GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ช่วยอธิบายทีครับเรื่อง Critical

441031120w

• Newbie
  • *
ผมเริ่มเล่น GW มาไดัสักพักนึง แล้วมีคนในกิลบอกว่า option หรือ อาวุธที่เจาะรู ที่เพิ่มการโจมตีแบบ Critical นั้นใส่แล้วโจมตี ผู้เล่นด้วยกันไม่ได้ผลคริติคอลไม่ออกมา เพราะส่วนใหญ่ผู้เล่นใส่กันคริติคอลกันหมดแล้วผมงงมากจึงมีคำถามอยากให้ช่วยอธิบายครับ
1. การใส่ออพชั่นโจมตีแบบ crit กับใส่ชุดป้องกันแบบ crit resist หักล้างกันได้หมดเลยหรือไม่ ปล.ผมเล่นแชมเปี้ยนครับ
2. ถ้าผู้เล่นใส่ชุดกันคริกันหมด  ผมจะเอาออพชั่น Crit ในอาวุธ หมวก ถุงมือ เครื่องประดับ ออกดีไหมครับ แล้วใส่แต่ชุดกัน crit พอ
3. ที่จิงที่จะถามทั้งหมดก้อเพราะอยากรู้ว่าผมเล่นแชมแล้วควรจะอัพโจมตี Crit หรือ เจาะรู โจมตี Crit ดีไหมครับ เน้น PVP เพราะกลัวว่าใส่ไปก้อไม่เห็นผลถ้าเค้าใส่กัน Crit กันหมด
ขอบคุณที่ช่วย เม้น นะครับ

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
ขอตอบอย่างง่ายๆ แบบนี้ละกันครับ

1.การเจาะรูปแล้วทำ holy stone แบบลดความแรงของการถูกโจมตีเมื่อติด คริติคอล นั้น จะลดความแรงของคริที่เราจะโดน เช่น ก่อนทำ โดนนาย A โจมตี ติดคริติคอล 5000  พอทำแล้ว โดนนาย A โจมตีเมื่อติดคริติคอลลดลง เหลือ 4000 เป็นต้น

2. การทำ option ของของสวมใส่ (ออฟชั่นเขียว) เมื่อเราทำจะเป็นการ เพิ่ม / ลด โอกาสในการที่จะ โจมตี / ถูกโจมตี ติดคริติคอล ครับ

3. อยู่ที่ความชอบแต่ละคนครับว่าชอบแบบไหนไม่สามารถระบุตายตัวได้ครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า