GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

นับถอยหลังสู่วันอำลา

--

• Newbie
  • *
จากที่ดูตอนนี้ คงอีกไม่นานเกมส์นี้ได้ปิดตัวลงแน่นอน ไม่ยอมอัพแพทเวล 140
ทำให้ผู้เล่นส่วนมากเบื่อ เวล 130 ปีกว่าแล้ว ไม่มีอะไรใหม่ๆทำ
ส่งผลให้ผู้เล่นบางส่วนเลิกเล่นไปไป และบางส่วนก็หันไปเล่นเซิฟนอก มีถึงเวล 140

เวลาถามเรื่องอัพแพททางจีเอ็มก็เงียบตลอด พอโดนว่ามากๆ ก็จะบอกมาแค่ติดตามข่าวเร็วๆนี้ แล้วก็หายไป

สิ่งที่ผู้เล่นอยากรู้ตอนนี้ไม่ใช่วันที่อัพแพทเวล 140 แต่อยากรู้ว่าจะอัพประมาณตอนไหน
แค่บอกคราวๆก็ได้ ไม่ต้องยืนยัน

เซ็ง

• Newbie
  • *
ลองกลับไปคิดดูน่ะ คำว่ารอติดตามข่าวเร็วๆนี้ ฟังจนเบื่อแล้ว

tokidoki

• Jr. Member
  • **
จี ทำไรสักอย่างเซ่วุ้ย บ่องตง คนจะหายหมดอยู่แล้ว ตัวอย่าง เซอเวอร์ USA มีเกือบ 30 เซอร์เวอร์ และก็เปิดใหม่เรื่อยๆ คนเล่นเยอะ มอนเตอร์เยอะ

ของเราจะทำไรมั้งเนี้ย สัตร์ขี่ สัตร์เลี้ยงใหม่ก็ลงช้ามาก มาทีละตัวรอกันานแสรดดดด  ช่วยเร่งขยับขยายทำกันหน่อย รีบทำซะตอนที่ยังทำได้ ก่อนที่จะไม่ต้องทำตลอดไป

ผู้บริหารค่ายนี้เขามีวิสัยทัศน์แค่นี้หรอไง   

woon_angry

--

• Newbie
  • *
ลองเอาไปพิจารณาดูน่ะ บอกไว้คร่าวๆก็ได้จะอัพช่วงไหน
ถ้าไม่แน่ใจก็บอกไว้ก่อนได้ ว่าอาจเปลี่ยนแปลง

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
ผมขอยืนยันเลยครับว่าตัวเกม GodsWar แบบตัวติดตั้งจะยังคงให้บริการต่อไปแน่นอนครับ เรื่อง Patch ก็คืบหน้าไปมากแล้ว แต่ไม่สามารถระบุวันที่จะพร้อมลง Patch ได้ในตอนนี้ครับ ส่วนเรื่องการดึงผู้เล่นใหม่ เรากำลังตัดทำอยู่ครับ แต่ขั้นแรกต้องรวมเซิร์ฟก่อน ซึ่งกำหนดการคือช่วงเมษายนที่จะถึงนี้ อย่างไรก็ตามผมพร้อมรับคำติชมจากผู้เล่นเสมอครับ จะให้ดีโทรมาคุยเลยก็ได้ครับขอสายผมได้เลยครับ

ส่วน user -- และ  เซ็ง เป็นการปั้ม id ขึ้นมาโพส ผมขอให้หยุดแต่เพียงเท่านี้นะครับ มิเช่นนั้นผมคงต้องพิจรณาบทลงโทษนะครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

Gong

• **
มีข่มขู่ด้วยเห้ย นี้มันนิสัยของพวกไหนกันเนี้ย  g#020

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
มีข่มขู่ด้วยเห้ย นี้มันนิสัยของพวกไหนกันเนี้ย  g#020

เรียกว่าตักเตือนดีกว่าครับ เพราะนี่เป็นครั้งที่ 2 แล้วที่ผู้เล่นท่านนี้ใช้วิธีนี้ในการมาเรียกร้องกับทีมงาน ครั้งที่แล้วใช้ ถึง 3 user id มาเพื่อสร้างกระแส และครั้งนี้ก็ยังใช้วิธีเดิมอยู่ครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

nunow

• Newbie
  • *
อย่างว่านะจีเสียงเดียวมันไม่ค่อยได้ยินนะ  ถามว่าจริงๆแล้วคนรอเยอะไหม  เยอะนะครับ  คำตอบที่จีมีให้มันก็เหมือนเดิมมากี่ปีแล้ว  เร็วๆนี้  ทุกคนฟังจนไม่อยากถามแล้วมั้ง  แล้วจีเช็ดดูก็น่าจะรู้ว่าคนเล่นหายไปเยอะมาก  เข้าไปดูในเกมมั่งไหมบางคนรอไม่ได้ไปลองเซิฟนอกกันแล้ว  รวมเซิฟคนไม่ได้เยอะขึ้นหรอกนะจี  จริงๆแล้วคนไปเล่นเซิฟเถื่อนมีคนใหม่กี่คน  ส่วนมากมาจากเซิฟหลักทั้งนั้น  ส่วนกิจกรรม  ยอมรับว่าทำให้มีสีสันมากขึ้น  แต่เข้าใจไหมจีว่า  การที่จีออกมากระตุ้นเกมแบบการจัดกิจกรรมแบบนี้  มันก็มีส่วนกระตุ้นให้อยากให้มีการอัพแพทเหมือนกัน  การที่เค้าออกมาพูดก้อเป็นเสียงในเกมที่สะท้อนออกมานะ ถ้าจีบอกว่าเป็นการปั้มไอดีออกมา  แล้วหากคนในเกมทุกคนลงมาอัดในบอร์ดแบบไม่ปั้ม  คำตอบจีจะเปลี่ยนไปไหม  แต่อย่างน้อยนะที่เค้าปั้มออกมาเขียนก็ตรงกับที่จะเขียนเหมือนกันเลยไม่ได้ออกมาลงไว้ไง  เล่นๆไปแล้วก้คิดนี่หากสปาเอเทนไม่ตีกันที่เทอโมนะ  บอทกันแบบไม่ตีกันเอาจำนวนคนที่บอทเทอโมไหวมาบอท  คนนึงบอทตีมอนได้ไม่เกิน4ตัวแน่ g#040 

Gong

• **

เรียกว่าตักเตือนดีกว่าครับ เพราะนี่เป็นครั้งที่ 2 แล้วที่ผู้เล่นท่านนี้ใช้วิธีนี้ในการมาเรียกร้องกับทีมงาน ครั้งที่แล้วใช้ ถึง 3 user id มาเพื่อสร้างกระแส และครั้งนี้ก็ยังใช้วิธีเดิมอยู่ครับ

จริงๆมันก็ไม่น่าจะใช่เรื่องที่เสียหายนิครับ จากที่อ่านมาก็เป็นคำถามที่ช่วยในการพัฒนาเกมให้ดีขึ้น ไม่ได้มีข้อความชักช่วนผู้เล่นให้เลิกเล่นหรือหาเกมใหม่เล่นเลย
ที่ต้องใช้ถึง3ไอดีก็อาจเป็นเพราะว่า ผู้เล่นเบื่อกับการโพสการอัพเดทที่ไม่ได้บทสรุปออกมาซักที ก็เป็นได้ ส่วนเรื่องกันอัพเดท มันก็นานจริงๆอะครับ
ถ้ามันมีอะไรให้อัพเดทก็น่าจงลองทำมั่งนะครับ ทีละนิดทีละหน่อยก็ยังดี ถ้ามันไม่มีปัญหาตามมามากมายอะนะ ยังไงก็รักเกมนี้ครับ เกมสุดท้ายในชีวิต ถ้าจบก็จบพร้อมกัน  g#031
ยุบหนอ พองหนอ   g#014

เซ็ง

• Newbie
  • *

จริงๆมันก็ไม่น่าจะใช่เรื่องที่เสียหายนิครับ จากที่อ่านมาก็เป็นคำถามที่ช่วยในการพัฒนาเกมให้ดีขึ้น ไม่ได้มีข้อความชักช่วนผู้เล่นให้เลิกเล่นหรือหาเกมใหม่เล่นเลย
ที่ต้องใช้ถึง3ไอดีก็อาจเป็นเพราะว่า ผู้เล่นเบื่อกับการโพสการอัพเดทที่ไม่ได้บทสรุปออกมาซักที ก็เป็นได้ ส่วนเรื่องกันอัพเดท มันก็นานจริงๆอะครับ
ถ้ามันมีอะไรให้อัพเดทก็น่าจงลองทำมั่งนะครับ ทีละนิดทีละหน่อยก็ยังดี ถ้ามันไม่มีปัญหาตามมามากมายอะนะ ยังไงก็รักเกมนี้ครับ เกมสุดท้ายในชีวิต ถ้าจบก็จบพร้อมกัน  g#031

ที่ 3 ไอดี เพราะว่า
1. คอมหลายเครื่อง
2. คนเล่น 3 คน เลนกันคนละเครื่อง แต่อยู่ที่เดียวกัน

ปล. ถึง ip และ email เดียวกันก็ไม่ได้หมายความคนเล่นคนเดียวเสมอน่ะ ร้านเกม 1 ร้าน คนเล่น 10 คน ip ก็จะออกไปแค่ตัวเดียว และเด็กบางคนสมัครไม่ได้เพราะไม่มี gmail มีแต่ hotmail หรือบางคนก็สมัครไม่เป็นให้เด็กเฝ้าร้านที่สนิทกันสมัครให้

--

• Newbie
  • *

ที่ 3 ไอดี เพราะว่า
1. คอมหลายเครื่อง
2. คนเล่น 3 คน เลนกันคนละเครื่อง แต่อยู่ที่เดียวกัน

ปล. ถึง ip และ email เดียวกันก็ไม่ได้หมายความคนเล่นคนเดียวเสมอน่ะ ร้านเกม 1 ร้าน คนเล่น 10 คน ip ก็จะออกไปแค่ตัวเดียว และเด็กบางคนสมัครไม่ได้เพราะไม่มี gmail มีแต่ hotmail หรือบางคนก็สมัครไม่เป็นให้เด็กเฝ้าร้านที่สนิทกันสมัครให้

ยืนยันไว้เลยไม่ไ้ปั้มไอดี จีตรวจสอบดู ถึงแม้จะมี ip เดียวกัน แต่คนโพสคนละคนกันเครื่องใช้งานก็คนละเครื่อง ถ้าตรวจสอบ mac address ของเครื่อง  แต่ไม่รู้ว่า mac address ที่ทางนั้นได้จะเป็นของเครื่องคอมหรือ router

TAMA

• Sr. Member

ทางทีมงานเองก็เข้าใจความรู้สึกของผู้เล่นนะครับ ซึ่งตรงนี้ทีมงานได้ประสานงานกับทางฝ่าย developer Godswar ในการทำแพทช์ใหม่อย่างต่อเนื่อง

เพื่อให้การอัพเดตใหญ่สมบูรณ์ที่สุด ต้องขออภัยในความล่าช้าด้วยนะครับ

หากผู้เล่นมีข้อสงสัยอื่นๆ สามารถสอบถามกับทีมงานโดยตรงได้ที่
Call center
*0875579548 DTAC
*0879813788 AIS
*0865090094 TRUE

tokidoki

• **

จีก็สูๆแล้วกันครับ เชียร์ให้แก้ปัญหา และอัพแพทใหม่เร็วๆ  g#031

Gong

• **

ทางทีมงานเองก็เข้าใจความรู้สึกของผู้เล่นนะครับ ซึ่งตรงนี้ทีมงานได้ประสานงานกับทางฝ่าย developer Godswar ในการทำแพทช์ใหม่อย่างต่อเนื่อง

เพื่อให้การอัพเดตใหญ่สมบูรณ์ที่สุด ต้องขออภัยในความล่าช้าด้วยนะครับ

หากผู้เล่นมีข้อสงสัยอื่นๆ สามารถสอบถามกับทีมงานโดยตรงได้ที่
Call center
*0875579548 DTAC
*0879813788 AIS
*0865090094 TRUE

ค่อยฟังดูดีสมเป็นผปู้ใหญ่หน่อย  g#031