GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ข่าวดี !!! อัพเดทปัญหาปลอบขวัญล่าสุดวันที่ 23/6/57 จร้าาาาา

บุคคลทั่วไป · 104 · 25073

บัญชีของคุณถูกระงับการใช้งาน

• Full Member
  • อย่ามาไทย
ยกเลิกไอ้ชดเชยเวล 99 ก็ดี

ถึงกูจะขาดทุน แต่ก็ดีกว่าเจอแบบไอ้เม้นบน
  g#040

supra

• Jr. Member
  • **

ถึงกูจะขาดทุน แต่ก็ดีกว่าเจอแบบไอ้เม้นบน
  g#040

จะขาดทุนได้ไง นาย  จุ1  ปล้วเราก็จะได้ เติมซื้อ ของมาเวล ต่อจุ ถึง 6 ไง  g#037 g#037 g#037 g#037 g#037

อิจฉา หรอนาย เราค่าขายของ หายไป เป็นร้อยเอ็ม เลยนะ ยังไงก็ขอเอาคืนหน่อย  #038 #038 #038 #038

อีกอย่าง เควสจุ มันทำง่ายๆ ที่ไหน  เดี๋ยวเกรียน เดี๋ยว แย่งบอส แย่งมินิ   #038 #038 #038 #038 #038

แค่นี้ก็คุ้ม แล้ว ได้คืนหมดแล้ว พอใจแล้ว g#010 g#010 g#010 g#010 g#010

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
การชดเชยเราจะพยายามเร่งมือให้เสร็จไวที่สุดครับ ทีมงานหลายๆ ท่านกำลังนั่งแก้ไขหาทางออกกันอยู่ครับ  g#043

ถ้า ช่วงเวลา ก่อน 20.00 ของวันที่ 15  ผมออนตัวละคร  เวล  41  อาชีพคนทรง 20 ตัว เพื่อทำเควสประจำวันเอาเหรียญกิจกรรม   แสดงว่ามันจะ 99 ทุกตัวเลยใช่ไหม เพราะว่า ผม ออนทุกวัน ช่วง 19.00- 21.00 น  อนมาตั้ง แต่ เดือน เมษายน แระ ผมเข้าใจถูกใช่ไหม หรือยังไง
จะได้เตรียมตังไว้ 20 เอมเพื่อเอาไปจุติ เควส อิอิ

- ถูกต้องแล้วครับ

มีข้อสงสัยค่ะ

กรณีที่ตอนนี้ไม่ใช่อาชีพเดิมที่มีทักษะ C3 อยู่จะได้รับการชดเชยตรงนี้มั้ยค่ะ พอดีเป็นเทรแล้วพึ่งเปลี่ยนเป็นพระไปเมื่อวาน C3 เทรจะได้การชดเชยไหม?

ขอบคุณค่ะ

- หากเป็นตัวละครที่สร้างก่อนวันที่ 11/6/57 จะได้คืนครับ แต่หลังวันที่ 11 จะไม่ได้คืน ซึ่งให้แจ้งเข้ามาอีกครั้งแก้ไขเป็นกรณีๆ ไปครับ

คือจีบอกว่าจะ ปรับให้ทุำกตัวละครที่ออนในวันที่ 11-19 จะปรับให้เป็นเวล 99 แล้วสำหรับผู้ที่จุติอาชีพนั้น จะได้รับกล่องจุตามจำนวนที่ถูกต้อง ?

ถ้าสมมุติ หลังจากเปิดเซิฟวันที่ 25 ตอนนี้้ผมเวล 99 จุ1 จีให้กล่องจุอาชีพผมมาในระดับ 2 แล้วผม ได้ทำการจุติ จาก 1 ไป 2 แล้วยังเหลือกล่องจุติ ยังไม่ได้ใช้
ถ้าผมมากดใช้ผมก็กลับไปจุ 2 เหมือนเดิม มันมีค่าต่างกันตรงไหนหรอครับ ??  woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh

- อย่างแรกถามก่อนครับ จุติ หรือ จุจิตกันแน่ครับ เริ่มสับสนละครับ มาเข้าเรื่องของกล่อง ตัวกล่อง(จุติ)จะกดไม่ได้หากระดับไม่ต่อเนื่องกันครับ คือหากเรา มีกล่องจุติ 2 อยู่ การจะกดกล่องนี้ได้เราต้องอยู่ในร่างที่จุติ 1 เท่านั้นครับ หากน้อยกว่านั้นหรือมากกว่าจะกดไม่ได้ครับ

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

supra

• **
การชดเชยเราจะพยายามเร่งมือให้เสร็จไวที่สุดครับ ทีมงานหลายๆ ท่านกำลังนั่งแก้ไขหาทางออกกันอยู่ครับ  g#043

ถ้า ช่วงเวลา ก่อน 20.00 ของวันที่ 15  ผมออนตัวละคร  เวล  41  อาชีพคนทรง 20 ตัว เพื่อทำเควสประจำวันเอาเหรียญกิจกรรม   แสดงว่ามันจะ 99 ทุกตัวเลยใช่ไหม เพราะว่า ผม ออนทุกวัน ช่วง 19.00- 21.00 น  อนมาตั้ง แต่ เดือน เมษายน แระ ผมเข้าใจถูกใช่ไหม หรือยังไง
จะได้เตรียมตังไว้ 20 เอมเพื่อเอาไปจุติ เควส อิอิ

กรณีที่ตอนนี้ไม่ใช่อาชีพเดิมที่มีทักษะ C3 อยู่จะได้รับการชดเชยตรงนี้มั้ยค่ะ พอดีเป็นเทรแล้วพึ่งเปลี่ยนเป็นพระไปเมื่อวาน C3 เทรจะได้การชดเชยไหม?

ขอบคุณค่ะ

- หากเป็นตัวละครที่สร้างก่อนวันที่ 11/6/57 จะได้คืนครับ แต่หลังวันที่ 11 จะไม่ได้คืน ซึ่งให้แจ้งเข้ามาอีกครั้งแก้ไขเป็นกรณีๆ ไปครับ

คือจีบอกว่าจะ ปรับให้ทุำกตัวละครที่ออนในวันที่ 11-19 จะปรับให้เป็นเวล 99 แล้วสำหรับผู้ที่จุติอาชีพนั้น จะได้รับกล่องจุตามจำนวนที่ถูกต้อง ?

ถ้าสมมุติ หลังจากเปิดเซิฟวันที่ 25 ตอนนี้้ผมเวล 99 จุ1 จีให้กล่องจุอาชีพผมมาในระดับ 2 แล้วผม ได้ทำการจุติ จาก 1 ไป 2 แล้วยังเหลือกล่องจุติ ยังไม่ได้ใช้
ถ้าผมมากดใช้ผมก็กลับไปจุ 2 เหมือนเดิม มันมีค่าต่างกันตรงไหนหรอครับ ??  woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh

- อย่างแรกถามก่อนครับ จุติ หรือ จุจิตกันแน่ครับ เริ่มสับสนละครับ มาเข้าเรื่องของกล่อง ตัวกล่อง(จุติ)จะกดไม่ได้หากระดับไม่ต่อเนื่องกันครับ คือหากเรา มีกล่องจุติ 2 อยู่ การจะกดกล่องนี้ได้เราต้องอยู่ในร่างที่จุติ 1 เท่านั้นครับ หากน้อยกว่านั้นหรือมากกว่าจะกดไม่ได้ครับ

กอบกุนก้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny

mr009

• Newbie
  • *
สงสัยครับ
คือผมสร้างตัวก่อนวันที่11 ครับ แล้วเรียนสกิลc3อยู่ในช่วงที่โรเซิฟ พอดี จะได้c3ที่เรียนไปแล้วคืนไม่ครับ เพราะต้อนนี้c3 ที่เรียนไปหายแล้วครับ

รบกวน จีเอ็ม มาตอบด้วยครับ    woon_huh woon_huh woon_huh

chanoknansiri

• Newbie
  • *

ขอบคุณค่ะ

จุติครับผม  ส่วนเรื่องของกล่องนั้น  คือเรื่องมีอยู่ว่า หลังจากเซิฟโรลและได้เปิดเซิฟวันที่ 19 นั้น จีก็ได้ส่งกล่องจุติระดับมาให้ผม ซึ่งผมได้ทำการเวลใหม่จนได้ทำการจุติ 2 แต่ส่งผลกลับได้ว่าทางจีเอ็มได้กล่องระดับ 1 มาให้ผมตอนนั้นไม่รู้เลยได้กดแต่ผลกลับว่าผมกลับไปเป็นจุ 1 เฉย แล้วที่ผมเวลไปมันมีความหมายยังไงเสียเวลาเปล่าๆหรอ ผมงงมาก ?!!!  ช่วยแก้ไขทีเถอะครับ ยื่นปัญหาไปเป็น 10รอบแม่ง ไม่ตอบกันซักคน !!!  (เดี๋ยวผมจะโทรไปถามละกันครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2014, 21:37:33 โดย chanoknansiri »

• อย่ามาไทย

g#040

จะขาดทุนได้ไง นาย  จุ1  ปล้วเราก็จะได้ เติมซื้อ ของมาเวล ต่อจุ ถึง 6 ไง  g#037 g#037 g#037 g#037 g#037

อิจฉา หรอนาย เราค่าขายของ หายไป เป็นร้อยเอ็ม เลยนะ ยังไงก็ขอเอาคืนหน่อย  #038 #038 #038 #038

อีกอย่าง เควสจุ มันทำง่ายๆ ที่ไหน  เดี๋ยวเกรียน เดี๋ยว แย่งบอส แย่งมินิ   #038 #038 #038 #038 #038

แค่นี้ก็คุ้ม แล้ว ได้คืนหมดแล้ว พอใจแล้ว g#010 g#010 g#010 g#010 g#010

รบกวนคุณมึงศาสตราแจนร์์์์์แปลให้ทีดิ

นายจุ 1 ? อ๋อ เรากากไม่จุหรอก  แล้วเราก็จะได้,,เติมซื้อ,,ของมาเวล,,ต่อจุ,,ถึง,,6,,ไง >> งงแดก

อ่านรอบที่ 10 แล้วยังแปลเป็นไทยไม่ออกเลย

อิจฉาดิ เพราะไม่มีโอกาสกลับไปเอา ถ้าให้กรอกไอดีพร้อมๆกันรับของได้เลยเรื่องก็จบแล้ว ระบบเลเวลของเกมจะได้พังไป 1 รอบจุติ

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
สงสัยครับ
คือผมสร้างตัวก่อนวันที่11 ครับ แล้วเรียนสกิลc3อยู่ในช่วงที่โรเซิฟ พอดี จะได้c3ที่เรียนไปแล้วคืนไม่ครับ เพราะต้อนนี้c3 ที่เรียนไปหายแล้วครับ

รบกวน จีเอ็ม มาตอบด้วยครับ    woon_huh woon_huh woon_huh

ได้ครับ ถ้าไม่ได้ให้รีบแจ้งมาเลยครับ g#024 g#031
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

MarCus_KP

สงสัยครับ คือ C3 ระดับ ต่ำกว่า5 จะ+2  ถ้าC3มากกว่า5 จะ+1

แล้ว ถ้า C3 ระดับ5 พอดี จะ+1หรือ2ครับ

woon_huh

~}:ปีศาจสุรา:{~

• **
ผมมีปัญหาอยู่ว่าผมเพิ่งเวลใหม่จน99เมื่อ ตี3ที่ผ่านมากำลังทำเควสจุ แบบนี้แสดงว่าผมขาดทุนเหรอคับ ไม่ได้เวลคืนเหมือนคนอื่นอะคับ
ตอบหน่อยนะครับ

supra

• **

g#040

รบกวนคุณมึงศาสตราแจนร์์์์์แปลให้ทีดิ

นายจุ 1 ? อ๋อ เรากากไม่จุหรอก  แล้วเราก็จะได้,,เติมซื้อ,,ของมาเวล,,ต่อจุ,,ถึง,,6,,ไง >> งงแดก

อ่านรอบที่ 10 แล้วยังแปลเป็นไทยไม่ออกเลย

อิจฉาดิ เพราะไม่มีโอกาสกลับไปเอา ถ้าให้กรอกไอดีพร้อมๆกันรับของได้เลยเรื่องก็จบแล้ว ระบบเลเวลของเกมจะได้พังไป 1 รอบจุติ

เหนือคำ บรรยาย  เพลีย   g#014 g#014 g#014 g#014 g#014 g#014

Slipknot

ไหน ๆก้ปิดรัว ขนาดนั้น   รับขวัญ ผู้เล่น  เปิด  รีชีพฟรีเวลไม่ลดหน่อยสิ

g#029 g#029 g#029

Alenus

• Newbie
  • *
ขอถามอะไรน่อยนะครับ สำหรับคนที่สร้างตัวละครใหม่ในระหว่าวันที่ 11-19 นะครับ คือผมรู้ว่าจะต้องรอไปก่อนอีก 7 วัน ถึงจะชดเชยให้ หลังจากที่เคยบอกไวแล้วเมื่อประมาณ 2 วันก่อน แต่ผมอยากรู้ว่าจะชดเชย วันของกิจกรรมให้ไมครับ เพราะผมใช้ตัวละครใหม่ทำเควส กิจกรรม รบกวนช้วยตอบทีนะครับ ถ้าไม่ชดเชยให้ผมบอกตรงๆเวลาไม่พอครับไม่ครบ 20 วันน่าจะขาดไป 1 วันเพราะผมทำกิจกรรมมาได้หลายวันพอสมควรไม่อยากให้หายเสียดาย ช่วยตอบน่อยละกันนะครับ GM

g#046 g#046 g#046 g#046 g#046
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2014, 22:30:01 โดย Alenus »

• อย่ามาไทย

g#040

เหนือคำ บรรยาย  เพลีย   g#014 g#014 g#014 g#014 g#014 g#014

เราก็         เพลีย       แต่ไม  ่           เหนื     อ     คำ บ   รรยาย