GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มีใครเติมตังอยู่บ้าง

เซ็ง

• Newbie
  • *
บอกตรงๆ เห็นสภาพแล้วไม่กล้าเติมตังค์
ไหนจะคำพูดของจีเกี่ยวกับเรื่องอัพแพทใหม่อีก ดูแล้วว่าเกมนี้คงอยู่ได้อีกไม่นาน

Domin

• บุคคลทั่วไป
เรากำลังจะมี แพท ที่ทางเกมอินดี้ทำเองเลย ไม่ต้องรอทาง igg แล้วค่ะ

forsell

• Newbie
  • *
แปลว่า..................................
ไม่จ่ายตังเพิ่ม เขาเลยไม่ให้อัพแพท
หรือ แพทใหม่มีปัญหา เลยต้องทำเอง หรือ ไงกันแน่
ยิ่งพูดแบบนี้ ยิ่งฟังดู น่ากลัว และแย่เข้าไปใหญ่เลยนะนี่ หรือ มีปัญหากับ บริษัทแม่หรือไงครับ ถึงต้องทำแพทเอง  g#033 g#033 g#033 g#033 g#033 g#033 g#033 g#033 g#033

sodaoil02

• Newbie
  • *
แพททำเอง g#040 g#040 g#040

#038 #038 #038 ไม่แพ้ แพทได ในโลก

จะ สู้ ๆ หรือ จะ เสียว ๆ  g#020 g#020 g#020

g#041 g#041 g#041 g#041 g#041 g#041 g#041

patiroop

• Newbie
  • *
เรากำลังจะมี แพท ที่ทางเกมอินดี้ทำเองเลย ไม่ต้องรอทาง igg แล้วค่ะ
ทำแพทเองได้ งั้นอัฟแพททุกอาทิตย๋เลย woon_yes

Oาม

• Newbie
  • *
ไม่กล้าเติมแล้ว รอดูให้แน่ชัดกว่านี้ดีกว่า  วิ่งบีโกลแก้ขัดไปก่อน #038

หนอนชาเขียว

• Newbie
  • *
แพททำเองก็เท่ากับว่าเป็นแพทเถื่อน แล้วถ้าหากแพทใหม่จาก IGG มา จะไม่มีปัญหาหรอ
ยิ่งไม่มั่นใจกว่าเดิมอีก

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
อย่างแรกเลยต้องขออภัยเพื่อนๆจากประโยคที่ทางทีมงานได้ตอบไปนะครับ คือ " เรากำลังจะมี แพท ที่ทางเกมอินดี้ทำเองเลย ไม่ต้องรอทาง igg แล้วค่ะ " อาจจะทำให้ผู้เล่นเกิดสับสนและสงสัยเกี่ยวกับประเด็นแพทช์ใหม่ครับ ตรงนี้ทางทีมงานต้องขออภัยอย่างสูงครับ ที่การสื่อสารนั้นออกมาไม่ชัดเจน ซึ่งในส่วนนี้นะครับผมจะมาขออธิบายเพิ่มเติมเพื่อให้เข้าใจตรงกันดังนี้ครับ

1.แพทช์ที่ว่าคือ "แก้เบื่อให้ผู้เล่นละหว่างรอPatchจากผู้พัฒนา " ในส่วนนี้คือส่วนที่ทางจีเอ็มโอโม่ได้ตอบไปแล้วครับ แต่ทางทีมงานนั้นใช้คำว่า แพทช์เนื่องจากทางเราจะจัดเป็นกิจกรรมใหญ่ ที่ทาง IGG ไม่เคยมีครับ และเป็นกิจกรรมจาก GAMEINDY เราพยายามจะจัดให้เท่าที่เราสามารถทำได้ครับผม

2.ส่วนแพทช์ใหญเลเวล 140 จาก IGG นั้นทางเราก็กำลังรอการเข้ามาของแพทช์นี้จาก IGG เช่นกันครับ ซึ่งถ้ามีความคืบหน้าอย่างไร ผมจะรีบนำมาบอกเพื่อนๆทันทีครับ

ส่วนเรื่องตัวกิจกรรมนั้นยังไม่มีชื่อเรียกอย่างเป็นทางการ พวกเราจะเรียกมันว่า " Patch สงคราม Pindus ใหม่ "
รายละเอียด จริงๆ แล้วผมยังไม่อยากเปิดเผยให้ได้รับทราบกันก่อน เพราะกลัวจะไม่ตื่นเต้น อยากจะปล่อยออกไปชนิดที่ว่าผู้เล่นไม่ทันตั้งตัวเลยซะด้วยซำ
รูปแบบของมันคือการ สร้างเซิร์ฟเวอร์ขึ้นมาใหม่อีก 1 เซิร์ฟเวอร์ เพื่อในตัวละครของเรา เข้าไปในช่วงเวลาที่กำหนด เพื่อเข้าร่วมกิจกรรม Pindus Maintains Battlefield
มาถึงตรงนี้คงจะเริ่มสงสัยกันแล้วว่า อ้าวมันจะต่างกันกับให้สู้ในเซิร์ฟปกติยังไง ความต่างจะเริ่มจากตรงนี้ครับ เราจะทำการ รวมข้อมูลของทั้ง 2 เซิร์ฟเวอร์ ทั้ง GodsWarหลัก และ GodsWarเถื่อน เข้าด้วยกัน!!!
โดยวิธีการรวมนั้น สปาหลัก + สปาเถื่อน VS เอเทนหลัก + เอเทนเถื่อน ส่วนเรื่องความสมดุลในเรื่องอายุของเซิร์ฟนั้น เราหาทางออกไว้แล้วครับ แต่คงจะบอกตอนนี้ไม่ได้
บอกได้คำเดียวว่า ถ้าได้เห็นรายละเอียดแบบเต็มๆ แล้วหละก็น้ำลายไหลแน่ๆ

ส่วนตัวผมแล้วตัวกิจกรรมนี้ เป็นเหมือนบทใหม่บทหนึ่งของ GodsWar ไทยเราเลยครับ กิจกรรมต่างๆ หลังจากนี้จะเปลี่ยนไปอย่างแน่นอน
เราสามารถนำไปต่อยอดเพื่อจัดกิจกรรมมันส์ๆ อย่างที่หลายๆ คนอยากให้จัดกันแน่ๆ ครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

bannawat2011

• Newbie
  • *
 g#016 g#016 g#016 แพท นี้ อาจมีคน คิดว่า รวมเซิฟ นะ แพทตี้  #038 #038 #038
แต่ ที่จริง ไม่ใช่ ใช่มะ เป็นแพท ที่ทำเอง คล้าย ๆ กิจกรรม วอ รวม 2 เซิฟ ประมาณ พบปะสังสรร  g#033 g#033 g#033 ทำไปได้
แต่หน้า สนุก  g#009 g#009 g#009

pungponkung

• บุคคลทั่วไป
เป็นกิจกรรม รวมวอ ไม่ว่าอยู่ที่ไหน ในโลกหล้านี้ได้พบกันหมดด่ะ แถมมีอะไรพิเศษ กว่าการมาเจอกันด้วย

~๑mani๑~

• ผู้หญิงอย่าหยุดสวย ^^
  • Jr. Member
  • **
 woon_love ให้ได้อย่างงี้ อัยย่ะ หน้าหนุกก ๆ g#005 สู้ต่อไป Godswar
คนมีนํ้าใจ ใครๆก็ชอบ

forsell

• Newbie
  • *
ขอเสนอแนะ
    กิจกรรม ลงวอ น่ะ ขอให้มีรางวัล หรือหาวิธีกระตุ้นให้อยากมีส่วนร่วมมากกว่านี้หน่อยได้ไหมครับ วิ่งส่งน้ำแทบตายได้แต่ ฉายา คนอื่นไม่เอาด้วยก็ไม่ชนะ ชนะก็ได้เพิ่มแค่ 300rep นั่งหรอย 15 ตัวก็ได้แระ ทุกวันนี้ เห็นหลายๆคน ส่ง 1 ทีก็วาป ออกแระ คนอื่นที่ไม่เห็นด้วยกับผมก็ไม่เป็นไรนะครับ แค่อยากให้ GM หารางวัลเพิ่มในการวอแต่ละครั้ง โดยเฉพาะรางวัล คนส่งน้ำ และ ฆ่าได้มาก โดยอยากให้เน้นรางวัลส่งน้ำ เลเวลน้อยๆจะได้มีสิทธิ์ได้ด้วยนะครับ เผื่อการลงวอ จะสนุกกว่านี้ ทุกวันนี้เล่นไปวันๆ กิจกรรมไม่เห็นมีอะไร น่าดึงดูดมากๆ เลย
 g#006 g#006 g#006 g#006 g#006 g#006 g#006 g#006 g#006 g#006 g#006 g#006 g#006

bannawat2011

• Newbie
  • *
 woon_huh woon_huh woon_huh นึกว่า ชนะ 800 แพ้ 500
แต่ ส่วนมาก ลงกันหมดนะ แค่ ลงแล้ว ส่งแล้วออก กะลง ทั้งส่ง ทั้งโดน ส่ง  woon_sunny woon_sunny woon_sunny

Exora

• Newbie
  • *

chaizadgo4

• Newbie
  • *
เอาของไปขายข้ามเซิฟแทนไง
ฟามคิกดี g#009 g#009 g#009
ขอศรัทธาจงอยู่เคียงข้างเธอตลอดไป