GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มาโพสรูปที่ตัวเองวาดกันเถอะ!!!

555

• Jr. Member
  • **
  • โลกคือหนังสือเล่มใหญ่เล่มหนึ่ง ผู้ที่ไม่ออกจากบ้าน ย่อมอ่านหน้าเดียวเท่านั้น

CHoCoLaT.e

• Full Member
  • ปิดเทอมแล้วเฟร้ย~
คนหายไปไหนหมดนะ แวะมาแปะภาพหน่อยได้เมาส์ปากกาแล้วเสร็จเราค่ะ 555 g#009

ปล.ที่จริงมีภาพลงสีตัดเส้นแล้วนะ แต่ว่าชอบภาพร่างภาพนี้สุดเพราะมันดูมีชีวิตชีวากว่าตอนตัดเส้นกับลงสีแล้ว g#002

ปล2.วาดลูกฟุตบอลไม่เป็นค่ะ ใครวาดเป็นสอนข้าพเจ้าที lllorz

Ryuusei Boy!!

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member
หวาวๆๆๆ แต่ล่ะคนพัฒนาขึ้นกันทั้งนั้นเลย แต่น้องเอไม่ยอมแพ้หรอกนะ น้องเอก็พัฒนาขึ้นเหมือนกันนะเออ ฮ่าๆ
ไม่ได้เข้ามาบอร์ดอสุรานานมากมาย คิดถึง T^T วันนี้น้องเอเอาผลงานเก่า-ใหม่มาโชว์ครับผม อิอิ

อันนี้งานวิชาเพิ่มเติม วาดภาพนก งานสุดท้าย น่าจะปี 2556 ( ลืมไปเอาคืนจากอาจารย์ง่ะ เซงเลย ฮือๆ T^T )
*คลิ๊กที่รูปเพื่อดูภาพใหญ่ ( ภาพจริงมันใหญ่มากกกก ไม่อยากให้มันแลค ฮ่าๆ )
- รายละเอียดการวาดนิดๆ หน่อยๆ อิอิ >< จิ้มๆๆๆ

อันนี้งานวิชาภาษาอังกฤษ ของขวัญปีใหม่ให้คนพิเศษ 2557 << อันนี้ก็ไม่แน่ใจอีกเหมือนกัน ว่า 56 หรือ 57 ฮ่าๆๆ
( กะว่าจะส่งไปสิงคโปร์ให้คนที่แอบชอบ แต่ก็ไมได้ส่ง เฮ้อ.. นึกแล้วก็เศร้า ฮ่าๆ )
- รายละเอียดการวาดนิดๆ หน่อยๆ อิอิ >< จิ้มๆๆๆ

อันนี้วาดเล่น เบลดมาสเตอร์หญิง 2556

อันนี้ก็วาดเล่นอีกแล้ว จริงๆ ที่วาดๆ ส่วนใหญ่ก็วาดเล่นหมดอ้ะแหละ แต่ก็แบบว่าตั้งใจเหมือนกันง่ะ ฮ่าๆ Sachi จาก Sward Art Online
อันนี้ปี 2557 ล่ะ พัฒนาๆ อิอิ ( โหย.. นึกแล้วน้ำตาจะไหลทุกทีเลย ซาจิ ฮือๆๆ T^T )

อันนี้วาดคาแรคเตอร์แบบว่า เป้นนักเต้นอะไรประมาณนี้ ฮ่าๆ ก็เลยมีกล้ามนิดนึง 2557 ( นี้เรียกว่านิดนึงได้รึเปล่านะ ฮ่าๆๆ )

อันนี้วาด คุณแม่ของ Izumi Konata ชื่อ Izumi Kanata จาก Lucky Star
ชอบมากเลยเรื่องนี้อยากให้มีภาค 2 มากมาย แต่ไม่มีซะงั้น T^T ฮือๆ เซง 2557

อันนี้ลองวาดตัวละครในเกมส์ออดิชั่นดู ไม่สวยเลย = = 2557 (ไม่มีชุดแบบนี้หรอก ฮ่าๆ)

อันนี้วาดตัวละครจากนิยายเรื่อง ปิดบัญชีรัก ล็อคหัวใจคุณชายตัวแสบ ชื่ออะไรไม่รู้จำไมได้ รู้แค่ว่าเป็นคนผมทองง่ะ อิอิ 2557
- รายละเอียดการวาดนิดๆ หน่อย อิอิ >< จิ้มๆๆๆ

อันนี้วาดเล่นๆ ใครมะรุ ฮ่าๆ เป็นเด็กผู้หญิงผมสั้นตัวน้อยๆ น่าร้ากกก XD' ( มั้งนะ ฮ่าๆๆ )
แต่เหมือนไหล่จะกว้างไปนิดเลยเหมือนผู้ชายเลย ( มั้ง ) ฮ่าๆๆ 2557

และนี่สุดท้ายแต่ไม่ท้ายสุด ฮ่าๆๆ ฝึกวาดหนุ่มก้าม(กล้าม)ปู อิอิ ต้นแบบมาจาก ดารา คุณ อั้ม อธิชาติ

จริงๆ มีอีกผลงานนึงพึ่งวาดเสร็จวันนี้แหละครับ แต่ยังไม่เอาลงดีกว่า ฮ่าๆ ยังไงก็ช่วยติชมและแนะนำด้วยครับผม อิอิ

*ขอบคุณมากครับ >3<'/..

ยารุตะ คุง~

• **
  • โลกใหม่
โอ้ว ไม่ได้อัพมาประมาน 2ปี 555 เอาบ้างนะครับ

╬ ♫♪〃™~☻š‘"’*•。ღ*♥-Berry-Cheescake-_SaKuRa♥*。ღ•*‘"’☺~™〃♪♫ ╬

• **
  • *~ Ja$Min€ ~* >///////< ~๐*•.Pl☻yfaR.•*๐~
ไม่ใช่เราวาดรูปไม่เก่งนะ เราวาดมาจากภาพถ่ายเด๊ะๆเลย

CHoCoLaT.e

• Full Member
  • ปิดเทอมแล้วเฟร้ย~

ช่วงนี้บ้าน้องชูนิดหน่อย (#ไม่น่านิดละ) เลยเอาซักหน่อยติชมได้นะคะกำลังพัฒนาฝีมือค่ะ g#022

ปล.ยารุตะซังวาดเมพมากค่ะ ข้าพเจ้าขอคาระวะท่าน g#008

Ryuusei Boy!!

หวาวว ฮารุตะตันสุโก่ยๆ อิอิ ><

ทุกคนพัฒนาขึ้นเยอะเลย เห็นแล้วอิจฉาง่ะลายเส้นสวย ไม่ทื่อด้วย -0- ของน้องเอยังทื่อๆ อยู่เลย ฮ่าๆ ><

อันนี้ผลงานใหม่น้องเอเมาส์หนูเช่นเคย -0-
ถ้าจำไม่ผิดน้องเอว่าน้องเอเคยวาดประมาณนี้มาแล้วนะไม่รู้อยู่หน้าไหนล่ะ ฮ่าๆ
(หรือว่ายังไมไ่ด้เอาลงหว่า -0-)

- Link :

สำหรับภาพนี้ก็ออกมาจากใจล้วนๆ เลยครับผม ฮ่าๆ เป็นความต้องการส่วนตัว อิอิ
แต่ก็ทำได้จินตนาการและวาดมันออกมาเท่านั้นแหละครับ คงอีกนานเลยกว่าจะถึงวันนั้น ฮ่าๆ

*คลิ๊กที่รูปเพื่อดูภาพใหม่

ยังไงก็ช่วยติชมและแนะนำด้วยน๊าครับ

บางคนอาจจะคิดว่าอ๋ะน้องเอกำลังมีความรักเหรอ? จริงๆ มีมานานแล้วครับ แต่ไม่กล้าบอกเขาสักที ได้แต่รักเขาอยู่ข้างเดียว และห่างๆ
เฮ้อ.. น้องเอไม่รู้ว่าเขามีใจให้น้องเอบ้างหรือเปล่า แต่ที่แน่ๆ ตอนนี้ใจของน้องเออยู่ที่เขาครับ ฮ่าๆ xD'

มีบางคนบอกน้องเอว่าให้ลองเปิดใจให้กับคนอื่นๆ ที่ผ่านเข้ามา หรือทำให้เราหวั่นไหวบ้าง จริงๆ น้องเอก็เคยลองพยายามทำดูแล้วนะ แต่มันไม่ง่ายเลยครับ :(

*ขอบคุณมากครับ

หลังจากห่างหายกันไปนานกับการวาดรูป สัดส่วน แสงเงา โน่นนั่นนี่อยากจะบอกว่า กาก มากมาย เหมือนเดิม = =

ฟอนต์.. ถ้าสังเกตุจะเห็นอยู่สองตัว ใครวาดฟอนต์สวยๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ แล้วก็พวก ทรงผม, accessory ต่างๆ จี้ แหวน เข็มขัด ฯลฯ ไม่ถนัดเลยจริงๆ ครับ =////=

ยังไงก็ ช่วยติชมและแนะนำด้วยนะครับ

ปล. ตาอิก้าม(กล้าม)ปูตาโตมากมาย หลอน - - (อันนี้รู้ตัว ฮ่าๆ)

*(คลิ๊กที่รูปเพื่อดูภาพใหญ่)

*ขอบคุณมากครับ XD'

>>>:"๐Life_EditIoN_ライフ๐":<<<

• Newbie
  • *
  • เสพความวายเป็นชีวิตจิตใจ:)
    • facebook
ไม่ได้เข้ามานาน คิดถึงจัง  woon_cry
เลิกเล่นเกมนี้ไปได้สองปีกว่าแล้ว กลับมาเล่นไปไม่เป็นเลยค่ะ  woon_no 55555
ตอนนี้สิงอยู่ดราก้อนเนสยาวๆแทน 555 รูปที่มาลงส่วนใหญ่ก็เป็นงานวาดในดราก้อนเนสอ่ะแหละ
ตอนนี้ได้เม้าส์ปากกาแล้ว แอบมาแปะงานค่ะ 5555

อันนี้งานเม้าหนูจ้า

แปะๆวาดดินสอ

ฟ้าxแดง จงเจริญヽ(;▽;)ノ

ส้มมมมม.

• ...
  • **
  • ทำไมไม่มองมาว้ะ ทำไม.

^
^
เอามาโพสให้ดูบ้างเลยยยย g#021 g#021 ฮ่าๆๆๆ

>>>:"๐Life_EditIoN_ライフ๐":<<< งามมว้ากกกกก XD', ดราก้อนเนสผมเล่นแล้วมึนหัวง่ะ + แสงจ้ามาก ตารับไม่ไหว ฮ่าๆๆ

ต้องฝึกอีกนานเลย สัดส่วนกับแสงเงายังมั่วๆ อยู่เลย โดยเฉพาะแสงเงา แล้วก็ความเร็วในการวาดยังต่ำอยู่มากกกก TT เห็นคนอื่นๆ วาดโครงกัน 10 วิเสร็จ ผมวาดเป็นนาที xP

วันนี้นั่งรีเมคงานเป็นชั่วโมง(งานเดียว วาดช้าก็งี้แหละ TT) ถ้าใครจำได้ 2012 นี่เคยโพสไปแล้ว น่าจะอยู่หน้าแรกๆ ไม่ก็กลาง มั้ง
(2012 เมาส์หนู, 2014 เมาส์ปากกา)

- 2012

- 2014

บางครั้งเคยคิดว่า "เฮ้ยทำไมเราพัฒนาช้าแบบนี้? ทำไมคนนี้เส้นงามจัง ของเราทำไมมันทื่อแบบนี้นะ?" แต่พอลองย้อนกลับไปดูงานเก่าๆ แล้วเทียบกับงานปัจจุบัน แล้วแบบว่า... รู้สึกภูมิใจในตัวเองมากอะ

ปล. เขินภาพที่วาดแปป มันเรทไปรึเปล่าเนี่ย อิอิ XD'