GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รวบรวมรายชื่อเอาเอฟเฟคตี+ ออก

oh_RaymonDD

• Full Member
เอาเวลา ทำเเสงสีพวกนี้ ไปทำเเมพใหม่ให้ ชาวอสุรา เวลดีกว่านะคับ
ไอเเมพป่าดงดิบ ที่ประกวดเเพ้อ่าคับ เอามาลงเลย อิอิ   woon_555 woon_555

Everlasting love

• Jr. Member
  • **
จุ 6 แบกกระสอบ เอาออกเหอะๆๆ โธ่ๆๆ เด่วเขารู้กันหมด  g#036 g#036 g#036 g#036 g#036

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ทางออกที่ดีที่สุดคือ ต้องไปทำให้สามารถเปิดและปิดเอฟเฟคตัวนี้ได้เฉพาะของมัน  ลงตัวทั้งผู้เล่น และคนคิดทำมา ไม่เสียน้ำใจกันทั้งสองฝ่าย  ไม่ต้องไปโหวตออกอะไรให้ยุ่งยากหรอกครับ ผมก็เห็นมีแต่คนโวย ไม่เห็นมีใครชื่นชม ที่ทำมานี่ก็เพราะต้องการจะเอาแฟชั่นตรงนี้มาขายใบ + ใบประกัน ความสวยกับข้อเสียที่มีต่อการเล่นมันก็มี  มันบังมอน แสบตา คนอื่นแลค และอย่างที่บอก เอฟเฟคตัวอื่นอยากจะดู แต่ต้องมาปิดไปทั้งหมดเพราะรำคาญเอฟเฟคตัวนี้ตัวเดียว

ถ้าคิดจะวางแผนทำบัพความสามารถตามยศที่ทำใส่ได้จริง ไม่ต้องมีเอฟเฟคก็ทำมาใส่ได้ ไม่เกี่ยวกับรูปพวกนี้เลย  ทำให้เปิด - ปิดได้ดีกว่าครับ ไหนๆก็ทำมาแล้วไม่อยากให้เสียเปล่า  เหตุผลของผมไม่ใช่กลัวแพ้แบทแล้วอาย  ไม่เคยสนใจเลย บอกตรงๆทุกวันนี้เวลานึกสนุกลงไปเล่นแบท ของในตัวใส่ไม่ครบด้วย ตายก็เริ่มใหม่  แอสผมแพ้แคสเตอร์ผมยังไม่อายเลย เฉยๆ ตายก็ไปเกิดมาใหม่ สำหรับผมเรื่องการขอให้ปรับไม่เกี่ยวกับประเด็นนี้เลย เกี่ยวกับการเล่นโดยรวมมากกว่า  หวังว่าท่านคงพอจะเข้าใจ  ทำแค่ให้มัน ปิด - เปิด ได้เฉพาะเอฟเฟคตัวนี้ เรื่องก็จบ  ไม่เห็นจะต้องมาโหวตมาลงชื่ออะไรให้มันวุ่นวายใหญ่โต  ตอนทำออกมาก็ไม่เห็นมาโหวตถามเลยว่าอยากได้หรือเปล่า

PooM_AE90

• **
จากที่ลองมานะครับ ส่วนตัวก็ว่ามันสวยดี แต่มันทำให้เกมร์ แลคมาก
อีก ส่วนหนึ่ง คนที่ใช้เน็ตความเร็วต่ำ (EDGE) เวลาเปิด เอฟเฟค แล้วเครื่องกระตุกมากๆ ขนาดคอมแรงๆยังแลคเลย เกมร์นี้ มันมีมานานแล้วปัญหาการแลค แก้ยังไงก็ไม่หาย เพราะขัยนเพิ่มความสวยงาม ให้กับเกมร์มากเกินไป จริงๆแล้ว เกมร์ เราเป็นแนว 2D BOARD ไม่ควรต้องใช้ทรัพยากรณ์ เครื่องคอมพ์ สูงนัก เล่นลื่นไหล ไม่สะดุดนี่ เป็น เสนห์ส่วนหนึ่งในการเล่นเลย  อยากให้เอาออกไปครับเอฟเฟคตัวนี้ มันทำให้แลคมากเกินไป สวยก็จริง แต่กินไม่ได้ครับ

g#027 g#027 g#027

☼♦♦MaFiA♦♦☼

• **
เอาออกไปเหอะ

ความสมารถที่บอกจะเพิ่ม

มาลงในยศต่างๆมันก็เวอร์เกินไป

กุลีเพิ่มเลือด 2000 ตีตำนานเลือด

จะเพิ่มถึง 2000 ไหมคิดได้ไง

คนเล่นสายเลือดไม่จำเป็นต้องตีถึง

จักรวีตำนานแล้วมั่ง เอาแค่กุลีพอแหละเพิ่มเยอะดี

เอาออกไปได้แล้ว หรือทำระบบเปิดปิด

แล้วเมื่อวานตอนวอก็เจอบัคจากเอฟเฟคนี้อีก

บัคทหารชิงปราสาทหายอีก ต้องออกเกมเข้าใหม่อีก

ไปแก้ตรงนี้ดีกว่าไหมครับ เรื่องบัคเรื่องแรร์

แลค ค้าง โรล ดอง บัค.....ใส่ใจสักนิดแล้วเกมจะอยู่ไปอีกนาน

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
   สมมุติถ้า ยศคห เพิ่มเงินจากมอน 200% จริงละก็ งานนี้ผมโวยคนแรก

ปัจจุบันเคยออนตัวละครไปดูไหมว่าเทรเอาคู่หูยืนตีมอนไว้ทั้งวันทั้งคืนอยู่แมพเสือกันเท่าไหร่ ยืนนิ่งๆได้ตังค์ดีกว่าหาสมุนไพรอีก แต่ไม่ใช่ปัญหา ไม่ได้อิจฉา ผมก็ทำได้ ผอบเจ๋งๆก็มี  แต่ผมจะไปเวลอะ คนอื่นก็ไปเวล มอนยิ่งน้อยๆ ยืนกันหน้าสล๋อน มอนไปติดพวกเปิดผอบเอาค่าหัวหมด ตอนนี้ผอบตีมอนยังได้ค่าหัวอยู่น๊ะอย่าลืม แล้วมันจะสร้างความเดือดร้อนให้คนเวลไหม  คิดทบทวนเรื่องที่มีๆอยู่ก่อนดีกว่า

และย้ำว่า ปัญหาเอฟเฟคจะจบได้หรูทั้งสองฝ่าย แค่ทำให้เปิด - ปิดได้ พอใจกันทั้งคู่  ไม่ต้องมาโหวตอะไรให้วุ่นวาย ไม่เห็นจำเป็น  เมื่อมีผลกระทบก็ต้องมีการแก้ไข  ทำให้ปิดได้ก็จบแล้ว ยุ่งยากกันทำไม

2B_InlovE

• **
  • 2B_ForeveR
ทำเป็นแบบเปิด-ปิดก้จบแล้ว
คนมากมายจะให้มาใจตรงกันหมดก้ไม่สามารถทำได้หรอก

ปิศาจ

• Full Member
แนะนำแบบไม่ให้เสียน้ำใจทั้งสองฝ่าย
-  ทำระบบเปิดปิดได้
-  ไม่ต้องให้แสดง  แต่ให้ทุกตัวมีสกิล "นายขอดูยศหน่อย"  ใครอยากรู้ยศของใคร  กดใช้กับตัวไหน ตัวนั่นก็แสดง
-  เปลี่ยนเอฟเฟคตัวใหญ่ๆ  เป็นแบบอื่น  เป็นวงแหวนบนหัวหรือบนพื้นแบบหมวกสีเหลือก็ได้  สีต่างกันไปก็ได้  ไม่ต้องใหญ่ให้รกตา
-  ถ้าเป็นอยากนิกกี้บอกว่าจะมีสถานะเพิ่ม  ก็ให้ทำเป็นใส่ครบก็ไม่มีการแสดงผลแต่มีสกิลขึ้นมาอันหนึ่ง  พอกดใช้ก็แสดงตอนใช้สักพักแล้วหายไป  แล้วได้ความสามารถสกิลจะ กีนาทีก็ว่าไป  แบบเหมือนใช้สกิลพวก กายทิพย์หรือพิกทักร่างแบบนั่นอะ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

_____OngChaI_____

• **
  • >.,<
ถ้าจะไม่ทำแบบเปิด-ปิด ก็เอาออกเหอะครับ มันก็สวยดีนะ แต่ทำให้แลคมากมาย ... !!~

woon_yes woon_yes woon_yes

firstalonely

• **
  • ป่วนบอร์ด&ดราม่าเป็นอาชีพหลัก
ประโยชน์ของคีย์ลัดเยอะๆบนหน้าจอ อันนี้พวกเราพอเข้าใจค่ะ
แต่ประโยชน์ของเอฟเฟคนี้เราหาไม่เจอจริงๆ นอกจากความสวยงามแต่ทำให้เกมส์ยิ่งแลคเหมือนเคย
ซึ่งพวกเราส่วนมากไม่ต้องการมัน ไม่จำเป็นสักนิดเดียว ไม่มีมันพวกเราก็ไม่เดือดร้อนจริงๆ
ถ้าบริษัทจะหาหนทางทำกำไรด้วยการให้คนเติมเงินซื้อใบบวกมาบวกของจริง หาหนทางอื่นเถอะค่ะ
คำนึงถึงผลประโยชน์ของพวกเราหน่อย เราไม่ได้รับอะไรจากเอฟเฟคพวกนี้จริงๆ คนส่วนมากไม่ต้องการ
ถ้าเกมส์ไทยมีคุณภาพ พวกเราก็เล่นยันเจ๊งกันไปข้างอยู่แล้ว ไม่ต้องห่วง ช่วยพิจารณาและพัฒนาหน่อยนะค่ะ

firstalonely ณ เซิร์ฟสวรรค์

Naruta~

• **
อยากลงชื่อให้มีเอฟเฟคต่อ ลงที่ไหนดีหละแบบนี้  woon_5555 woon_5555 woon_5555

ส่วนตัวชอบครับ +1 ให้มีเอฟเฟคละกัน  มีกำลังใจในการตีบวกมากขึ้นด้วย 555

เสนอแนะเพิ่มครับ

1. ให้มีการเพิ่มความสามารถ หรือสกิล บางอย่างบวกเข้าไปด้วยครับ จากบัพยศไอเทม 
ผมว่ามันทำให้เกมส์น่าสนุกและมีสีสันขึ้นจากการตีบวก

2. ควรมีปุ่มเปิดปิด การดูเอฟเฟคบัพโดยเฉพาะ ไม่ใช่การปิดเอฟเฟคทั้งหมด อันนี้สำหรับคนไม่อยากเห็นบัฟอาจจะเพราะแลค(ส่วนตัวผมแล้วไม่แลคเลย)
แต่อยากเห็นเอฟเฟคอื่นๆนะครับ

3. จากข้อ 1จะทำให้การตีบวกน่าสนุกขึ้น จึงน่าจะซอยย่อยเอฟเฟคเพิ่มอีกสักสองอัน แถวๆองครักษ์ กับวีรชนเพิ่มเข้าไป
และปรับปรุงภาพให้สวยๆกว่านี้อีกนิดนึงครับ
ตอนนี้มีชือเล่นให้บัพออกมาเรียกขำๆแล้ว มันดูตลกๆดีหนะ
กุลี = จับกังแบกกระสอบ
คห =  บาร์เทนเดอร์
อุป = เด็กโบกรถถือดาบ
จักร= ซานตาครอส , ผีคนแก่

แต่โดยรวมชอบนะครับ +1
ให้มีบัฟไอเทมต่อไป

•CHamp•

• **
  • SweetMine
ไม่ต้องขอรายชื่อหลอก ผมว่า ความเห็น เห็นตรงกันทั้ง เซิฟ เอาออกเถอะครับมันทำให้เกมแลคมาก แล้วลายตา ต้องเห็นใจผู้เล่นท่านอื่นที่สเปกคอมไม่สูง หรือเน็ตไม่ถึงบ้าง เพราะผู้เล่นหลายๆๆคนส่วนตอนนี้รำพังแค่แสงเซตรอบตัวเขาก้แลคกันอยู่แล้วครับแล้วเอาเอฟเฟคยศมาเพิ่มนี้มันทำให้ ทรมานมากกว่าเดิมอีก รองถามคนส่วนใหญ่ในเซิฟสิครับว่าตอนนี้เขาเล่นเปิดเอฟเฟิคกันไม

Drkneero

• Newbie
  • *
เรื่องปัญหาบัคเทรยิงไม่ออกเวลาหยุดเวลา ปัญหาบัคอะไรอีกมากมาย ทีมงานแก้ปัญหาได้หรือยังค่ะ
จะแก้ปัญหาได้ชาติไหน ปีไหน หรือหาหนทางแก้ไขปัญหาบ้างหรือยัง
เรื่องเอฟเฟคมันสวยงามก็จริงค่ะ แต่....เด็กอนุบาลเท่านั้นล่ะค่ะจะชอบสีสันระรานตาเหมือนอมยิ้ม
มากกว่าคุณภาพที่สมควรจะได้และสมควรจะมีหรือได้รับ
แต่เด็กอนุบาลมันยังกดพิมพ์ภาษาบนแป้นคีย์บอร์ดไม่ได้นะค่ะ ถึงมันกดได้มันก็ทุบคอมทิ้งค่ะ
เพราะเจอปัญหาบัค โรค แลค หลุด ต่างๆมากมายแบบนี้แล้วคุมตัวเองไม่อยู่

LIKE
เอาออกเถอะ ใส่ไปทำไม ไม่เข้าใจ
Ii_RAY_iI นรก
ร่วมกันลงชื่อ เอาเอฟเฟกตี+ออก
ใส่ชื่อตัว+เซิร์ฟ

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=3183.0

CzL'Jan

• **
 เอาออกไปแหละดีแล้ว   g#019

g#032

P.dz