GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากถามเรื่องถอดออฟอ่ะคับ

protenza

• Newbie
  • *
ใครก็ได้ครับ ถ้าเป็นจีเอ็มก็ยิ่งดี คือผม อยากทราบว่า ถ้าอาวุธผมเป็น คลาสสูท 1 และมีออฟที่5 ถ้าผมถอดออฟใดออฟหนึ่งออก อาวุธจะกลับเป็นอาวุธธรรมดามั๊ยครับ

เห็นบางคนเค้าว่า ถ้า อาวุธธรรมดา แล้วมีออฟที่ 5 เวลาถอดออฟใดออฟหนึ่งออกไป ออฟที่ 5 จะหาย ผมเกรงว่า อาวุธจะกลับเป็นอาวุธธรรมดา ก็เลยลองมาถามผู็รู็ดูก่อน

ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบพระคุณร่วงหน้า

cauuou

• Jr. Member
  • **
ใครก็ได้ครับ ถ้าเป็นจีเอ็มก็ยิ่งดี คือผม อยากทราบว่า ถ้าอาวุธผมเป็น คลาสสูท 1 และมีออฟที่5 ถ้าผมถอดออฟใดออฟหนึ่งออก อาวุธจะกลับเป็นอาวุธธรรมดามั๊ยครับ

กรณีนี้ อาวุธยังคงสภาพ class suit I อยู่ เพียงแค่ถอด ออฟชั่นออก ไม่ทำให้อาวุธลดคลาส ออฟชั่นยังเพิ่มได้ ถึง 5 เหมือนเดิม

เห็นบางคนเค้าว่า ถ้า อาวุธธรรมดา แล้วมีออฟที่ 5 เวลาถอดออฟใดออฟหนึ่งออกไป ออฟที่ 5 จะหาย ผมเกรงว่า อาวุธจะกลับเป็นอาวุธธรรมดา ก็เลยลองมาถามผู็รู็ดูก่อน

ส่วน กรณีนี้ หมายความว่า ทำการลบ class suit I ออก ให้เป็นอาวุธธรรมดา โดยปกติ อาวุธธรรมดา จะมีแค่ 4 ออฟชั่น ออฟชั่นที่ 5 จะมีได้ ก็ต่อเมื่อ ทำเป็น class suit I ก่อน จึงจะเพิ่มได้ ดังนั้น อาวุธธรรมดา เมื่อลบออฟชั่นออก ก็จะเหลือแค่ 4 ออฟ เหมือนเดิม (ออฟชั่นที่ 5 จากการทำ class suit หายไป)

น่าจะ ประมาณนี้แล
ก่อนตั้งกระทู้ใหม่ ตรวจสอบสักนิด มีคนโพสต์ ไว้หรือยัง ?