GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทางลัดวิธีหาเงิน!!2015

เต้

• ..
  • Newbie
  • *
  • ???
    • ..
 woon_no woon_no วิธีที่นายใช้มันยากไปหน่อยนะไม่ได้มี 2ตัวอ่ะ มันต้องมีคนช่วยฆ่ามอนถึงจะได้ของเยอะ แต่ถ้าไม่มีคนช่วยแล้วจะทำยังไง ???  woon_no woon_no
....

Goldqueenscarab

• 8ปี อสุรา ♥
  • Newbie
  • *
  • อวสาน8ปี...PJ1 ไม่เหมือนเดิม
ถ้าเวล 41 จะไม่ดรอปจ้า อาจจะเป็นเพราะว่า เวลมันห่างกับมอนเตอร์จนเกินไป มั้งจ้า ประมาณนี้แหละจ้า ลองแล้ว เวล41 ไม่ดรอปแต่ 40ดรอป จ้า  g#029 ตกทุกตัวเลย

Ohiisss ♥

• เจือก .
  • Newbie
  • *
  • ดีออกตังเม!
woon_no woon_no วิธีที่นายใช้มันยากไปหน่อยนะไม่ได้มี 2ตัวอ่ะ มันต้องมีคนช่วยฆ่ามอนถึงจะได้ของเยอะ แต่ถ้าไม่มีคนช่วยแล้วจะทำยังไง ???  woon_no woon_no
เจ้าของบอร์ดหมายถึงใช้ตัวละครตัวเดียวนะคะ
คือใช้แค่คนทรงของเราตัวเดียว ทำให้ตัวละครเหลือเวล40ละไปดรอปของมาขายคะ ไม่ได้ใช่ตัวละคร2ตัว

• Newbie
  • *
  • อวสาน8ปี...PJ1 ไม่เหมือนเดิม
คนทรงมี C3 ด้วยหรอครับ  woon_huh
คนทรงไม่มีc3แต่เรา กดใช้ฝึกทักษะc3 เพื่อไม่เอาEXPเวล ไงจ้า ใช้ร่างนักปราชตั้งเสา แล้วก็ สิงเสา ไปเลยจ้า มอนตายง่าย

Ohiisss ♥

• เจือก .
  • Newbie
  • *
  • ดีออกตังเม!
ถ้าเวล 41 จะไม่ดรอปจ้า อาจจะเป็นเพราะว่า เวลมันห่างกับมอนเตอร์จนเกินไป มั้งจ้า ประมาณนี้แหละจ้า ลองแล้ว เวล41 ไม่ดรอปแต่ 40ดรอป จ้า  g#029 ตกทุกตัวเลย
เจ้าของบอร์ดรู้ดีจังคะ >< ติดตามค้าา  woon_love

• Newbie
  • *
เจ้าของบอร์ดหมายถึงใช้ตัวละครตัวเดียวนะคะ
คือใช้แค่คนทรงของเราตัวเดียว ทำให้ตัวละครเหลือเวล40ละไปดรอปของมาขายคะ ไม่ได้ใช่ตัวละคร2ตัว
ใช่แล้วครับ ตัวละครเดียว ทำให้ตัวละครเวล 41แล้วเปลี่ยนอาชีพเป็นคนทรง แล้วไปลดเวลด้วยนะจ้า อย่าลืมกด ฝึกC3 เพื่อไม่ไห้เวลอัพนะ ทุกครั้งที่ิิออกเกมและหลุด ต้องกดใหม่นะจ้า ไม่งั้นเวลพุ่ง  g#017

• Newbie
  • *
เจ้าของบอร์ดรู้ดีจังคะ >< ติดตามค้าา  woon_love

ขอบคุณครับ

Sdayu

• Newbie
  • *
ไหนๆ ก็ไหนๆ ล่ะครับ ผมขอถามเรื่องอัตราดรอปหน่อยครับ ทำไมเวลาชิงสมบัติบางครั้งไม่ค่อยได้ของเลยครับ  และ เวลาใช้อาชีพอื่นตีมินิ ก็ ไม่ค่อยดรอปล่ะ
 ทั้งที่ อัตราดรอบก็เยอะ หรือเป็นเพราะต้องอาชีพเทรอย่างเดียว  woon_huh

• Newbie
  • *
ไหนๆ ก็ไหนๆ ล่ะครับ ผมขอถามเรื่องอัตราดรอปหน่อยครับ ทำไมเวลาชิงสมบัติบางครั้งไม่ค่อยได้ของเลยครับ  และ เวลาใช้อาชีพอื่นตีมินิ ก็ ไม่ค่อยดรอปล่ะ
 ทั้งที่ อัตราดรอบก็เยอะ หรือเป็นเพราะต้องอาชีพเทรอย่างเดียว  woon_huh

ผมว่าไม่จำเป็นต้องอาชีพเทรนะครับ อาชีพอื่นก็ดรอปครับ ทำอัตตราดรอปเยอะๆ ก็น่าจะดรอป แต่อาชีพเทรได้เปรียมากกว่าเลยครับ สมมุติว่า เจอวุ้นเทพ กดดรอป2ชิ้น ดรอป*2 อัตตราดรอปน่าจะยุราวๆ ประมาณ 700-800 + สกิว777=1200+ เลยนะครับ แล้วชิง สมบัติ ถ้าโชคดีได้ขนนก 2ชิ้น แล้วตีวุ้นเทพตายอีก ได้ 2 ชิ้น มันได้เปรียบเยอะมากเลยครับ ^_^ ถ้าเน้นหาของเล่นเทรเลยครับ ชิงสมบัติติดเกือบ 100เปอร์เซ้นครับ ก็นะ นักล่าสมบัติ แล้วอีกอย่างนะครับ ลองจุติ6รอบดูรึยังครับ ถ้า 6รอบแล้ว ผมว่าอัตตราดรอปก็น่าจะโอเคแล้วในการดรอปของ ผมว่าน่าจะแล้วแต่ดวงนะ
(สำหรับเซิฟทดสอบนะครับ)   g#010 ถ้าจะให้ชัวร์ต้องรอผู้รู้มาตอบนะครับเพราะผมยังไม่ค่อยรุ้อะไรมากมายจ้าาาา

Sdayu

• Newbie
  • *
เหอะๆ เล่นไม่เคย จุ6 ทันซะทีก็เลยไม่รู้

• Newbie
  • *
เหอะๆ เล่นไม่เคย จุ6 ทันซะทีก็เลยไม่รู้
*500 หรือ *300 ขวดเดียวก็ ได้ 3-6 รอบแล้วจ้า แล้วแต่ความขยันเลย ถ้ามีของ มีคนพา สบายมาก *500 ขวดเดียวจุ6 จุ1ครั้งประมาณ5-8 นาทีจ้า สู้ๆนะคับ g#031 g#031

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
อยากรู้ว่าทำไมต้องเวล40ละคั่บ เวลอืนไม่ได้หลอ

ระบบของเซิฟทดสอบเซ็ตไว้แบบนี้ครับ
ถ้าเลเวลเกิน 40 ไอเทมดรอปที่มีขายในร้านจะไม่ดรอปครับ
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

ipyoyoyo

• Newbie
  • *
ถามหน่อยครับ  ทำไมวันนี้ผมไปลองแล้วมันไม่ดรอปเลยอะครับที่แมพมังกร  ตัวละครเป็นคนทรงเวล 40 ครับ

• Newbie
  • *
ถามหน่อยครับ  ทำไมวันนี้ผมไปลองแล้วมันไม่ดรอปเลยอะครับที่แมพมังกร  ตัวละครเป็นคนทรงเวล 40 ครับ
ตอนนี้ออนยุไหมอ่า เด่วจะลองเดินไปดูให้ ถ้าออนขอชื่อตัวละครหน่อยจ้า ปกติก็ทำได้นะ  g#025 แล้วไม่ทราบว่าเซิฟไหนอ่า ทำได้แต่เซิฟนรกนะ