GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศปิดปรับปรุงเซิฟเวอร์ประจำวันที่ 5 ม.ค 55 เวลา 10.00 - 11.00 น.

บุคคลทั่วไป · 15 · 5120

pungponkung

• บุคคลทั่วไป
ทีมงานจะทำการปิดปรับปรุงเซิร์ฟเวอร์ประจำสัปดาห์ ดังต่อไปนี้

1.เพื่อตรวจสอบความเรียบร้อย และแบ็คอัพข้อมูลระบบ
2.แจกรางวัล   ต่อไปนี้
- กิจกรรม ทำให้ได้ถ้านายแน่จริง!!! ต้อนรับวันคริสต์มาสต์
 - ค้นหาดาวรุ่งผู้เล่นใหม่กับ Godswar ครั้งที่ 2 !!!

โดยของรางวัลจะถูก จะทยอยเข้าสู่ Prize Chest ค่ะ

เพื่อป้องกันการเสียหายที่อาจเกิดขึ้นกับข้อมูลตัวละคร ขอให้ผู้เล่น ออกจากเกมก่อนถึงเวลาดังกล่าว  g#001 g#001

thetoomzakub

• Newbie
  • *
ทำไมยังเข้ามะได้หละคัฟ บอกผมหน่อย ผมจะไปวิ่งมาราธอนคัฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

cauuou

• Jr. Member
  • **
ใจเย็น ๆ ครับ เพราะของรางวัลเยอะ รวม สองกิจกรรม มาทีเดียว เลยต้อง รอนิดนึง
ก่อนตั้งกระทู้ใหม่ ตรวจสอบสักนิด มีคนโพสต์ ไว้หรือยัง ?

NewType

• Newbie
  • *
ทีมงานจะทำการปิดปรับปรุงเซิร์ฟเวอร์ประจำสัปดาห์ ดังต่อไปนี้

1.เพื่อตรวจสอบความเรียบร้อย และแบ็คอัพข้อมูลระบบ
- กิจกรรม ทำให้ได้ถ้านายแน่จริง!!! ต้อนรับวันคริสต์มาสต์
 - ค้นหาดาวรุ่งผู้เล่นใหม่กับ Godswar ครั้งที่ 2 !!!

โดยของรางวัลจะถูก จะทยอยเข้าสู่ Prize Chest ค่ะ

เพื่อป้องกันการเสียหายที่อาจเกิดขึ้นกับข้อมูลตัวละคร ขอให้ผู้เล่น ออกจากเกมก่อนถึงเวลาดังกล่าว  g#001 g#001

ยังสงสัยว่าจะแจกของรางวัลยังไง Prize Chest มีช่องเก็บของประมาณ 22 ช่อง
ของรางวัล ค้นหาดาวรุ่ง มี
1. Level1  จำนวน Crystal 100 เม็ด 
2. Level2  จำนวน Crystal 100 เม้ด 
3. Holy Box III พร้อม Exp ภายใน 10mexp จำนวน 10 กล่อง
4. Heated Holy Stone Lv 4 จำนวน 4 เม็ด
5. Cooled Holy Stone Lv 4 จำนวน 4 เม็ด
ใช้ ประมาณ 22 ช่อง

ของรางวัล ทำให้ได้ถ้านายแน่จริง
ท่านที่เข้าร่วมกิจกรรมนี้ ทางทีมงานจะแจก Holy box III จำนวน 5 ชิ้น
ประมาณ 5 ช่อง
รวมแล้วก็เกือบ 30 ช่องที่ต้องใช้

pungponkung

ยังสงสัยว่าจะแจกของรางวัลยังไง Prize Chest มีช่องเก็บของประมาณ 22 ช่อง
1. Level1  จำนวน Crystal 100 เม็ด 
2. Level2  จำนวน Crystal 100 เม้ด 
3. Holy Box III พร้อม Exp ภายใน 10mexp จำนวน 10 กล่อง
4. Heated Holy Stone Lv 4 จำนวน 4 เม็ด
5. Cooled Holy Stone Lv 4 จำนวน 4 เม็ด

ของรางวัล ทำให้ได้ถ้านายแน่จริง
ท่านที่เข้าร่วมกิจกรรมนี้ ทางทีมงานจะแจก Holy box III จำนวน 5 ชิ้น
รวมแล้วก็เกือบ 30 ช่องที่ต้องใช้

ของรางวัลจะส่งไปอยู่ในระบบ ค่ะ เมื่อผู้เล่นได้ทำการดึงของออกจากคลังแล้ว ระบบจะส่ง Item ที่ยังอยู่ระบบเข้าไปแทนค่ะ

เช่นของอยู่ที่ช่อง  1 - 20 แล้ว Item ได้มา 30 ชิ้น
ผู้เล่นได้นำเอาของช่องที่  1- 10 ออกมา  Itemที่  21 -30  ก็จะถูกส่งไปที่ช่อง 1 - 10 แทนค่ะ

cauuou

• **

รวมแล้ว 27 ช่อง ได้ พอดีครับ เพราะ ไอดี ที่ทำสองกิจกรรมนี้ พร้อมกัน รับรองได้ว่า ยังไม่เคยได้รางวัลอื่น ๆก่อนหน้านั้นแน่นอน

เว้นเสียแต่ว่า ผู้เล่นท่านนั้น ได้รางวัล จากกิจกรรมค้นหาดาวรุ่ง ครั้งที่ 1 ด้วย (แล้วยังไม่ได้นำของรางวัลออกมาใช้) อันนี้ละ ล้นคลังแน่นอนครับ
ก่อนตั้งกระทู้ใหม่ ตรวจสอบสักนิด มีคนโพสต์ ไว้หรือยัง ?

tokidoki

• **
รางวัลจากใจทีมงานผมรับไม่ได้นะครับ จะรับได้ตอนไหนยังไงแจ้งหน่อยก็ดีนะครับ รับแล้วระบบบอกครบ 2000 คนแล้ว เป็นหลายคนเหมือนกันนะครับ

master126

• Newbie
  • *
 g#046 ครับ กิจกรรมท้าทายการออกแบบส่งท้ายปลายปี !!!!

ยังไม่ประกาศผลหรอครับ g#004

pungponkung

รางวัลจากใจทีมงานผมรับไม่ได้นะครับ จะรับได้ตอนไหนยังไงแจ้งหน่อยก็ดีนะครับ รับแล้วระบบบอกครบ 2000 คนแล้ว เป็นหลายคนเหมือนกันนะครับ

รางวัลของขวัญปีใหม่จะมีวันละ 2000 Code ค่ะ 

โดยจะเปิดเปิดเพิ่ม Code เวลา 12:00 ของทุกวัน

tokidoki

• **

รางวัลของขวัญปีใหม่จะมีวันละ 2000 Code ค่ะ 

โดยจะเปิดเปิดเพิ่ม Code เวลา 12:00 ของทุกวัน

ตอนนี้ 12.11 เต็ม 2000 อีกแล้รับไม่ได้อีกแล้วครับ  g#002

tokidoki

• **

ตอนนี้ 12.11 เต็ม 2000 อีกแล้รับไม่ได้อีกแล้วครับ  g#002

รับได้แล้วครับ ขอบคุณครับ  g#046

~ZipPo~

• ~ZiPPo~
  • Newbie
  • *
  • ~ZipPo~
ผมยังไม่ได้ ของ ที่ ขาด อีก 2 ชิ้นเลย แล้ว วันนี้ เติมไปก้อยังไม่ได้ ของ อีก อ๊ครับ ช่วยดูที่  g#001 g#001 g#001 g#001
~ZipPo~