GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เควสเปลี่ยนสีชุดสำหรับสายอาชีพ Credit : ท่าน coalapanda

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา

• Full Member
  • จ๊ะจ๋าเจ้าขา

เควสเปลี่ยนสีชุดสำหรับสายอาชีพ

เงื่อนไขคือ ตัวละครต้องเป็นคลาส 2 และมีเลเวล 70 ขึ้นไป

สีและความสามารถชุด

รายละเอียดเพิ่มเติม
1.การเปลี่ยนสีชุดเป็นการเพิ่มสถานะบางอย่าง และลดสถานะบางอย่างของตัวละครเพื่อให้เหมาะสมกับสกิลคลาสสามของสายอาชีพนั้นๆ
2.ถ้าหากไม่มีสกิลคลาสสามก็จะยังสามารถเปลี่ยนสีชุดได้เช่นกัน
3.การเปลี่ยนสีชุดจะเกิดผลสูงสุดกับสกิลคลาสสามของสายอาชีพนั้นๆ ตามสีชุดของสายอาชีพ

อธิบายได้ด้วยรูปนะครับ

สำหรับตัวสิทธิพิเศษ ต้องใช้ บัตรสำหรับขอเปลี่ยนสีชุด อันนี้ขาย 2000 โซล เพื่อทำการเปลี่ยนอาชีพ และจะได้รับบัฟเปลี่ยนสีชุด 3 ชม.
และหากเวลาของชุดหมดจะต้องการ บัตรขอเพิ่มเวลาของสีชุด 3 ชม ราคา 1000 โซล กด 1 ที  เพื่อเพิ่มบัฟเปลี่ยนสีชุดอีก 3 ชม.  แต่ถ้าบัฟเวลาหมดก่อนจะไม่สามารถต่อเวลาได้นะครับ (สามารถกดใช้ได้เลยไม่ต้องกลับมาคุยที่ NPC)
ยาเปลี่ยนสีกลับเป็นปกติ ราคา 300 โซล  จะใช้สำหรับยกเลิกสีชุดเพื่อมารับเควสเปลี่ยนสีใหม่ หรือกลับเป็นชุดเดิมครับ

ตรงนี้ต้องรอเวลา เป็นระยะเวลา 1 วันจริงนะครับ จากนั้นค่อยกลับมาคุยอีกครั้ง แต่ถ้าหากมาคุยก่อนก็สามารถยกเลิกเควสได้ครับ แต่ถ้ากดยกเลิกแล้วต้องเริ่มทำเควสใหม่นะครับ

รออีก 1 วันจริงเช่นกัน และถ้ากดยกเลิกก็ต้องทำเควสใหม่

รออีก 1 วันจริงเช่นกัน และถ้ากดยกเลิกก็ต้องทำเควสใหม่

ถึงในส่วนสุดท้ายแล้วครับ

ส่วนสุดท้ายนี้จะต้องเสียบิลล่าในการทำเควสครับ โดยปกติจะเสีย 50,000 บิลล่า แต่ถ้าหากเลือก ทางเลือกอื่น

จะเป็นการเล่นเกมทายตัวเลขกับ npc โดยจะเสียค่าทาย 10,000 บิลล่า ซึ่งจะสุ่ม 1-10 ผู้เล่นต้ิองทายให้ตรงว่าเป็นเลขอะไร

ถ้าทายถูกจะเสียเงินจำนวน 10,000 บิลล่าในการเปลี่ยนสีชุดในครั้งนั้น แต่ถ้าทายผิดต้องเสีย 100,000 บิลล่าแทน และได้เปลี่ยนสีชุดครับ

ซึ่งผมแนะนำว่าถ้าต้องการความชัวร์ ยอมจ่าย 50,000 บิลล่าไปดีกว่า ^^'

ในการเปลี่ยนสีชุดโดยการทำเควสนั้น เราจะได้บัฟระยะเวลาการคงอยู่ของชุดถึง 24 ชั่วโมง (ชั่วโมงในเกม ไม่ใช่ชั่วโมงจริงนะ คือถ้าเราออกเกมมันก็ยังอยู่)

แ่ต่ถ้าใช้เงินโซล ซื้อใบเปลี่ยนสีชุด จะได้เพียง 3 ชั่วโมงเท่านั้น(ชั่วโมงในเกมเช่นกัน)แต่สามารถเปลี่ยนได้ทันที โดยไปซื้อบัตรสำหรับขอเปลี่ยนสีชุดจากเจ้าหน้าที่อคาเดมี่ครับ

จุดที่น่าสนใจ

1.ถ้าทำเควสจะได้ระยะเวลาการคงอยู่ของชุดนานกว่าซื้อโซล

2.ผู้เล่นที่ไม่ต้องการทำเควส สามารถเปลี่ยนสีได้จากการซื้อ บัตรสำหรับขอเปลี่ยนสีชุด จากเจ้าหน้าที่อคาเดมี่ หมวด อื่นๆ โดยจะมีระยะเวลาการคงอยู่ของบัฟเพียง 3 ชั่วโมง

3.สามารถเพิ่มระยะเวลาของบัฟได้โดยซื้อ บัตรขอเพิ่มเวลาของสีชุด 3 ชม มาเติมได้ครับ

4.ระหว่างที่มีบัฟเปลี่ยนสีชุดอยู่นั้นไม่สามารถทำเควสนี้ได้

ข้อควรระวัง

1.ชุดนั้นจะเป็นการบ่งบอกถึงสาย ว่าสายใดเป็นอย่างไร มันจะมีค่าพลังบางอย่างที่เพิ่ม และค่าพลังบางอย่างที่ลด ตรงนี้ต้องอ่านดีๆนะครับ ไม่ได้ได้มาแต่ข้อดีอย่างเดียว

2.อย่า้เพิ่มเวลาบัฟมากเกินความจำเป็น ถ้าอยากจะลองขอแนะนำให้ลองดูด้วยระยะเวลาน้อยๆก่อนครับ

3.ในการกำเนิดใหม่หรือจุตินั้น ต้องไม่มีสีของชุดคงอยู่ ไม่งั้นจะไม่สามารถที่จะทำการจุติได้ในขั้นตอนสุดท้าย คือต้องรอให้สีหมดเวลาก่อนถึงจะ จุติได้นั่นเอง

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา

• จ๊ะจ๋าเจ้าขา

เบอร์เซอร์เกอร์ สายบีสต์ วอร์ริเออร์
ข้อดี เพิ่มค่าพลังที่ได้จาก STR จะไปเพิ่มให้อัตราโป๊ะเชะสูงขึ้น
ข้อเสีย  ลดความแรงโป๊ะเชะ
ทักษะขั้น 3 ที่เหมาะสม คือ คำราม

พาลาดิน สายดาร์ค แลนเซอร์
ข้อดี  เพิ่มค่าพลังที่ได้จาก VIT จะไปเพิ่มให้พลังโจมตีสูงขึ้น
ข้อเสีย ลดอัตราการเพิ่มของ MP MAX
ทักษะขั้น 3 ที่เหมาะสม คือ เวทย์ผนึก

เบลดมาสเตอร์ สายเอเลเมนต์ เบลดมาสเตอร์
ข้อดี เพิ่มค่าพลังที่ได้จาก DEX จะไปเพิ่มให้พลังโมตีเวทย์สูงขึ้น
ข้อเสีย ไม่ได้พลังป้องกันจากการเพิ่ม STATUS
ทักษะขั้น 3  ที่เหมาะสม คือ เวทย์แห่งดาบธาตุ

แอสซาซิน สายเวน่อมแมนเซอร์
ข้อดี  เพิ่มค่าพลังที่ได้จาก AGI จะไปเพิ่มให้อัตราโป๊ะเชะสูงขึ้น
ข้อเสีย ลดอัตราการเพิ่มของ HP MAX
ทักษะขั้น 3 ที่เหมาะสม คือ ร่างกายพิษ

ชาร์ปชูตเตอร์  สายอาร์ค ชูตเตอร์
ข้อดี เพิ่มค่าพลังที่ได้จาก DEX จะไปเพิ่มให้อัตราโป๊ะเชะสูงขึ้น
ข้อเสีย  ลดความแรงโป๊ะเชะ
ทักษะขั้น 3 ที่เหมาะสม คือ ล็อคเป้า

เทรเชอร์ฮันเตอร์ สายบีสต์ เทมเมอร์
ข้อดี เพิ่มค่าพลังที่ได้จาก LUK จะไปเพิ่มให้ HP MAX สูงขึ้น
ข้อเสีย ไม่ได้พลังป้องกันจากการเพิ่ม STATUS

วิซาร์ด สายเอเลเมนเทอลิสต์
ข้อดี เพิ่มค่าพลังที่ได้จาก INT จะไปเพิ่มให้ MP MAX สูงขึ้น
ข้อเสีย ลดอัตราการเพิ่มของ HP MAX
ทักษะขั้น 3 ที่เหมาะสม คือ กรงน้ำแข็ง

เครลิค/นัน สายพรีสต์
ข้อดี เพิ่มค่าพลังที่ได้จาก INT จะไปเพิ่มให้พลังโจมตีเวทย์สูงขึ้น
ข้อเสีย ไม่สามารถมีพลังป้องกันได้
ทักษะขั้น 3 ที่เหมาะสม คือ แสงแห่งเทพ

วอร์ลอค สายคอนเจอเรอร์
ข้อดี เพิ่มค่าพลังที่ได้จาก INT จะไปเพิ่มให้หลบหลีกสูงขึ้น
ข้อเสีย ลดอัตรากรเพิ่มของพลังโจมตีเวทย์
ทักษะขั้น 3 ที่เหมาะสม คือ เกราะสะท้อน

เซนจูเรี่ยน สายสไนเปอร์
ข้อดี  เพิ่มค่าพลังที่ได้จาก DEX จะไปลดการร่ายให้เร็วขึ้น
ข้อเสีย  ลดอัตราการเพิ่มของ HP MAX

Credit : ซูกัส

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ

โจเองครับ

• Newbie
  • *
  • @ มาดิ ที่ Jonas789789@hotmail.com

Rest In Peace

เควสมันนานไปหง่ะครับ  g#002 อยู่ได้แค่วันเดียวเอง แถมหาของครบแล้วยังต้องรออีก1วันอีก

สะตอเบอเริ่ม

• Jr. Member
  • **
  • ตอบไม่เยอะ ไม่ได้แปลว่าอ่านน้อย
เควสมันนานไปหง่ะครับ  g#002 อยู่ได้แค่วันเดียวเอง แถมหาของครบแล้วยังต้องรออีก1วันอีก

เป็นทางเลือกครับ สำหรับคนไม่อยากเสียเงินโซล
แถมไม่ใช่อยู่ได้แค่วันเดียว แต่อยู่ได้ตั้ง 24 ชั่วโมง
ถ้าไม่อยากทำเควสก็เสียโซลซื้อใบเปลี่ยนสีชุดเอา หรือประกาศรับซื้อเป็นบิลล่า
แต่จะได้แค่ 3 ชั่วโมง ถ้าอยากเพิ่มเวลาก็ซื้อบัตรเพิ่มเวลาสีชุด
ถ้าไม่รีบและพอจะมีเวลาหาของหรือรับซื้อได้ ทำเควสเอาคุ้มกว่าเยอะ
ปลวกเฝ้าสุสาน

Rest In Peace

เป็นทางเลือกครับ สำหรับคนไม่อยากเสียเงินโซล
แถมไม่ใช่อยู่ได้แค่วันเดียว แต่อยู่ได้ตั้ง 24 ชั่วโมง
ถ้าไม่อยากทำเควสก็เสียโซลซื้อใบเปลี่ยนสีชุดเอา หรือประกาศรับซื้อเป็นบิลล่า
แต่จะได้แค่ 3 ชั่วโมง ถ้าอยากเพิ่มเวลาก็ซื้อบัตรเพิ่มเวลาสีชุด
ถ้าไม่รีบและพอจะมีเวลาหาของหรือรับซื้อได้ ทำเควสเอาคุ้มกว่าเยอะ

อยากให้ลดขั้นตอนการทำน่ะครับ แบบ ที่ให้หาเล็บนกเพลิง อันสุดท้ายน่าจะเปลี่ยนได้เลย

.P a t c h a :)

#038 #038 #038

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
อ้างถึง
รายละเอียดเพิ่มเติม
1.การเปลี่ยนสีชุดเป็นการเพิ่มสถานะบางอย่าง และลดสถานะบางอย่างของตัวละครเพื่อให้เหมาะสมกับสกิลคลาสสามของสายอาชีพนั้นๆ
2.ถ้าหากไม่มีสกิลคลาสสามก็จะยังสามารถเปลี่ยนสีชุดได้เช่นกัน
3.การเปลี่ยนสีชุดจะเกิดผลสูงสุดกับสกิลคลาสสามของสายอาชีพนั้นๆ ตามสีชุดของสายอาชีพ

ตรงข้อสามมันช่วยด้วยจริงหรออ่ะ ทำให้ผลของสกิลแรงขึ้นไรงี้ป่าวอ่ะ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ