GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศปิดปรับปรุงเซิฟเวอร์ประจำวันที่ 14 มิถุนายน 2555 เวลา 10.00 - 11.00 น.

บุคคลทั่วไป · 12 · 3817

stopgameindy

• บุคคลทั่วไป
ทางทีมงานจะทำการปิดเซิร์ฟเวอร์เพื่อปรับปรุงข้อมูลประจำสัปดาห์ เวลา 10.00 - 11.00 น. โดยประมาณ

เพื่อป้องกันการเสียหายที่อาจเกิดขึ้นกับข้อมูลตัวละคร ขอให้ผู้เล่น ออกจากเกมก่อนถึงเวลาดังกล่าว ขอบคุณครับ

แจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน ขอบคุณครับ

good_ending

• Jr. Member
  • **

Insertthe™

• **
  • เทพประลอง
ไอ้ห่าอยู่ดีๆก้หลุดจากเกมส์ เปน 10 รอบ เกมส์นี้พวกคุณเคยสนใจบ้างไหม g#046
กิจกรรมก้ไม่เคยจะมี
เซงว่ะ

artty9

• Newbie
  • *
 g#046พวกคุณทำไรกันอยู่ครับถ้าคิดว่าเกมจะยังอยู่ให้เราเล่นอีกนานแล้วเมื่อไหร่จะทำให้มันดีแพดใหม่เมื่อไหร่จะมาผมว่ามันหลายปีแล้วนะที่พวกเรายังเล่นอยู่แต่แมพเดิมๆ woon_angryไม่ใช่หาโปรนู้นโปรนี้มาล่อคนให้เติมเกมเพื่อให้ทุกคนลืมว่าแพดใหม่จะเริ่มมีมาเมื่อไหร่ woon_noพอมีคนมาว่าก็บอกได้แค่"ทางทีมงานกำลังแก้ไขปรับปรุงคอยติดตามทางเวปบอทเลยครับ" ไม่รู้ว่าปิดเซฟไปทำไรมั่ง  woon_huh ถ้าทางทีมงานยังคิดว่าเกมจะยังอยู่กะน่าจะเปิดแมพใหม่ได้แล้วนะครับที่พวกเรายังไม่เห็นมันก็มีอีกเยอะยังไงก็พิจารณาด้วยแล้วกันนะครับก่อนที่ทุกคนจะเลิกเล่นกันซะหมดก่อน woon_bye แล้วแต่จะเห็นสมควรนะครับผมแค่หวังดีไม่อยากให้คนหายไปหมดซะก่อน g#039 g#027 woon_sad1 woon_sad2

rat__1006

• Newbie
  • *
 woon_cry เห็นด้วยค่ะ ถ้าเกิดอะไรควรตรวจสอบแล้วแจ้งในเว็บบอทด้วยนะค่ะ จะได้ทราบว่าท่านรับทราบปัญหาและดำเนินการแก้ไขค่ะ ไม่ใช้เงียบ หรือว่าไม่มีอะไรบอกเลวว่าเกิดปัญหาอะไร เราจะได้รู้ว่าท่านยังใส่ใจในเกมส์อยู่ค่ะ  g#027

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
ขอน้อมรับคำติ-ชมครับ ในส่วนของการปิดเซิร์ฟเวอร์ประจพสัปดาห์นั้น เราทำเพื่อต้องการสำรองข้อมูลตัวละครผู้เล่นครับ และ เป็นการรีเซ็ตตัวเซิร์ฟเวอร์ เพื่อให้เซิร์ฟเวอร์ทำงานเสถียรขึ้น  คล้ายๆ กับที่เราเปิด คอมพิวเตอร์นานๆ เราก็ยังมีการรีเซ็ตเครื่องของเราเพื่อที่จะทำให้มันทำงานได้ดีเหมือนตอนที่เปิดเครื่องใหม่ๆ นั่นเอง

ส่วนเรื่อง Patch ใหม่นั้นหากผู้เล่นลองมองดูดีๆ จะทราบครับว่าทางทีมงานเนี้ยแหละต้องการมันมากๆ มากเสียยิ่งกว่าผู้เล่นอีกครับผมรับประกันได้เลย  g#043
แน่นอนครับว่าเราก็ติดต่อทวงถามไปยังผู้พัฒนาขอให้ทำการส่ง Patch ให้เราครับ แต่ถึงทีมงานบอกว่าตอนนี้ได้ Patch มาอยู่ในมือแล้วก็ต้องใช้เวลาซักระยะครับ เพราะเราต้องทำการแปลภาษา และ ตรวจหาข้อผิดพลาดกันซักระยะหนึ่งในเซิร์ฟเวอร์ทดสอบ จากนั้นเราถึงจะนำลงเซิร์ฟเวอร์หลักให้ผู้เล่นได้สนุกกันครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

Insertthe™

• **
  • เทพประลอง
เหมือนถูกจ้างมาเล่นเลยเกมส์นี้
สุดจะบรรยาย "ห่วยแตก"
คงต้องลบตัวทิ้งละไม่ไหว

ogaruo0

• Newbie
  • *

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
g#046 เติมเงินแล้วเข้าไม่ได้แก้ด่วนเลยจี เสียรมณ์มากขอบอก

เข้าไม่ได้ขึ้นข้อความว่าอะไรครับ ขอทราบข้อมูลเพิ่มเติมครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

chatupon

• Newbie
  • *
นานเกินไปแล้ว  g#046 ในเกมส์ก็ไม่ค่อยเข้ามาดูแลเลย
นานๆ จะเห็น  g#046 ซักที เข้ามาบ่อยๆหน่อย จัดกิจกรรมบ่อยๆหน่อยครับ
ผู้เล่นจะได้มีส่วนร่วมกันหน่อย ในตอนนี้เหมือนปล่อยให้ผู้เล่นอยู่เหมือนถูกลอยแพ
ผู้เล่นจะเล่นไปทางไหนก็เล่นไป เวลามีปัญหาเด๋วค่อยเข้ามาดูทีอ่ะ ไม่ไหวๆ  g#040

ปรับปรุงด่วนเลยครับ  ให้  g#046 ขยันเข้ามาดูแลกันหน่อย

เอ หรือ  g#046 เกมส์นี้ไม่มีแล้ว ต้องคอย  g#046 เกมส์อื่นแวะเข้ามาดูแลกันครับ  g#040 g#040