GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ผมโดนโกงไอดี

ep_love17

• Newbie
  • *
ผมซื่อตัวต่อM.Meeแต่แลกด้วยบัตเอแคสราคา349บาท แต่พอเค้าได้ตังไปเค้าดันเปลียนหรัสใหม่ ผมจึงขอร้องไห้จีเอ็มช่วยเอาตัวมาไห้ผมทีได้ปะงับผมมีรูปด้วยที่คุยกันผมจึงขอร้องไห้จีเอ็มช่วยผมทีนะงับ ผมจะชื้อไห้น้องเป็นวันเกิด ช่วยผมทีนะงับ

oh_RaymonDD

• Full Member
เอารูปมาลงทีสิคับ ถ้าไม่มีรูป ก้อดำเนินการไม่ได้คับ  woon_5555

dadnazakab

• Newbie
  • *
 woon_o_o ต้องมีรูปด้วยสืคับ ถ้ามีก็ลงบอร์ดเลยคับ  woon_huh

แต่ถ้าคุณแจ้งทางจีเอ็ม คุณก็จะโดนข้อหาซื้อ-ขาย ไอดีภายในเกม นะคับ

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
กำ แต่ถึงมีรูปก็คิดว่าเค้าคงไม่ดูให้หรอกครับ ซื้อขายตัวผิดกฏอยู่แล้ว แม้ดูล๊อคว่ามีการให้ของกันจริงแต่ต่อไปการซื้อขายก็จะมาแจ้งให้ตรวจสอบอยู่เรื่อยๆ และคนขายก็มาอ้างได้ว่า ผมไม่ได้ขาย คุณมีหลักฐานอะไร และถึงจะตรวจสอบเจอ และถึงแม้จะมีรูปหลักฐาน  ถามว่าทีมงานจะทำไง ก็ต้องลงโทษทั้งคู่ แต่คงเอาตัวละครนั้นให้คุณไม่ได้หรอก เพราะคุณไม่ใช่เจ้าของ เรื่องแลกเปลี่ยนกันด้วยบัตรอันนี้เค้าไม่เกี่ยว เค้าก็ไม่ชดใช้ให้อยู่ดี ซวยไป

หากจะซื้อขายกัน แนะนำโอนถ่ายเข้าไอดีเราไปเลยครับ  ซื้อเค้ามาทั้งไอดี ข้อมูลไอดีเค้า เค้าก็รู้หมด

TAMA

• Sr. Member
ในส่วนนี้ทีมงานได้ตอบทางกระทู้ที่ผู้เล่นได้แจ้งปัญหาเรียบร้อยแล้วครับ
กระทู้ #826