GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายงานผลค่าสถานะและบัค "สีชุดผู้สื่อวิญญาณ"

~Scream~

• Jr. Member
  • **
  • เป้ไงจำไม่ได้หรอ
นักเชิดวิญญาณ สำหรับผู้สื่อสายเเสงนี้เอง ลด Hp Max คงต้องทำมานาเยอะๆละสลับเอา g#031
ส่วนเวทย์เเรงขึ้นเยอะไหมไครทดสอบเเล้วบอกที g#024
ป.ล.ท่าน~Scream~เค้าตีเวทย์น้อยไม่ค่อยเห็นผลเพื่มมา148,141 (ต่ำสุด,สูงสุด) หน่วย . . .

สรุป เพื่ม พลังโจมตีเวทย์ ต่ำสุด - สูงสุด 25% ลดHp max75% g#032
g#031 g#031 g#031

คิดว่าคุ้มไหมละครับแหม่  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

Opur

• **
ผมไม่ได้เล่นนรก แต่ก็ติดตาม บอร์ดทดสอบแบบนี้ตลอด ผมเป็นอีกคนที่ชอบเล่นผู้สื่อ  สำหรับชุดสีที่ท่าน  ~Scream~   เอามาบอกนั้น ถือว่าดีมากเลยสำหรับคนอย่างผม

แต่ผมอยากให้คุณ ลอง ทดสอบสายนี้ให้หน่อยครับ  ผู้ชำระล้าง ที่เพิ่มพลังป้องกันอะครับ  ทั้งเซต เปลี่ยนจากเลือดเป็นแกร่ง ทั้งตัว ใส่แค่แหวนดินเอาเลือดก็พอ (ถ้ามีนะครับ)
ทดสอบทั้งแบท 1-1 และรวม  ผมอยากรู้ รีมิด มันจะถืกมากแค่ไหน ครับ

ส่วนอีกสายที่ผมสนใจคือ สาย ผู้เชิดวิญญาณ ผมเล็งเห็น ตอนฟื้นมา กดผนึกมืด ใส่ลูกแก้ว99 เข็มกลัดสมาคมเวทมืด  แล้วดูดเลือด  เป็นสายที่เน้นสกิวดูดเลือดหลังความตาย ครับ อยากรู้ ว่ามันจะดูดได้เยอะมากแค่ไหน ครับเพราะสกิวดูดเลือด สูบโลหิตมันไม่เหมือนกองพันวิญญาณ ที่ป้องกันเวทต้านได้  แต่นีี่มันต้านไม่ได้   ลองทดสอบดูให้หน่อย ครับ

~Scream~

• **
  • เป้ไงจำไม่ได้หรอ
ผมไม่ได้เล่นนรก แต่ก็ติดตาม บอร์ดทดสอบแบบนี้ตลอด ผมเป็นอีกคนที่ชอบเล่นผู้สื่อ  สำหรับชุดสีที่ท่าน  ~Scream~   เอามาบอกนั้น ถือว่าดีมากเลยสำหรับคนอย่างผม

แต่ผมอยากให้คุณ ลอง ทดสอบสายนี้ให้หน่อยครับ  ผู้ชำระล้าง ที่เพิ่มพลังป้องกันอะครับ  ทั้งเซต เปลี่ยนจากเลือดเป็นแกร่ง ทั้งตัว ใส่แค่แหวนดินเอาเลือดก็พอ (ถ้ามีนะครับ)
ทดสอบทั้งแบท 1-1 และรวม  ผมอยากรู้ รีมิด มันจะถืกมากแค่ไหน ครับ

ส่วนอีกสายที่ผมสนใจคือ สาย ผู้เชิดวิญญาณ ผมเล็งเห็น ตอนฟื้นมา กดผนึกมืด ใส่ลูกแก้ว99 เข็มกลัดสมาคมเวทมืด  แล้วดูดเลือด  เป็นสายที่เน้นสกิวดูดเลือดหลังความตาย ครับ อยากรู้ ว่ามันจะดูดได้เยอะมากแค่ไหน ครับเพราะสกิวดูดเลือด สูบโลหิตมันไม่เหมือนกองพันวิญญาณ ที่ป้องกันเวทต้านได้  แต่นีี่มันต้านไม่ได้   ลองทดสอบดูให้หน่อย ครับ

สายผู้เชิดวิญญาณผมได้ลองแล้ว ก่อนที่เซิฟจะรีไม่นานนี้ครับ
ผลที่ได้คือ เห็นผลดีกับสายอาชีพที่มีพลังป้องกันเวทย์น้อยๆครับ ฟื้นมาแล้วใช้ดูดเลือดยังไงมันก็ไม่เพิ่มให้เราอะครับ พลังป้องกันเวทย์ต้านทักษะนี้นะครับ ยิ่งเจอพระ เจอวินะ ดับครับ ดูดไม่ขึ้นดาเมจเลย เหมือนไม่ได้ใช้ทักษะใส่เขา สายนี้ไม่โอเคเลยครับ แต่ได้ผลดีอย่างแอส เทร เบลดครับ แต่ผมว่าใช้คอมโบผีหลอก-รัติกาลน่าจะสะดวกกว่าครับ อิอิ

ส่วนสายผู้ชำระล้าง ถ้าผมมีโอกาสได้ทำผมจะมาทดสอบแล้วรายงานให้นะครับ เซิฟพึ่งรีไป ยากเลย 555

Opur

• **

สายผู้เชิดวิญญาณผมได้ลองแล้ว ก่อนที่เซิฟจะรีไม่นานนี้ครับ
ผลที่ได้คือ เห็นผลดีกับสายอาชีพที่มีพลังป้องกันเวทย์น้อยๆครับ ฟื้นมาแล้วใช้ดูดเลือดยังไงมันก็ไม่เพิ่มให้เราอะครับ พลังป้องกันเวทย์ต้านทักษะนี้นะครับ ยิ่งเจอพระ เจอวินะ ดับครับ ดูดไม่ขึ้นดาเมจเลย เหมือนไม่ได้ใช้ทักษะใส่เขา สายนี้ไม่โอเคเลยครับ แต่ได้ผลดีอย่างแอส เทร เบลดครับ แต่ผมว่าใช้คอมโบผีหลอก-รัติกาลน่าจะสะดวกกว่าครับ อิอิ

ส่วนสายผู้ชำระล้าง ถ้าผมมีโอกาสได้ทำผมจะมาทดสอบแล้วรายงานให้นะครับ เซิฟพึ่งรีไป ยากเลย 555

โอ้วว ต้านเวทมีผลกับดูดหรอเนี่ย  ผมตกข่าวแน่เลยครับ ขออภัยด้วย คงเอาไว้เวล ลับแลสินะครับสำหรับผู้เชิดวิญญาณ

ขอบคุณมากๆ เลยครับที่ช่วยทดสอบ เป็นกำลังใจให้ครับ

TG-ShinmariW

• **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
จริงๆ ถ้าทำให้สื่อสายแสงมาเล่นได้จริง นี่ไม่ยากเลย ปรับความแรงของสกิล แสงสลายวิญญาณซะ ก็จบ ให้มันทำดาเมจ ได้แรงกว่านี้หน่อย จะดีมากหรือถ้ามีสกิล ไว้พลิก HP MP ของศัตรูแบบหมู่ ก็น่าสน

เช่น ใช้สกิลดูด mp จนเหลือน้อย แล้วกดสกิลพลิกหมู่ อะไรแบบนี้ จะได้ เสมอๆกับสายมืดหน่อยครับ
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก
เกมเทสเทสเตอร์ ปี 2007
สมาชิก มารระเบิดธง เซิฟนรก

Techies

• Full Member
  • Don't run! We're your friend! ♥
ปรับเเสงสลายวิญญาณให้ความสามารถเหมือน ราตรีนิรันดร์ ของ วอร์ลอค ดิ ความสามารถลองไปหาอ่านเอา g#031

-_YC_-

• **

-_YC_-

• **
หน้านี้เข้าได้ตรงไหนครับ
เข้าได้ละครับ ปัจจุบันยัง
ใช้ผลึกไม่ได้
จุจิตในไร้ ไม่ได้ T T เซงเลอครับ เศร้า
คนกินคน ?? ไรหว่า

ZoDiC

• **
จริงๆ ถ้าทำให้สื่อสายแสงมาเล่นได้จริง นี่ไม่ยากเลย ปรับความแรงของสกิล แสงสลายวิญญาณซะ ก็จบ ให้มันทำดาเมจ ได้แรงกว่านี้หน่อย จะดีมากหรือถ้ามีสกิล ไว้พลิก HP MP ของศัตรูแบบหมู่ ก็น่าสน

เช่น ใช้สกิลดูด mp จนเหลือน้อย แล้วกดสกิลพลิกหมู่ อะไรแบบนี้ จะได้ เสมอๆกับสายมืดหน่อยครับ

ความแรงสายแสง มันขึ้นอยู่กับ MP Max เป้าหมายด้วยครับ สู็ สายเรน กะกายภาพ ยากมาก แต่ถ้าสายเวทด้วยกันยังพอไหวครับ  แต่บอกเลยสายแสงเล่นยากกว่าพยากรณ์ อีกนะครับ
หมาขี้เรื้อนตามกัด กู จัง กูรำคาญ โอ๋ๆ อย่าร้องนะจ๊ะ

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • Full Member
  • กำลังปรับปรุง
ปรับสีชุดไหม่ เอาข้อเสียออก

น่าจะมีการปรับไหม่เร็วๆนี้  g#031 g#031 g#031