างคือกลัวไม่กล้ามา

~๑mani๑~

• ผู้หญิงอย่าหยุดสวย ^^
  • **
ม่ะก่อน สปามากกว่าเอเทน คนไม่สมัครใจย้าย ขอบอกว่าเยอะ  woon_bye
คนมีนํ้าใจ ใครๆก็ชอบ

--

• Newbie
  • *
กลัวน่ะกลัว กลัวเอเทนจะตายแล้วนี่ กลัวแค่ไหนคิดดู

ร้องจะให้เอเทนย้ายไปสปา woon_cry

Police

• Newbie
  • *

น่าสงสารจริงๆ นับวันผู้เล่นฝั่งสปาดูน่าสมพชขึ้นทุกวัน
ขนาดเติมไปหลายแสน อัพของจนโหด สัตว์ก็รีเยอะ วันๆยังทำได้แค่แอบหรอยบอทชาวบ้าน
เวลาจะออกไปสักครั้งต้องรอพวก ไม่กล้าไปคนเดียว ถ้าเติมไม่ถึงแสนคงไม่กล้าออกจากเมืองหลัก
ไหนจะมาเรียกร้องเรื่องย้ายฝั่งอีก มีอะไรน่าสมเพชกว่านี้ไหม

~๑mani๑~

• ผู้หญิงอย่าหยุดสวย ^^
  • **

Gong

• **

ProtoCaL

• **
ใจสู้หรือเปล่า ไหวไหมบอกมา  woon_5555

สู้สิ ถ้ามีพวก อย่างน้อย 6

--

• Newbie
  • *
บอทรี30ไว้รอเลิกดีกว่าคร๊าบ  woon_5555

ขนาดรอเลิกยังเติมทุกโปรที่ออก
ยาเมิจจ๋า อย่าไปไหนน่ะ ขาดเธอไม่ได้
 woon_sunny

Gong

• **
ก็มีแต่ควายๆๆๆเท่านั้น ก็มีแต่ควายแต่ควายอย่างเดียว  woon_5555