GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อสุรา 3 มิติ (ร่วมพูดคุยกันหน่อยไหม?)

oposra

• Full Member
คุณ Hot_Get - Po_z เอาตัวอย่างเกมส์ที่ลอก Ragnarok online 2 : The Legend of Second มาก่อนสิ เพราะเกมส์ที่ลอกกราฟฟิกมีเยอะจะตาย

oposra

เกมส์ที่มีลักษณะตัวละครคล้ายกัน (Divina Online) (Iris Online) (Lime odyssey) (Grand Fantasia) (Cloud Nine)

oposra

ถ้ามีคนโครงการรวมเซิร์ฟเวอร์ วุ้นสวรรค์ และ วุ้นดาวดึง ก็น่าจะมีการผสมอสุรา3มิติกับเกมส์ออนไลน์อื่น

oposra

ถ้าโครงการผสมเกมส์ออนไลน์สำเร็จนะมีแค่ไอดีเดียวเล่นได้เป็นสิบๆเกมส์ สามารถเปลี่ยน บรรยากาศเมือง มอนเตอร์ แผนที่ แบบไม่จำเจ และทำเควสได้หลายแบบ และ สามารถฝึกวิชาแปลกๆ เช่น วิชาตัวเบา วิชาวิ่งบนน้ำเป็นต้น และอยากลอกเอาตัวละคร สำนักเส้นหลิน บู๊ตึ้ง ง้อไป๊ มือปืน องค์รักเสื้อแพร์ มาปาร์ตี้กับประเทศบางเล่นแบบจำเจน่าเบื่อมาก และได้ทำเควสแปลกๆและเวลา ปาร์ตี้ PVP PVE ก็ไม่น่าเบื่อ สามารถใช้วอร์ลอร์ สาปพวกองค์รักเสื้อแพร์  ใช้ระเบิดในการถล่มสำนัก ปราสาทประเทศอื่นได้ แต่การรวมเกมส์ออนไลน์นะเป็นไปได้ยากมากๆ

Hot_Get

• ♫ ~ d►_◄b
คุณ Hot_Get - Po_z เอาตัวอย่างเกมส์ที่ลอก Ragnarok online 2 : The Legend of Second มาก่อนสิ เพราะเกมส์ที่ลอกกราฟฟิกมีเยอะจะตาย
แม่ผมสอนครับ ว่า "คนอื่นจะเป็นไงก็ช่าง เราไม่จำเป็นต้องไปทำตามหนิ"

ไม่ใช่ว่าคนอื่นทำได้เรา็ทำได้ หรือเป็นพวกทำตามกระแสเห็นคนอื่นทำเราก็ทำตามบ้างงี้เหรอ เหอะ ๆ  g#014
แล้วคุณรู้ได้ไงว่าเขาลอก เขาแค่อาจจะทำคล้ายก็ได้ อย่าไปหมิ่นประมาทเขาสิ  g#040

oposra

ผมไม่ได้ทำตามกระแสแต่ผมอยากให้อสุรามีเอกลักษณ์ดังเดิมเท่านั้นแหละแต่เป็น 3 มิติ

oposra

คุณ Hot_Get - Po_z อีกแล้วรือเนี่ยผมบอกว่าไม่ได้ลอกแต่ลักษณะตัวละครคล้ายกันก็เท่านั้นเอง คุณหาว่า จะลอกรื้อ ผมไม่ไดบอกว่าให้ลอก แต่ให้กราฟฟิกคล้ายกัน และเรื่อง แม่ผมสอนครับ ว่า "คนอื่นจะเป็นไงก็ช่าง เราไม่จำเป็นต้องไปทำตามหนิ" เป็นก็เป็นคำสอนที่ดีแต่ก็ควรสนใจความรู้สึกคนอื่นบางและให้ทำตามคนที่คุณธรรมดีเลิศ แต่นี่คุณ รายชื่อเกมส์มาบอก นี่คุณจะคิดหนีปัญหารึไง่เนี่ย ขนาดเกมส์ที่มีลักษณะตัวละครคล้ายกันกระผมยังพิมส์บอกเลย เอารายชื่อมาก่อนสิ ผมถึงจะขอโทษคุณ

oposra

ถ้าคุณ Hot_Get - Po_z อยากให้เกมส์ไทยสู่แนวหน้าของโลก คุณก็ควรแสดงความคิดเห็นด้วยนะ woon_5555 woon_5555 woon_5555

oposra

คุณ Hot_Get - Po_z  ถ้าลืมคนสอนนี่ละเข้าเมืองตาริวให้ริวตาตาม อย่าทำตัวนอกคอกละ

oposra

คุณ Hot_Get - Po_z ใครบอกละว่าผมทำตามกระแสตรงไหนผมอยากให้อสุรา 3 d ให้มีลักษณะคล้ายอนิเมะเท่านั้น เพราะอสุรามีพื้นฐานจากเกมส์อนิเมะชั่นนะสิ

และคำสอนว่า แม่ผมสอนครับ ว่า "คนอื่นจะเป็นไงก็ช่าง เราไม่จำเป็นต้องไปทำตามหนิ" มันแปลกๆอย่างไงก็ไม่รู้ ส่งใส่แม่คุณเป็นพวกไม่มีกฏเกณฑ์ woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh
หมายเหตุ ผมถูกแม่สอนว่า เข้าเมืองตาริวให้ริวตาตามนะ

oposra

แม่ผมสอนครับ ว่า "คนอื่นจะเป็นไงก็ช่าง เราไม่จำเป็นต้องไปทำตามหนิ" แม่คุณไม่ใช้พวกผู้ดีนี่นะ ผู้ดีไม่สอนแบบนี่หรอก

oposra

คุณ Hot_Get - Po_z เลิกทำให้มารดาเสียชื่อเสียงได้แล้ว คุณทำให้กระผมผิดหวังอย่างแรง ที่คุณเอาคำสอนแม่ผู้แบบนี่มันไม่ดีนะ คุณนะได้เอาแต่หนีปัญหาไปวันๆเท่านั้นเอง ควรมาคุยให้รู้กันที่กว่าเกมส์ที่ลอก Ragnarok online 2 : The Legend of Second นะ ถ้าไม่บอกแสดงว่านายไม่คนแน่จริง

Hot_Get

• ♫ ~ d►_◄b
ผมไม่ได้ทำตามกระแสแต่ผมอยากให้อสุรามีเอกลักษณ์ดังเดิมเท่านั้นแหละแต่เป็น 3 มิติ
เอกลักษณื ?? เอกลักษณ์ ที่ว่าคือก้อปคนอื่นหรอครับ ??
งั้นคุณก็ไม่เข้าใจคำว่า เอกลักษณื แล้วละครับ  g#014

Hot_Get

• ♫ ~ d►_◄b
คุณ Hot_Get - Po_z ใครบอกละว่าผมทำตามกระแสตรงไหนผมอยากให้อสุรา 3 d ให้มีลักษณะคล้ายอนิเมะเท่านั้น เพราะอสุรามีพื้นฐานจากเกมส์อนิเมะชั่นนะสิ

และคำสอนว่า แม่ผมสอนครับ ว่า "คนอื่นจะเป็นไงก็ช่าง เราไม่จำเป็นต้องไปทำตามหนิ" มันแปลกๆอย่างไงก็ไม่รู้ ส่งใส่แม่คุณเป็นพวกไม่มีกฏเกณฑ์ woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh
หมายเหตุ ผมถูกแม่สอนว่า เข้าเมืองตาริวให้ริวตาตามนะ
ปัญญาอ่อนหรอครับ เราไปเข้าเขาเมื่อไร เขามาเข้าเราตะหาก การศึกษาน้อยหรอครับ

Hot_Get

• ♫ ~ d►_◄b
คุณ Hot_Get - Po_z เลิกทำให้มารดาเสียชื่อเสียงได้แล้ว คุณทำให้กระผมผิดหวังอย่างแรง ที่คุณเอาคำสอนแม่ผู้แบบนี่มันไม่ดีนะ คุณนะได้เอาแต่หนีปัญหาไปวันๆเท่านั้นเอง ควรมาคุยให้รู้กันที่กว่าเกมส์ที่ลอก Ragnarok online 2 : The Legend of Second นะ ถ้าไม่บอกแสดงว่านายไม่คนแน่จริง
อย่าพาดพิงถึงบุพการีครับ หรือคุณเป็นพวกต่ำชหรอ ?