GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รบกวนถามเกี่ยวกับสกิลสัตว์ !! ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบานเข้ามาทีค่ะ อิอิ

Thedays

• Newbie
  • *

สกิลสัตว์ Brace ( ป้องกันการติด critical rate 8-20 ) อยากจะทราบว่า  มันคืออะไร ยังไง แล้ว 8-20 มันมีค่าเป็นอะไร  g#020

แล้วส่วนสกิล heart ward (ลด criticl damage 200-500)  ?????

ช่วยยกตัวอย่างมาให้เข้าใจหน่อยค่ะ

แล้วสองอย่างนี้เหมือนกันรึเปล่า  g#025 แล้วเราเล่นอาชีพแชมป์ จะใส่อันไหนดีกว่ากันค่ะ

โดยรวมแล้ว ควรเรียนสกิลไรบ้าง

ตอนนี้เรามีสกิล คริกะต่าย atk วิ้ง ดูดเลือด แพนด้า    ที่เหลือใส่อะไรดีค่ะ

ถ้าถามเยอะไป ก็ขออภัยด้วยนะค่ะ คือมันสงสัย g#006

ขอบคุณที่เข้ามาตอบนะค่ะ g#003

+_Rukia_+

• Newbie
  • *
สกิลสัตว์ Brace ป้องกันการติดคริ 8-20 คือค่าเริ่มต้นเเละค่ามากสุดของสกิล

ส่วนการป้องกันครินี้จะเพิ่มอยู่ตรงค่าTenacity ในสเตตัสการทำงานของค่านี้มักจะทำงานดี

เมื่อนค่าTenacity มากกว่าค่าคริโอกาศที่จะทำให้โดนโจมตีละติดคริน้อยลง

ส่วนHeart ward ลดคริดาเมจ500 ตามชื่อเลยเช่นเราโดนspear hit ติดคริ45500

สกิลนี้จะรองรับดาเมจ500จากการติดคริ ก้อเหลือ45000 2อย่างนี้สรุปไม่เหมือนกันค่ะ

อย่างนึงลดโอกาศติดคริอย่างนึงลดความเเรงจากการโดนคริ

ส่วนสกิลสำหรับเเชมที่ควรเรียน เเนะนำถ้ามีงบซื้อเจตซื้อสกิลหน่อย

กระต่าย(+Crit) โดโด้(+hit) วันเดอร์(+dodge) wing(+atk)
Elf Gardian(+M Defเเชมป้องกันเวทน้อยมากต้องเจียดไปใส่ออฟอื่นอีก)
ส่วนสกิลสุดท้ายเล่นได้หลายรูปเเบบ เช่นใส่เเหวนเลือดกะโจมตี ก้อให้เรียนสกิลเเพนด้าหรือYetiทดเเทนเลือด
หรือถ้ามีออฟเลือดในอาวุทหรือหมวกอยู่เเล้วก้อให้ใส่Blue Dragonเพื่อเพิ่มความเเรงคริของสกิล

ปล. สกิล Pet เป็นการอ้างอิงมาจากเซิพนอก ดังนั้นควรปรับเปลี่ยนตามสถาการณืปัจจุบันเพื่อเเก้ทางผู้เล่นในเซิพนะค่ะ

ข้อความไม่เหมาะสม *0*

BoaHanKok

• Newbie
  • *
สกิลเพิ่ม Dodge Rating ชื่อว่าอะไร

หาไม่เจอ หรือสกิลมันมีแต่ที่ใช้ได้เฉพาะ วันเดอร์สปิริท...

อยากให้คนอื่นตีMiss บ่อยๆ ต้องอัฟค่าอะไร บ้าง นอกจาก Dodge rating

ค่า Crit Resistance เกี่ยวด้วยมั้ย

ค่า Dodge Rating Buff เกี่ยวด้วยมั้ย
g#033