GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กิจกรรม - ตามหานักเขียนหน้าใหม่ ขยายเวลาแล้วจ้า!!!

Onefineday

• Jr. Member
  • **
น่าจะมีเกณฑ์การตัดสิน งวดก่อน เราว่ามันแปลกๆ

ไม่ได้ดูทักษะการเขียนแล้วดูจากอะไรงะ

ดูครับแต่ว่าการเขียนผ่านtumblrนั้นนอกจากฝีมือการเขียนแล้ว การจัดวางโครงสร้างของหน้าตาบทความนั้นมีส่วนสำคัญครับเลยต้องดูจากจุดนี้

ปล.การเขียนผ่านtumblrเป็นเรื่องที่ยากพอดูที่จะเขียนให้สวยครับ #038

งะ คือ เอาถูกใจก็ได้ไปอะป่าวอะ แต่ไม่รู้จะได้เขียนไหม นึกไม่ออก และไม่ได้เขียนส่งสำนักพิมพ์มาหลายปีแล้วด้วย  g#003

แต่อยากให้มีเกณฑ์บ้างนะ เช่นพวกการใช้คำ การเรียบเรียง ลำดับเรื่องราว การนำเสนอ อะไรต่างๆ

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
น่าจะมีเกณฑ์การตัดสิน งวดก่อน เราว่ามันแปลกๆ

ไม่ได้ดูทักษะการเขียนแล้วดูจากอะไรงะ

ดูครับแต่ว่าการเขียนผ่านtumblrนั้นนอกจากฝีมือการเขียนแล้ว การจัดวางโครงสร้างของหน้าตาบทความนั้นมีส่วนสำคัญครับเลยต้องดูจากจุดนี้

ปล.การเขียนผ่านtumblrเป็นเรื่องที่ยากพอดูที่จะเขียนให้สวยครับ #038

งะ คือ เอาถูกใจก็ได้ไปอะป่าวอะ แต่ไม่รู้จะได้เขียนไหม นึกไม่ออก และไม่ได้เขียนส่งสำนักพิมพ์มาหลายปีแล้วด้วย  g#003

แต่อยากให้มีเกณฑ์บ้างนะ เช่นพวกการใช้คำ การเรียบเรียง ลำดับเรื่องราว การนำเสนอ อะไรต่างๆ

ลองหาดูแนวทางได้จากที่นี่เลยครับ http://blog.gameindy.com/  woon_5555
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

จีเอ็มแพท

ตรวจสอบอยู่ครับแต่มีเข้าตาผมแล้วหละครับ 2คน *-* แล้วก็ว่าจะเปิดรับเพิ่มครับเพราะต้องการหลายท่าน *-*
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

ก้านมะยม

• Newbie
  • *
  • ๐รักนัยวัยLรียu LหมือuจุดLทียนเทียนกลางสายฟu๐

จีเอ็มแพท

ทางทีมงานจะดำเนินการแจกรางวัลผ่านช่องทางe-mail ที่ใช้เขียนบทความส่งเข้ามาครับ ซึ่งจะต้องใช้เวลาในการดำเนินการขอตัวรางวัลจากเจ้าหน้าที่ ที่เกี่ยวข้องอีกครั้งครับ