GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วิเคราะห์คดีดัง กับ การตัดสินที่แตกต่าง

warlode

• Newbie
  • *
 woon_555 woon_huh woon_5555 เอาฟาเรนกุคืนมา...เอาโรนินไปแทนได้ปะ g#046 g#046 กล้าปาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ #038 #038 #038

ishiwata

• Newbie
  • *
ผมเป็นผู้เล่นธรรมดาคนหนึ่ง แต่รู้สึกว่ากระทู้นี้ไม่ค่อยสร้างสรรค์เท่าไร ผมไม่แน่ใจว่าพวกนายจะวิเคราะห์อะไร ในเมื่อเหตุการณ์ที่จีได้ทำการตัดสินลงไป มันเป็นคนละช่วง คนละเวลา สถานที่และสถานการณ์ อีกอย่างการตัดสินของทีมงานถือเป็นที่สิ้นสุด จะพอใจไม่พอใจก็ต้องยอมรับตามกฏเกณฑ์ที่ได้วางไว้ ตอนนี้ทีมงานก็ได้ประกาศไปแล้วว่าห้ามใช้บั๊กอีก ส่วนที่คุณเลม่อนแจ้งกระทู้ของโรนินมันเข้าข่ายกระทู้ http://forum.godswar.in.th/index.php?topic=23518.0   ซึ่งอยู่ในช่วงอัพแพทใหม่ ขอบคุณที่แจ้งเข้ามานะครับ

ยังไงมันก็คือตั้งใจใช้ ทั้งๆที่รู้ว่าเป็นบัค มันจะต่างเวลา ต่างสถานที่ ต่างสถานการณ์ ไม่เกี่ยวกันนิ g#014

teegogony

• Newbie
  • *
ผมเป็นผู้เล่นธรรมดาคนหนึ่ง แต่รู้สึกว่ากระทู้นี้ไม่ค่อยสร้างสรรค์เท่าไร ผมไม่แน่ใจว่าพวกนายจะวิเคราะห์อะไร ในเมื่อเหตุการณ์ที่จีได้ทำการตัดสินลงไป มันเป็นคนละช่วง คนละเวลา สถานที่และสถานการณ์ อีกอย่างการตัดสินของทีมงานถือเป็นที่สิ้นสุด จะพอใจไม่พอใจก็ต้องยอมรับตามกฏเกณฑ์ที่ได้วางไว้ ตอนนี้ทีมงานก็ได้ประกาศไปแล้วว่าห้ามใช้บั๊กอีก ส่วนที่คุณเลม่อนแจ้งกระทู้ของโรนินมันเข้าข่ายกระทู้ http://forum.godswar.in.th/index.php?topic=23518.0   ซึ่งอยู่ในช่วงอัพแพทใหม่ ขอบคุณที่แจ้งเข้ามานะครับ

ขโมย แชมพูที่ ห้างพารากอน กะ ขโมย แชมพูที่ ตลาดนัดข้างบ้าน มันก็ คือ ขโมยเหมือนกัน ถึงจะต่าง สถานที่ ต่างเวลา ก็ตาม

คำตัดสินของทีมงานถือว่าสิ้นสุด ก็ใช่ แต่ที่เค้าเอามาให้ดู คือ ความไม่ยุติธรรม ของคำตัดสิน

คุกมีไว้สำหรับ ขัง คนจน

อ้างถึง
17. ห้ามใช้ข้อผิดพลาด (Bug) ของเกมเพื่อแสวงหาผลประโยชน์ใด ๆ ทั้งภายในและภายนอกเกม
หรือในกรณีที่ทางทีมงานประกาศว่าเป็นข้อผิดพลาดร้ายแรง ถ้ากระทำผิดหลังประกาศข้อผิดพลาดร้ายแรง
ถือว่ามีความผิดฐานเจตนาใช้ข้อผิดพลาดเพื่อหาผลประโยชน์

22. หากเกิดเหตุความวุ่นวายใดๆ หรือข้อผิดพลาด(Bug)ร้ายแรง อันเป็นผลกระทบต่อความสงบเรียบร้อยภายในเกมหรือความมั่นคงของชาติ บริษัทฯ สามารถออกระเบียบเพื่อความสงบเรียบร้อยเพิ่มเติมโดยจะต้องระบุช่วงเวลาที่จะใช้ได้อย่างชัดเจนครั้งละไม่เกิน 60 วัน
เพื่อระงับยับยั้้งความเสียหายดังกล่าวได้ และขอสงวนสิทธิ์ไม่ชดเชยความเสียหายซึ่งที่ว่านั้น

^G-Lemon^

• Jr. Member
  • **
คิดในแง่กลับกันนะ ลองเป็นคนในกิลด์ผมใช้ Pet บั๊กนี้แล้วมีคนแจ้งบ้าง

ป่านนี้กระทู้คงขึ้น 10 หน้าละ

จะมีพวกสปามาบอก โกงมั่ง โปรมั่ง แบนมันเลย

ผลตัดสินจะออกมาแค่เตือนแบบที่เกิดขึ้นหรอ ?

Gong

• **

forsell

• Newbie
  • *
เหมือนอย่างที่ บอกแหระครับ ขโมยที่ไหนก็ ขโมย งั้น Gong / กับ โบราณ ก็เข้าข่ายเดียวกัน แถมคุณ ที่ใช้ชื่อ ขึ้นต้น ว่า G-... ก็มีสิทธ ทำให้ คนอื่นเข้าใจผิดได้ ว่าเป็น จีเอ็ม
บางอย่าง บางสถานะการ์ณ ก็ต้องใช้เหตุผล และความเหมาะสมในการตัดสิน คนไม่ใช่ เครื่องจักรนะครับ
ปล.หยุดบ่นได้แล้วคัฟ จีเขาตัดสินไปแล้ว ทำให้ดูเหมือนเด็กไม่รู้จักโต

^G-Lemon^

• **
เหมือนอย่างที่ บอกแหระครับ ขโมยที่ไหนก็ ขโมย งั้น Gong / กับ โบราณ ก็เข้าข่ายเดียวกัน แถมคุณ ที่ใช้ชื่อ ขึ้นต้น ว่า G-... ก็มีสิทธ ทำให้ คนอื่นเข้าใจผิดได้ ว่าเป็น จีเอ็ม
บางอย่าง บางสถานะการ์ณ ก็ต้องใช้เหตุผล และความเหมาะสมในการตัดสิน คนไม่ใช่ เครื่องจักรนะครับ
ปล.หยุดบ่นได้แล้วคัฟ จีเขาตัดสินไปแล้ว ทำให้ดูเหมือนเด็กไม่รู้จักโต

พวกไม่รู้จักโต คือพวกที่ว่าคนอื่นโกงนู่น โกงนี่ พอถึงคราวตัวเองก็ทำซะเอง

พวกของคุณรอดตัว ก็พูดได้นี่

forsell

• Newbie
  • *
ขอแถมอีกหน่อย ผมคิดว่า การที่ จี ตัดสินเขาตั้งอยู่บนหลักการที่ทำให้เกิดผลกระทบกับเกมน้อยที่สุด
อีกอย่าง จี-เลม่อน ผมว่า คุณน่าจะเป็นคน คุยรู้เรื่องสุดแล้วนะ ในกิล Purge อ่อ มี เพชร อีกคน ที่เฟลือ พูดมา หาใจความไม่ได้เลย อันนี้พูดจากใจจริง
ปล. อันนี้ ให้ ก้อง-โบราณ  g#030 g#030 g#030

warlode

• Newbie
  • *
 woon_angry woon_angry woon_angry ถาไม่แบนโรนินปลดแบนฟาเรนฝั่งเอเทนจะใช้เพตบัคอย่างแร้งงงงงงงงงงงอย่า.. woon_cry woon_cry woon_cry นะฝั่งสปาล้าหลังเอ๋ย  g#046 g#046 g#046  g#040 g#040 g#040

witunejat

• **
ขอแถมอีกหน่อย ผมคิดว่า การที่ จี ตัดสินเขาตั้งอยู่บนหลักการที่ทำให้เกิดผลกระทบกับเกมน้อยที่สุด
อีกอย่าง จี-เลม่อน ผมว่า คุณน่าจะเป็นคน คุยรู้เรื่องสุดแล้วนะ ในกิล Purge อ่อ มี เพชร อีกคน ที่เฟลือ พูดมา หาใจความไม่ได้เลย อันนี้พูดจากใจจริง
ปล. อันนี้ ให้ ก้อง-โบราณ  g#030 g#030 g#030
คุยภาษาคนป่าวอะ พวกผมก็พอฟังรู้เรื่องอยู่นะถ้าคุยภาษาคนอะ g#001

warlode

• Newbie
  • *
 woon_angry  g#046 woon_angry ประกาศห้ามใช้มีจะมีไว้ทำ..ยอะไรเอเทนไม่ได้ฟายนะเฟ้ย  g#035 g#035 g#035

Gong

• **
อิจฉาเหรอ มีดีก็งัดออกมา
มึงจะรวมร่างหลบเป็นเเสนก็มา
เดี๋ยวกุรวมร่างวิ่งหนีให้ดู
ป.ล. พกยารวมมาเยอะกุชอบ  woon_5555

Gong

• **
อิพวกเด็กแว้นข้างถนน สู้ไม่ได้ท้าตีต่อยนอกเกม
สมองแว้นได้โล่ เดี๋ยวป๊ะเจาะให้ยางแบน  woon_5555
เถียงคำไม่ตกฟาก  woon_555

witunejat

• **
สถานการณ์ เริ่มคับขัน จากฟาเลน ติดคุก เริ่มจะมีความหวังได้ออกมาเกรียน แต่ในทางกลับกัน ตัวละครที่ซื้อเค้ามาด้วยราคาไม่ใช่น้อยจะถูกเก็บเข้าไปขังแทนฟาเลน เหมือนโพลผลิกไงไม่รู้ ให้เวลาจีเอ็มทำใจ ซักนิดนึ่งครับหัวใจจะวาย g#037 g#037 g#037