GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทางลัดวิธีหาเงิน!!2015

Goldqueenscarab

• 8ปี อสุรา ♥
  • Newbie
  • *
  • อวสาน8ปี...PJ1 ไม่เหมือนเดิม
ต้องบอกว่า จะหาเงินด้วยวิธีนี้สามารถทำได้ก็ต่อเมื่อเวลา 17.00-00.00 เท่านั้นนะ เป็นวิธีที่ไวมากโดยไม่เสียโซลเลย

ขั้นแรก ต้องมีตัวละครเวล40 อาชีพอะไรก็ได้ แต่แนะนำคือ "คนทรง" เพราะว่าสามารถใช้สกิวได้ครบทุกสกิว และมีท่าหมู่เยอะ (วิธีการทำให้ตัวละครเวล40 นั้นมีหลากหลายวิธี 1.ให้มอนฆ่าแล้วเกิด 2.หาค่ากรรมแล้วไปฆ่าตัวตาย 3.ตายแล้วกดชุบ (อย่าเก็บเปอจนเยอะเกินไปเพราะจะทำให้เวลลดยากเสียเวลามากจ้า)

ขั้นที่สอง คือสิ่งของที่ต้องเตรียมนะ เมือมาต้นๆเราจะยังไม่มีอะไรหลอกนะ หาซื้อของถูกๆแค่นี้ก่อนขยันเดินหน่อย พอเรามีเงินแล้ว ซื้อ "ยาดรอป2ชิ้น" แล้วก็ "กระเป๋าพิกม่า" มันจะทำให้แบกได้เยอะขึ้นและก็ไม่เสียเวลามากจ้า

ขั้นที่สาม อันนี้ค่อนข้างสำคัญมากเมื่อเรามีเลเวล40แล้ว ต้องกด "ฝึกทักษะคลาส3เพื่อไม่รับEXPให้เวลขึ้น" ถ้าหลุดแล้วลืมกด เวลอาจพุ่งไปถึงเวล44ได้ ลดยากเลยนะ ต้องระวังไว้

ขั้นที่สี่ เมื่อเราพร้อมแล้วก็ไปทดสอบกันเลยจ้า มาแมพนี้เลย ถ้ำภูเขาไฟ แต่เราจะไม่เข้าถ้ำนะ เราจะอยู่นอกถ้ำ (หลายๆคนคงรู้จักยุแล้วแมพมังกร)

มาถึงขั้นตอนสุดท้าย เพื่อนๆก็จัดการกับมอนเตอร์ตามรูปเลยจ้า มีNPCให้ขายของอยู่ในแมพด้วยสะดวกมากจ้า ไม่ถึง5นาทีก็ได้แล้ว 400k-600k ถ้ามี            ดรอปสองชิ้นจะไวมากจ้า woon_shock

จบแล้ววววจ้าาาาาาาาา !! หากซ้ำท่านใดก็ขออภัยด้วยนะครับบบ เผื่อคนยังไม่รู้ สงสัยอะไรสอบถามได้เลยนะครับ g#031 g#031

Ohiisss ♥

• เจือก .
  • Newbie
  • *
  • ดีออกตังเม!

jibi3

• Newbie
  • *
 woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny
อย่ายึดติดกับอดีต-ปัจจุบันสำคัญกว่า

• Newbie
  • *
  • อวสาน8ปี...PJ1 ไม่เหมือนเดิม
ถึงมีวิธีแล้วไม่ขยัน ก็เหมือนเดิมจ้า สู้ๆนะ ขยันๆ แปปเดียวรวย  g#010 g#010

gufasza000z

• Newbie
  • *
แหล่มมาก ลองแล้วได้จริงๆแต่หนักมาก ขอบคุณคับ

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
  • Full Member
สร้างคาเดทมาลบศูนย์แปปเดว ได้เป็นร้อยเอม สนใจวิธีหาดูได้ในบอร์ด เรื่องเล่าอสุรา

ช่วงนี้มีโปรโมชั่นพิเศษ !! ถ้าคุณทำสำเร็จ คุณได้ไปเลยฟรีๆอะไรก็ตามที่คุณไปลบศูนย์มาได้ โดยไม่โดนแบนแต่อย่างใด สนใจสร้างเลย!! เพียงแค่คุณมือไว และมีตัวละครที่ไม่ใช้ กับเงินอีกนิดหน่อย ด่วน!!สร้างเยอะได้เยอะ

• Newbie
  • *
สร้างคาเดทมาลบศูนย์แปปเดว ได้เป็นร้อยเอม สนใจวิธีหาดูได้ในบอร์ด เรื่องเล่าอสุรา

ช่วงนี้มีโปรโมชั่นพิเศษ !! ถ้าคุณทำสำเร็จ คุณได้ไปเลยฟรีๆอะไรก็ตามที่คุณไปลบศูนย์มาได้ โดยไม่โดนแบนแต่อย่างใด สนใจสร้างเลย!! เพียงแค่คุณมือไว และมีตัวละครที่ไม่ใช้ กับเงินอีกนิดหน่อย ด่วน!!สร้างเยอะได้เยอะ

โหดไปไหม   woon_shock

vorox

• Jr. Member
  • **
กดนี่ด้วย หนูอยากได้ตังจังเลย กับ ไปฝึกการงาน ล่าสัตว์ เอาเนื้อมังกรมาทำอาหารหรือขายอีก อุต๊ะ  g#005

• Newbie
  • *
กดนี่ด้วย หนูอยากได้ตังจังเลย กับ ไปฝึกการงาน ล่าสัตว์ เอาเนื้อมังกรมาทำอาหารหรือขายอีก อุต๊ะ  g#005

ถูกต้องเลยจ้า ได้ทั้งเงิน ได้ทั้งทำอาหาร  g#029

Ohiis :)

• Newbie
  • *

ถูกต้องเลยจ้า ได้ทั้งเงิน ได้ทั้งทำอาหาร  g#029
โหดมั่กๆ

• Newbie
  • *
ไว้ใช้หาเงินสำหรับ เซิฟทดสอบนะจ้าาาเซิฟหลักคงไม่ตก  g#003

H

• Full Member
อันที่จริงมันมีมานานแล้วนะ ปั้นคาเดทเดินไลแคนดรอปมีดพก + หลาวขายเอาก็ได้ราคาเหมือนกัน ทำบ่อย g#017

• Newbie
  • *
อันที่จริงมันมีมานานแล้วนะ ปั้นคาเดทเดินไลแคนดรอปมีดพก + หลาวขายเอาก็ได้ราคาเหมือนกัน ทำบ่อย g#017
ใช่แล้วจ้า มีมานานแล้ว แต่อันนี้คือไม่ต้องเดือดร้อนใคร เล่นคนทรงแล้วลดเวล กดฝึกc3 เลยจ้า เดินได้ทั้งวัน ไม่ต้องลำบากใครจ้าาาาา แล้วก็ สำหรับคนใหม่ที่ยังไม่รู้นะ :D ถ้าซ้ำขออภัยด้วยจ้า  g#003

KärÑ

• Jr. Member
  • **
  • เเว๊นบ่างเร่นบ่าง вч KärÑ
อยากรู้ว่าทำไมต้องเวล40ละคั่บ เวลอืนไม่ได้หลอ