GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายงานผลค่าสถานะและบัค "สีชุดผู้สื่อวิญญาณ"

~Scream~

• Jr. Member
  • **
  • เป้ไงจำไม่ได้หรอ
รายงานผลค่าสถานะและบัค "สีชุดผู้สื่อวิญญาณ"

ผมได้เห็นการอัพเดตแก้ไขความสามารถของสีชุดผู้สื่อวิญญาณ สรุปความได้ดังนี้ครับ

ผู้สื่อวิญญาณสามารถแยกสีชุดไปได้อีก 3 สายได้แก่

นักเชิดวิญญาณ

สถานะที่เพิ่มขึ้น : เพิ่มพลังโจมตีเวทต่ำสุดและสูงสุด
สถานะที่ลดลง : ลดอัตตราเพิ่มของ HP MAX

จ้าวแห่งวิญญาณ

สถานะที่เพิ่มขึ้น : เพิ่มความแรงโป๊ะเช๊ะ
สถานะที่ลดลง : ไม่สามารถมีพลังป้องกันได้

ผู้ชำระล้าง

สถานะที่เพิ่มขึ้น : เพิ่มพลังป้องกัน
สถานะที่ลดลง : ลดพลังโจมตีเวท

ก่อนหน้านี้ได้มีข้อผิดพลาด และต่อมาได้แก้ไขแล้ว ตอนนี้ยังมีบัคเหลืออยู่คือ

-ไม่สามารถใส่โล่ได้
-ไม่สามารถใช้ผลึกวิญญาณได้ (แต่สามารถกดใช้ไอเท็มอย่างอื่นได้)

ความคิดเห็นส่วนตัว จขกท.

-สีชุดที่โอเคที่สุดคือ จ้าวแห่งวิญญาณชาย เพราะจะช่วยให้ ทักษะคลาส1อย่าง ศรจิตวิญญาณ โป้ะเช้ะได้แรงขึ้นนั่นเอง (ใช้ประโยชน์ได้มากหากมีอัตตราโป๊ะเช๊ะสูง ถ้าไม่ได้เล่นสายโป๊ะเช๊ะอาจใช้ประโยชน์ได้น้อย)
-ส่วนตัวอยากให้สีชุด จ้าวแห่งวิญญาณชาย เพิ่มอัตตราโป๊ะเช๊ะ มากกว่า เพิ่มความแรงโป๊ะเช๊ะ เพราะ ความแรงโป๊ะเช๊ะ สื่อเอาไปใช้ได้น้อย
-นักเชิดวิญญาณ เพิ่มพลังโจมตีเวท แต่ลดHPอย่างมากไม่รู้บัคไหม ส่วนตัวคิดว่าไม่คุ้มและไม่โอเคเท่าไหร่นัก (เพราะทักษะรัติกาลดับสูญต้องใช้ค่าHPในการคำนวณความเสียหาย)
-ผู้ชำระล้าง อันนี้เฉยๆ เพิ่มพลังป้องกัน แต่ลดพลังโจมตีเวท อันนี้น่าจะมีคนเล่นน้อยสุด เพราะเหมาะกับสายยืนสายถึก แต่ก็ไม่ค่อยมีคนเล่นเท่าไหร่

เข้ามาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันได้ครับ ถ้าใครจะด่าเชิญข้างนอกครับ

woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes

monarch172572

• **
จะเลิกเล่นผุ้สื่อก้แบบเนี้ย สีชุดเน่ามาก ไม่ต้องเปลี่ยนเถอะ  g#035 อยากจะด่าเป็นภาษาโรมัน  woon_angry

~Scream~

• **
จะเลิกเล่นผุ้สื่อก้แบบเนี้ย สีชุดเน่ามาก ไม่ต้องเปลี่ยนเถอะ  g#035 อยากจะด่าเป็นภาษาโรมัน  woon_angry

ส่วนตัวคิดว่า เขาเห็นว่าผู้สื่อโหดอยู่แล้วหรอเปล่า เลยไม่อยากปรับให้มันเทพมากไปกว่านี้

รอดูต่อไปครับ
 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

TG-ShinmariW

• **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
เป้ เราว่า สีชุดน้ำตาลเนี่ย ตัวโหดเลย เดี๋ยวรอแก้บัคก่อน จะหาคอมโบ ..
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก
เกมเทสเทสเตอร์ ปี 2007
สมาชิก มารระเบิดธง เซิฟนรก

Techies

• Full Member
  • Don't run! We're your friend! ♥
จะขอสอบถามเรื่องใบอนุญาติเปลี่ยนสายอาชีพว่าหาได้อย่างไร

-IlI_TimeThai_IlI-

• **
จะขอสอบถามเรื่องใบอนุญาติเปลี่ยนสายอาชีพว่าหาได้อย่างไร

ทำแบบการเปลี่ยนสีชุดของเผ่ามนุษย์เลย หาเขี้ยววินโดเนีย20 กระจุก30 เล็บนก40

Techies

• Don't run! We're your friend! ♥
สีชุดจ้าววิญญาณ ลดร่าย 1 วินาที ต่อ ความเเรงคริ 100 หน่วย  ท่าน ~Scream~ ความเเรงคริ 358
ศรจิตวิญญาณ Lv.5 ปกติร่าย 3 วินาที ติดคริ ลดร่าย 3 วินาที 3 - 3 = 0 เเต่ระยะร่ายต่ำสุดคือ 0.1 วินาที
ผลคือร่ายศร10ดอกใส่โดยระยะร่าย 0.1 วินาที ไม่มีระยะหลังใช้ ถูกไหม กดรัวๆ  g#031

~Scream~

• **
ถ้าของครบเเล้วกดได้เลยหรคับ

ทำเควสที่แม่มดเลยครับ เหมือนเผ่ามนุษย์ปกติ ได้ใบมาก็กดที่ช่องสถานะมุมบนซ้ายมือครับ

~Scream~

• **
สีชุดจ้าววิญญาณ ลดร่าย 1 วินาที ต่อ ความเเรงคริ 100 หน่วย  ท่าน ~Scream~ ความเเรงคริ 358
ศรจิตวิญญาณ Lv.5 ปกติร่าย 3 วินาที ติดคริ ลดร่าย 3 วินาที 3 - 3 = 0 เเต่ระยะร่ายต่ำสุดคือ 0.1 วินาที
ผลคือร่ายศร10ดอกใส่โดยระยะร่าย 0.1 วินาที ไม่มีระยะหลังใช้ ถูกไหม กดรัวๆ  g#031

น่าจะถูกนะครับ ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจ
แต่ปกติผมติดคริคิตอล ร่ายทักษะศรจิตวิญญาณระดับ5ก็ร่าย0.1อยู่แล้วนะครับ  woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

ปกติผมเล่นคทา ใส่กับรองเท้านักซิ่ง ถ้าถอดนักซิ่งก็ร่ายช้าขึ้นอะครับ ประมาณ0.3

ถ้าใส่ลูกแก้วน่าจะร่ายช้ากว่า สีชุดน่าจะช่วยได้บ้างนะครับ ผมคิดว่านะ

H

ส่องมาทุกอาชีพแล้วครับ สีชุดดีที่สุดคงไม่พ้นทรงชุดเขียวเพิ่มเลือด 20K g#019 นอกนั้นก็ห่วยแตก

-IlI_TimeThai_IlI-

• **
ส่องมาทุกอาชีพแล้วครับ สีชุดดีที่สุดคงไม่พ้นทรงชุดเขียวเพิ่มเลือด 20K g#019 นอกนั้นก็ห่วยแตก

มันเกียวไรกับทรงนี้กระทู้สือ  woon_angry

Techies

นักเชิดวิญญาณ สำหรับผู้สื่อสายเเสงนี้เอง ลด Hp Max คงต้องทำมานาเยอะๆละสลับเอา g#031
ส่วนเวทย์เเรงขึ้นเยอะไหมไครทดสอบเเล้วบอกที g#024
ป.ล.ท่าน~Scream~เค้าตีเวทย์น้อยไม่ค่อยเห็นผลเพื่มมา 50 หน่วย . . .

Techies

นักเชิดวิญญาณ สำหรับผู้สื่อสายเเสงนี้เอง ลด Hp Max คงต้องทำมานาเยอะๆละสลับเอา g#031
ส่วนเวทย์เเรงขึ้นเยอะไหมไครทดสอบเเล้วบอกที g#024
ป.ล.ท่าน~Scream~เค้าตีเวทย์น้อยไม่ค่อยเห็นผลเพื่มมา 148,141 (ต่ำสุด,สูงสุด) หน่วย . . .

เเก้ๆ

Techies

ป.ล.ท่าน~Scream~เค้าตีเวทย์น้อยไม่ค่อยเห็นผลเพื่มมา148,141 (ต่ำสุด,สูงสุด) หน่วย . . .

สรุป เพื่ม พลังโจมตีเวทย์ ต่ำสุด - สูงสุด 25% ลดHp max75% g#032
g#031 g#031 g#031