GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ:ชี้แจงเรื่องเงื่อนไขการรับไอเทมชดเชย กล่องจุติ กล่องจุจิต นะครับ

coalapanda

• Administrator
  • Full Member
ทีมงานได้ทำการชดเชยในส่วนของการจุติ และ จุจิตไปแล้วนะครับ

มีประเด็นที่ต้องชี้แจงดังนี้ครับ

1.เรื่องจุติจิตแห่งอาชีพ

สำหรับเรื่องของการจุจิตแห่งอาชีพนั้นระบบได้คืนผู้เล่นให้อย่างสมบูรณ์แล้วนะครับ เพื่อนๆที่ได้กล่องไปแล้วซ้ำกับที่เราจุติตรงนี้ ผมเข้าใจว่าอาจจะไม่ได้ใช้จิตเดิมที่จุ ยังไงส่งเรื่องมาใน support นะครับ เราจะทำการพิจารณาให้ครับ เป็นไปได้อยากจะแจกกล่องจิตอาชีพอื่นไปครับ ตรงนี้ขอให้แจ้งเรื่องมาก่อนแล้วเราจะพิจารณาให้อีกทีครับ

เงื่อนไขที่จะได้รับกล่องจุติจิตแห่งอาชีพ
-ตัวละครจะต้องทำการจุจิตในช่วงเวลาที่เราโรลครับ คือภายในวันที่ 11-19 มิถุนายน 2557 ครับ
-เราเคยจุจิตอะไร จะได้จิตนั้นคืนมาครับ โดยเทียบข้อมูลวันที่ 11 กับวันที่ 19 ครับ

เมื่อกดใช้กล่องจิตแห่งอาชีพจะเป็นอย่างไร
-ตัวละครจะกลายเป็นคาเดทเลเวล 1 ครับเหมือนเราเพิ่งจุติใหม่ๆ

2.เรื่องกล่องจุติแบบต่อยอด ระดับ x

ขณะนี้ระบบยังส่งให้ผู้เล่นไม่ตรงกับระดับจุติตัวละครนั้นๆอยู่นะครับ ทีมงานกำลังแก้ไขโค๊ดในครั้งนี้อยู่ครับและจะทำการจัดส่งให้อีกครั้งภายในวันพรุ่งนี้ครับ

เงื่อนไขที่จะได้รับ
-ตัวละครจะต้องทำการจุติในช่วงเวลาที่เราโรลครับ คือภายในวันที่ 11-19 มิถุนายน 2557 ครับ
-เราเคยจุติอะไร จะได้กล่องนั้นมาครับ โดยเทียบข้อมูลวันที่ 11 กับวันที่ 19 ครับ

ตัวอย่างเช่น
วันที่ 19 ตัวละครเราจุ 5 หลังจากนั้นถูกโรลมาวันที่ 11 ตัวละครเราเหลือจุ 3  เราจะได้ไอเทมดังนี้

--กล่องจุติแบบต่อยอด ระดับ 4
--กล่องจุติแบบต่อยอด ระดับ 5

เมื่อกดใช้กดกล่องจุติแบบต่อยอด จะเป็นอย่างไร

ถ้าในขณะนี้ตัวละครเราจะ 3 อยู่ จะกลายเป็นคาเดทเลเวล 1 สถานะจุติ 4
หลังจากนั้นก็กด กล่องจุติแบบต่อยอด ระดับ 5 เพื่อให้กลายเป็น คาเดทเลเวล 1 สถานะจุติ 5 ครับ
ย้ำอีกครั้ง ตัวเราจะกลายเป็นคาเดทเลเวล 1 ครับ

สำหรับเพื่อนๆที่ฟิตเวลเลยจุดนี้ไปแล้ว เพื่อนๆสามารถใช้ตัวละครอื่นกดกล่องนี้ได้ครับ ถือว่าเป็นของแถมที่ทีมงานชดเชยให้

กรณีอื่นนอกเหนือจากที่ผมได้แจ้งไปถือว่าบัคครับ ให้แจ้งมาที่ support.gameindy.com แจ้งบัคจะรักนะ  g#031 g#031 g#031
สำหรับเพื่อนๆที่สร้างตัวละครภายในวันที่ 11-19 จะไม่ได้รับการชดเชยในส่วนนี้ แต่ทางทีมงานไม่ได้ทิ้งนะครับ จะทำการเขียนโค๊ดใหม่สำหรับชดเชยผู้เล่นกลุ่มนี้อีกครั้งนึงครับ

ใครงงๆ สงสัย สามารถสอบถามได้ในกระทู้นี้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2014, 02:51:42 โดย coalapanda »

_JN_

• Jr. Member
  • **
ในไอดีเดียวกัน วิซาด ผมจุติ1 ได้กล่องจุติแบบต่อยอด ระดับ2 มา
ถ้าผมจะให้ชาร์ปไอดีเดียวกันจุติ4กด จะกดได้มั้ยครับ

'"เส็งคเคร็งงง'"

• **
ในไอดีเดียวกัน วิซาด ผมจุติ1 ได้กล่องจุติแบบต่อยอด ระดับ2 มา
ถ้าผมจะให้ชาร์ปไอดีเดียวกันจุติ4กด จะกดได้มั้ยครับ
ไม่น่าได้ครับ มันจะบอกว่าเงื่อนไขไม่ถูกต้อง

jane777

• Newbie
  • *
  • คนไทย สายเลือดร้อนแรง!!
ก่อนโรเวล99เวลใหม่อีก เซงวะ ถ้าผมจุ2วันที่16 แล้วมะวานจุใหม่จุ2ใหม่วันนี้ได้กล่องจะกดได้มั้ยเป็นจุ3หรือไม่ได้ถ้าไม่ได้แล้วกล่องผมจะเอาไปทำไรอะ

OIshIE

• **
ตอนนี้เป็นเทรเวล 59 อยู่ครับจิตเทรไปวันที่ 16 แล้วได้กล่องเทรมา ต้องกลายเป็นคาเดนใหม่ใช่ไหม แล้วจะมีการเปิด รีอาชีพไหมครับ

'"เส็งคเคร็งงง'"

• **
ตอนนี้เป็นเทรเวล 59 อยู่ครับจิตเทรไปวันที่ 16 แล้วได้กล่องเทรมา ต้องกลายเป็นคาเดนใหม่ใช่ไหม แล้วจะมีการเปิด รีอาชีพไหมครับ

กดปุบเป็นคาเดทเว่ว 1 ครัช  woon_hurt

ComComCom9

• Newbie
  • *
 woon_cry      g#046 g#046   ทำแบบมันจะได้อะไร จุไป 2ตัวหาย2ตัว แลัวยังจะให้เล่นใหม่อีกหรอ ได้ กล่องมา เปิดทำไรไม่ได้ ผมมี คนทรง จุ5 พาลาดิน จุ4 เล่นไม่มีหยุดแลัว  ผมจะทำไง  mk'  g#046 จะว่าอะไรผู้เล่นที ไม่มี เวลา จุ ละ ครับ ผมไม่มี เวลา จุ เลย วัน 1 ได้เวลแค่ 81 เอง ผมเสียใจน่ะครับ พาลา 99แลัวแต่ยังไม่จุ กำลังไป 5

จากคนทีเล่นเกมจะแต่ bate จนมาถึงวันนี้ ตัวละ หาย หมด เชง ผอบ โหดๆๆๆ หายหมดมีอยู่ 5 ตัว เซนสงคราม หาย เซน คนทรง หาย อีก ไม่มี ป.ลไม่มีเวลา เล่นอีก เรียนต่างประเทศ

ผมขอถามตรงๆๆๆ เลย ถ้าคนทีจุ เหมือน ผม ตัวละคร ไม่หายไป แต่ ขอผมหาย ครบ 2 ตัว เลย  g#040 g#035 g#016

Deil_PooH

• Newbie
  • *
ก่อนโรล เวล81จุ6 หลังโรล98จุ5 เมื่อวานเก็บเวลจน99 ถ้าคุนให้กล่องจุ6มาแล้วเป็นคาเดทเวล1 คือกุเวล99แล้วครับกุทำเควสจุเอาก้อได้ครับ ควายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

Deil_PooH

• Newbie
  • *
ก่อนโรล เวล81จุ6 หลังโรล98จุ5 เมื่อวานเก็บเวลจน99 ถ้าคุนให้กล่องจุ6มาแล้วเป็นคาเดทเวล1 คือกุเวล99แล้วครับกุทำเควสจุเอาก้อได้ครับ        -----------------------                  ควายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

chanoknan2540

• Newbie
  • *
ในช่วงโรลผมได้จุติจนผมจุ 2 เวล 91 แต่พอโรลกลับผมกลับเป็น เลเวล 96 จุติ 1  พอหลังเซิฟโรลผมได้เวลจน 99 จุติ กล่องไปอีก 1 รอบ
ในกรณีนี้ จีจะคืนให้ ผมเป็นจุ 2 เวล 91 +C3 ที่ได้ทำไว้ไหมครับ เหนื่อยนะครับๆ  woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry

yeif

• Newbie
  • *
แล้วจิตที่จุไปเมื่อวานกับเควสยารักษาสัตว์ละ  g#030 g#030  ก็สูญเปล่านะสิ woon_5555 woon_5555

คิดซะว่าฝันงั้นหรอ   woon_huh  g#046

Nakarade7

• Newbie
  • *

coalapanda

• Administrator
  • Full Member
กล่องจุ กล่องจิต รับที่ไหนค่ะ เพราะหาไม่เจออะ

ในส่วนนี้มีผู้เล่นบางคนได้รับบางคนไม่ได้รับ ทีมงานจะชดเชยให้ภายในวันจันทร์อีกครั้งนึงครับ