GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กลุ้มใจมากค่ะ แนะนำทีเถอะ จะบ้าตายยยยยยย !!!!!

Thedays

• Newbie
  • *

คือมีเรื่องจะปรึกษาค่ะ เราเล่นอาชีพแช้มป์ แต่สุ้กับเมจแล้วไม่รอดทุกที ทั้งๆที่ของก็ +ดีกว่า สูทพ้อยดีกว่าเยอะ  แต่โดนเมจยิงแรงมาก วิ่งตอดเราเรื่อยๆ จนเราตาย ..เลยหงุดหงิด ..  g#012. มีความคิดที่จะเปลี่ยนของกันกายในตัว ให้เป็นกันเวทให้หมด (เสื้อ สนับแขน สนับขา) หรือเปลี่ยนเฉพาะเสื้อ

เน้นสู้กับเมจให้มันรู้แล้วรู้รอดไปเลย จัดีไหมค่ะ เพราะเซิฟที่เราเล่นอยู่มีแต่เมจทั้งนั้น  แต่อีกใจนึงก็ยังอยากสู้พวกสายกายแบบสบายๆอยู่  เห้อออ ลำบากใจจริงๆ  g#014... ทำยังไงดี เพื่อนๆมีหนทางอย่างอื่นแนะนำไหมค่ะ 

(แล้วถ้าเปลี่ยนกันเวททั้งตัวแล้ว.. หินร้อนเราใส่เจาะเกราะ phy% กับ เพิ่มคริ % อยู่  ควรเปลี่ยนไปใส่อย่างอื่นไหม )

Insertthe™

• Jr. Member
  • **
  • เทพประลอง
จะบอกอะไรให้นะ ทุกอาชีพเด่นกันหมด
แต่ว่าทุกอาชีพมีการหักล้างกันได้
แชมป์ตบ พระ
พระตบวอ
วอตบเมจ
เมจตบแชมป์ครับ

Insertthe™

• **
  • เทพประลอง
หินไฟ ใช้เจาะเกราะ กับ โจม% เวิร์คครับ
หินน้ำก้ถามคนในเกมส์ดูครับ

Gong

• **
  g#036  เรื่องมีอยู่แว่ อาชีพเมจโจมตีเวทย์มนต์ แชมป์โจมตีกายภาพ ที่เห็นๆคือ ส่วนใหญ่จะใส่ชุดเกราะเป็นDef
ซึ่งเมจโจมตีเวทย์มนต์ เมจโจมตีเวทย์มนต์แต่ใส่ชุดเพิ่มDef ลองทำชุดกันเวทย์เพิ่มมาตัวแล้วลองเล่นสายหลบบัฟ+หลบหลีกดู
เอาHitออกจากอุปกรณ์ให้หมดหันมาใส่ฮิลลิ่งหรือMax HP จะช่วยได้อีกเยอะ
หินร้อนถ้าจะเล่นคริก็เน้นคริให้หมดจะดีกว่าครับ วัดดวงเอา คริมิงตายไม่คริกุตาย
จริงๆแชมป์เก่งๆมีกันหลายคน ลองไปส่องดูของคนอื่นแล้วมาปรับเปลี่ยนกับตัวเองดู
ไม่ก็ขอคำแนะนำจากคนที่เรารู้สึกชื่นชอบ(Idol)  g#004 ในสายอาชีพเราดู
ผมแค่วอร์กากๆ ฟังหูไว้หู สู้ๆพี่น้อง เล่นเกมให้หนุกหนาน ว่างมากเลยพิมพ์เล่น
ไปดีกว่าเดี๋ยวมีพิมพ์ต่อ woon_5555

good_ending

• **
 #038 จริงหราที่วอตบเมจเห็นมีคนนุง วาปซะไวเชียว ทุกอาชีพก็เด่นคับแต่แชมป์กับเมจนี่คู่ปรับกันเลยอยากสู้ได้ต้องเอาความแม่นยำกับหลบหลีกคับที่จะชนะกันแบบขาดๆได้ เล่นสายหลบคับหลบ900+ก้มีโอกาศให้เมจโลมิสละถ้าของไม่ห่างกันมากชนะแน่นอนคับ

woon_sad2 เล่นแชมป์มาก่อนรู้ดีถ้าโดนโลเต็มๆกระอักเลือดเลยง๊าฟ หลบเยอะๆ กันคริเยอะๆ จะได้โดนเบาๆ พอโลมิสก็ลอคแทงใส้แตกเลย  g#004

g#001 เข้าใจหัวอกคนเล่นแชมป์ โดนยิงทีเกือบหมื่น

โบราณ

• Newbie
  • *
หัวอกคนเล่นเมจ โดนฮิตที สามหมื่น  g#012 โลกลับแรงกว่าหน่อยเอง g#043 g#027