GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : ปิดปรับปรุงเซิร์ฟเวอร์วันที่ 12 มิถุนายน 2557 เวลา 11.30-11.35 น.

coalapanda

• Administrator
  • Full Member

ปิดปรับปรุงเซิร์ฟเวอร์ประจำวันที่ 12 มิถุนายน 2557  ตั้งแต่เวลา 11.30 น. - 11.35 น.

เนื่องจากปัญหาเซิร์ฟเวอร์ล่มบ่อยครั้งในช่วงที่ผ่านมาทีมงานจะขอปิด สกิล สายเสาอาคม ของอาชีพคนทรง จำนวน 7 สกิลดังนี้

สกิลที่ปิด
1.เสาอาคมแห่งการรักษา
2.เสาอาคมคลื่นพลังเวท
3.เสาอาคมลงทัณฑ์
4.เสาอาคมศักดิ์สิทธิ์
5.เสาอาคมแห่งเงา
6.ผนึกเสาอาคมสถิตร่าง
7.ค่ายกลนรกสี่ทิศ

โดยทีมงานจะทำการปิดตั้งแต่วันที่พฤหัสบดีที่ 12 มิถุนายน 2557 เวลา 11.30 น. - วันจันทร์ที่ 16 มิถุนายน 2557 เวลา 10.00 น. เพื่อติดตามปัญหาดังกล่าว

ทั้งนี้ทางทีมงานจะทำการเปิดรีสกิล/สเตตัส ให้กับทุกๆตัวละคร ทุกๆอาชีพ จำนวน 1 ครั้ง

และคูณ EXP 150% Drop 120% ตลอดช่วงเวลาที่ปิดสกิลสายเสาอาคมครับ เพื่อเป็นการชดเชยในส่วนนี้ครับ

ทางทีมงานต้องขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ขอให้ผู้เล่นหลีกเลี่ยงการ Login เข้าระบบเกมในช่วงวันและ เวลาดังกล่าว

เพื่อป้องกันความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น

ประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2014, 11:23:13 โดย coalapanda »

-IlI_TimeThai_IlI-

• Jr. Member
  • **
ปิด ตลอด หรือ ว่าปิดชั่วคราวคับท่าน ถ้าปิดตลอดเดียวก็มีคนมาโว๊ย  woon_5555

MarCus_KP

้เปิดรี 2รอบ ไม่ได้หรอ ตอนช่วงปิดสกิลพวกเสาอาคมนี่ ก้จะได้รีไปเล่นสายอื่น พอเปิดสกิลเป็นปกติ ก้จะได้รีกลับมาเล่นสายนี้คืน - -

ป.ปูม

• **
  • ~ใต้ฟ้าสีคราม~
 #038 รีปายๆ  เอารีอาชีพ มาด้วยจะดี = =

*~ช้างน้อยคลับ~*, *~Ca$p€r~*, -:-สมาคมลึกลับแห่ง~อาโปบิส-:-
ปัจจุบัน :ตัวละคร PooM_AE90 จุ 6 ตัวเดียว* ผมไม่ได้เล่นนะครับ โปรดระวังคนแอบอ้าง

กระดุ๊กกระดิ๊ก

• **
ส้นตีนแท้ครับจีเอ็ม ละทีนี้จะเวลยังไงล่ะครับ เพิ่งกดวีกับเส้นเมื่อเช้ามาเล่นคนทรง เพิ่งอัพสกิลเวล 41 ตอน 10 โมงกว่าๆ ตอนนี้ประกาศปิดสกิลอีก ผมจะตีมอนเก็บเวลไงครับ ถึงคุณมึงจะเปิดคูณ 400 % คุณมึงจะให้ผมเอาลูกแก้วไปทุบหัวมอนเหรอครับ ไอ่สัส

• **
กูถามอีกนิด พอวันจันทร์หลังจากแก้ปัญหาเสร็จ มึงจะให้รีสกิลฟรีอีกมั้ย

coalapanda

ขอตอบชี้แจงเป็นข้อๆนะครับ
1.ทีมงานไม่ได้อยากปิดสกิลคนทรงสายเสาอาคมครับ แต่ที่เราปิดเพราะว่าเราจะได้โฟกัสปัญหาเซิร์ฟเวอร์ล่มรัวๆตลอดช่วงเวลาที่ผ่านมาครับ โดยเราจะทดสอบปิดถึงวันจันทร์ที่ 16 มิถุนายน 2557 เวลา 10.00 น. ครับ

2.เราจะเปิดให้รีอีกครั้งครับ หากทีมงานตรวจสอบพบบัคที่ทำให้เซิร์ฟล่มและสกิลสายเสาอาคม นั้นสามารถกลับมาใช้ได้เหมือนเดิมครับ

3.ต้องขออภัยสำหรับปัญหาที่เกิดขึ้นด้วยครับ

• **
1.ทีมงานไม่ได้อยากปิดสกิลคนทรงสายเสาอาคมครับ แต่ที่เราปิดเพราะว่าเราจะได้โฟกัสปัญหาเซิร์ฟเวอร์ล่มรัวๆตลอดช่วงเวลาที่ผ่านมาครับ โดยเราจะทดสอบปิดถึงวันจันทร์ที่ 16 มิถุนายน 2557 เวลา 10.00 น. ครับ

2.เราจะเปิดให้รีอีกครั้งครับ หากทีมงานตรวจสอบพบบัคที่ทำให้เซิร์ฟล่มและสกิลสายเสาอาคม นั้นสามารถกลับมาใช้ได้เหมือนเดิมครับ

3.ต้องขออภัยสำหรับปัญหาที่เกิดขึ้นด้วยครับ

ในข้อ 2. ถ้าไม่สามารถนำกลับมาใช้ได้ล่ะ หากสกิลสายเสาอาคมมันเป็นบัคที่ทำให้ล่มจนไม่สามารถกลับมาใช้ได้ล่ะ

ในข้อ 2. ถ้าไม่สามารถนำกลับมาใช้ได้ล่ะ หากสกิลสายเสาอาคมมันเป็นบัคที่ทำให้ล่มจนไม่สามารถกลับมาใช้ได้ล่ะ
ไม่มีแบบนั้นหรอกครับ บัคทุกบัคแก้ไขได้ ไม่งั้นจะมีโปรแกรมเมอไว้ทำไม - -

OrChidS

สำหรับเรื่องสกิลเสาอาคมที่ว่าเป็นสาเหตุที่ทำให้ล่ม ผมว่า ไม่น่าใช่
เพราะเท่าที่ทดสอบตั้งแต่แรก ไม่มีปัญหาขนาดทำให้เซิร์ฟล่ม
หรือมีการปรับอะไรใหม่แล้วผมตกข่าว

FI2sTy

• Newbie
  • *
กรรมแล้วผมดันเติมเปิด ยากล้ามเนื้อ กะ หนูขี้เกียจ (เช่า) ไปตัวคนทรงด้วยดิ  g#041  g#041  g#041

killer

• Newbie
  • *

coalapanda

กรรมแล้วผมดันเติมเปิด ยากล้ามเนื้อ กะ หนูขี้เกียจ (เช่า) ไปตัวคนทรงด้วยดิ  g#041  g#041  g#041

ผมก้อเปิดยากล้ามเนื้อใส่ตัวคนทรงเหมือนกันอะทำไงดี

ส่ง support มาเลยครับ เดี๋ยวผมคืนให้  g#031 g#031 g#031

ลิ้งนี่เลยนะครับ http://support.gameindy.com/

www_r

• Newbie
  • *