GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

(งานส่งอาจารย์) รบกวนเข้าไปติชมหน่อยจ้า

まよい ねこ

• จืดจางระดับ 10
  • Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • พ่อค้าเร่ร่อน
http://ces-information.blogspot.com/

http://www.facebook.com/pages/Continuous-Education-and-Scholarship-Information/147013478711700

สองลิงก์นี้จะเป็นข้อมูลเกี่ยวกับการศึกษาต่อต่างประเทศ ทั้งทุนต่างๆครับผม

ส่วนใหญ่ตอนนี้จะเ็ป็นเกี่ยวกับญี่ปุ่นน้า

ใครสนใจของประเทศอะไร อายุเท่าไร บอกได้จ้า เดี๋ยวหามาให้

รบกวนติชม คอมเมนท์ หรือคลิกเฉยๆก็ได้จ้า

ทั้งสองลิงก์คือคะแนนกลุ่มเค้าน้า ฝากด้วยฮะ TwT

ปล. ใครจะเข้าลิ้งก์แรกแล้วรีเฟรชรัวๆก็ไม่มีใครว่า  woon_555 อย่าลืมอ่านเรื่องทุนล่ะ

กร็วก

• มนุษย์ดาวอังคาร
  • Jr. Member
  • **
  • กร็วก!!!!.....มันเป็นใครวะ????!!!!....
     จะโกอินเตอร์แล้ว woon_5555 ขอให้โชคดีกับทางที่เลือกเดินนะครับ ผมก็คงไร้สาระเหมือนเดิมอยู่แบบนี้แหละ woon_555

ปล. เคยอ่านการ์ตูนที่ชาวต่างชาติต้องมาอาศัยอยู่ในบ้านเดียวกับคนที่ไม่รู้จักในญี่ปุ่น ไม่นึกว่าจะมีอยู่จริง  woon_shock

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
http://ces-information.blogspot.com/

ปล. ใครจะเข้าลิ้งก์แรกแล้วรีเฟรชรัวๆก็ไม่มีใครว่า  woon_555 อย่าลืมอ่านเรื่องทุนล่ะ[/color]

ตั้งออโต้รีเฟรช แล้วไปนอน g#009 g#037
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

まよい ねこ

• **
ง่ะ ขอบคุณมากจ้าลุง

ปล. ขอบคุณจ้าพี่กร๊วก จะพยายามทำให้ดีที่สุดจ้า (สอบมากี่ทุนๆผมยังไม่ติดซะที สุดท้ายคงจะเรียนศึกษา-อักษร เอกญี่ปุ่นเอา  woon_hurt)

T0Nz

ตอนนี้ผมยังคิดหน้าคิดหลังอยู่เลยว่าจะไปเบลเยีั่ยมดีมั้ย

เพิ่งได้ทุนมา ตัดสินใจไม่ถูกแฮะ - -

まよい ねこ

• **
โ้อ้ว ถ้าได้ทุนแล้วไม่ติดปัญหาอะไร ไปเถอะจ้า

โอกาสดีๆแบบนี้หายากนะ

T0Nz

♠ ◘ • † ReiTa † • ◘ ♠

• **
  • [ตามหาพี่ไออ์] ^^ เข้ามาดูทุกวันจ้า ^^
เฮือก...อยากได้ทุนไปเรียนต่อที่ญี่ปุ่นแต่ภาษาไม่แข็งเลยญี่ปุ่นแต่ที่เรียนๆมาพอทำได้ (เพิ่งเริ่มเรียนเอก-ภาษาญี่ปุ่นม.4เอง)
อยากได้ทุนไปบ้าง...แต่เกรจกับความรู้คงไม่ถึง เตรียมสอบเทียบระดับ5ไม่ทันด้วย  g#002 เรียนไม่ทัน
-EveryTime You Kissed Me...

กร็วก

• มนุษย์ดาวอังคาร
  • **
  • กร็วก!!!!.....มันเป็นใครวะ????!!!!....
     ตอนนี้อะไรหลายหลายอย่างก็คงไม่พร้อมเป็นเรื่องธรรมดาของทุกคนครับ แต่จนหมั่นฝึกฝน และทบทวน ให้ตัวเองพัฒนาไปเรื่อยเรื่อยครับ เมื่อโอกาศมาถึงตรงหน้าแล้วเราจะได้พร้อมที่จะอ้าแขนรับมันไว้อย่างไม่ลังเล

まよい ねこ

• **
+100 จ้า

แล้วก็นะ สอบเทียบระดับ5 สนญ.เปิดรับสมัครถึงสิ้นเดือนนี้ สมัครที่ตัวเองได้ทุกสาขาจ้า

ผมแนะนำว่าให้ไปสมัครเลย ค่าสมัครประมาณ 600 

(ถ้าสาขาสีลม นั่งบีทีเอสไปลงศาลาแดง เดินออกมา ย้อนขึ้นมา อาคารศรีบุญเรือง เข้าไปหาได้เลยครับผม)

♠ ◘ • † ReiTa † • ◘ ♠

• **
  • [ตามหาพี่ไออ์] ^^ เข้ามาดูทุกวันจ้า ^^
คิดว่าจะยังไม่สอบเทียบน่ะ ครูลองเอาข้อสอบของปีก่อนๆมาให้ทำที่พอทำได้ก็พวกศัพท์
แต่ไวยากรณ์ในข้อสอบส่วนใหญ่ยังไม่เคยเรียนเลย คาดว่าคงเรียนไม่ทันรอปีหน้าแบบ ชัวร์ๆดีกว่า
เพราะค่าสมัครตั้ง 600 บาท เราไม่ได้เป็นคนออกเองเสียดายตังค์  g#017
-EveryTime You Kissed Me...