GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทดสอบระบบใหม่ Guild Farm

จีเอ็มซอส

• Debuz Developer
  • Full Member
รายละเอียด

1.ในหน้าสมาคมจะมีปุ่ม ฟาร์ม เมื่อกดเข้าไปจะพบกับหน้าต่างฟาร์มของสมาคม

2.ซ้ายมือจะเป็นช่องเลือกมอนสเตอร์ โดยแบ่งเป็นทั้งหมด 20 หน้าด้วยช่วงเลเวลของมอนสเตอร์ทุกๆ 5 เลเวล ส่วนหน้าสุดท้ายเป็นมอนสเตอร์พิเศษ(ยังไม่มีการใช้งาน)

3.จะเห็นว่ามอนสเตอร์ยังจะเป็นเงาสีดำ (ยังซื้อลงฟาร์มไม่ได้) เราต้องทำการปลดล็อคมอนสเตอร์ตัวนั้นๆเสียก่อน โดยมีราคาการปลดล็อคบอกไว้ตามมอนสเตอร์นั้นๆ ในขั้นตอนนี้ ดัชนีแปรผันยังไม่มีผลต่อราคา
- ปลด(บิลล่า) คือการปลดแบบใช้ราคาด้านบน (เงินบิลล่า + แผ่นวิญญาณที่ได้จากมอนสเตอร์ตัวนั้นๆ)
- ปลด(โซล) คือปลดล็อคด้วยเงินโซล ไม่จำเป็นต้องใช้แผ่นวิญญาณ
- หากไม่แน่ใจว่าตัวในรูปคืออะไร สามารถคลิกขวาเพื่อดูรูปสีได้

4.เมื่อปลดแล้วมอนสเตอร์ตัวนั้นๆก็จะกลายเป็นสี และจะมีปุ่มสำหรับ เพิ่ม มอนสเตอร์ลงฟาร์มขึ้นมาแทน ราคาของมอนสเตอร์ก็ตามที่ขึ้นมาของมอนสเตอร์นั้นๆ ขั้นตอนนี้ดัชนีแปรผันจะมีผลต่อราคาแล้ว โดยราคาจะแปรผันเปลี่ยนไปในแต่ละวัน ขึ้นอยู่กับความนิยมของมอนสเตอร์ตัวนั้นๆ โดยเราสามารถเพิ่มมอนสเตอร์ลงฟาร์มได้สูงสุด 5 ชนิด ชนิดละ 100 ตัว

5.จากในรูป ทำการเพิ่มวุ้น 100 ตัว (0+100) คือ เพิ่มแบบบิลล่า 0 ตัว และแบบโซล 100 ตัว และเพิ่ม ผีตาโขนตะบองลม 100 ตัว (100+0) คือ เพิ่มแบบบิลล่า 100 ตัว แบบโซล 0 ตัว ที่ด้านบนของหน้าต่างขวามือ จะแสดงราคารวมสำหรับการเปิดฟาร์ม (ราคาที่แสดงจะคำนวณดัชนีแปรผันเรียบร้อย)

6.เมื่อกดสร้าง จะทำการหักเงินและฟาร์มเปิดใช้งาน พร้อมกับสมาชิกทุกคนสามารถเข้าร่วมไปในฟาร์ม เพื่อเก็บเลเวล หาของจากมอนสเตอร์ที่เราเลือกไว้ได้ ในแผนที่จะมีวุ้นและผีตาโขนตะบองลม อย่างละ 100 ตัว เกิดใหม่เรื่อยๆ มีเวลาในการใช้งาน 24 ชั่วโมง หากต้องการออกจากฟาร์ม สามารถคุยกับยามได้ทางซ้ายมือของแผนที่

หมายเหตุ
1.ขั้นตอนในการปลดล็อค เปิดฟาร์ม และปิดฟาร์มก่อนกำหนด สามารถใช้งานได้แค่ หัวหน้าสมาคม และรองหัวหน้าสมาคม ส่วนการเข้าร่วม สมาชิกทุกคนสามารถเข้าได้
2.แผนที่ฟาร์มในอนาคตจะมีเพิ่มเติม ตอนนี้ยังมีให้ใช้งานแค่แผนที่เดียว

มีอะไรสงสัย พูดคุยได้ครับ

Sukishi.

• Jr. Member
  • **
จากที่ได้เข้าร่วมทดสอบ มันก็ใช้ได้อยู่นะ ขอรับ สมาคมที่ไม่มีบ้านอยู่ สามารถสร้างมอนเตอร์ให้คนในกิวเวลกันเองได้
แต่เรื่องที่ดี มันก็แฝงมาด้วยเรื่องไม่ดี นั้นคือ แล้วจะมีม่อนตามแมพต่างๆ ทำมัย ในเมื่อในสมาคมของท่านก็สามารถสร้างสถานที่เวลกันได้ แถมเลือกได้อีกว่าจะสร้างมอนเตอร์เวลอะไร ชนิดไหนตีง่ายตีอยาก  woon_555

...สักวันก็ต้องเลิกไป...

• Newbie
  • *
  • "ความแตกต่างทำให้โลกนี้มีสีสัน"
 woon_555 ถ้ามีให้สร้างบอสเอาไว้ตีเล่นได้คงสนุก  woon_555
"ต่อให้รู้ว่าโลกทั้งโลกจะแตกสลา­ย  แต่รักฉันยังไม่ตายยังอยู่ตรงที่เดิม"
"อยากให้เธอรู้ว่ารักของฉันมันเป็นของเธอ  ถึงแม้ว่ารู้ ว่าวันพรุ่­งนี้เธอห่างไกล"
" แต่ใจยังเป็นของเธอ"

Asura Inw

• **
จากที่ได้เข้าร่วมทดสอบ มันก็ใช้ได้อยู่นะ ขอรับ สมาคมที่ไม่มีบ้านอยู่ สามารถสร้างมอนเตอร์ให้คนในกิวเวลกันเองได้
แต่เรื่องที่ดี มันก็แฝงมาด้วยเรื่องไม่ดี นั้นคือ แล้วจะมีม่อนตามแมพต่างๆ ทำมัย ในเมื่อในสมาคมของท่านก็สามารถสร้างสถานที่เวลกันได้ แถมเลือกได้อีกว่าจะสร้างมอนเตอร์เวลอะไร ชนิดไหนตีง่ายตีอยาก  woon_555

จากที่ดูแล้ว ผม ว่ามันก็ดี นะ สำหรับฟาร์ม สำหรับเซรฟอื่นคงคิดแบบคุณ แต่เซรฟ พีเค อย่าผม แบบนี้ละดีแล้ว เพราะแมพทั่วไป ส่วนมากมีแต่เกรียน ปัญหาหลักๆเลย คือ แย่งแมพ แย่งมอนเตอร์ โดยเฉพาะแมพลับแล และแมพ โขน ขนาด มีหลายแมพ ยังไม่พอที่จะเวล เลย ถ้าเป็นแบบนี้ ก็ดีมากสำหรับกิล ที่ชอบเกรียน ผมเห็นด้วย ครับบบบ

♥ziippoe.

• donatsumi #
  • Asura Tester
  • **
  • idunno n iduncare .
ลองแล้ววว รักเลย 55555 55
แต่ก็นะ สำหรับเซิร์ฟหลัก ไม่โซล ก็ยากอยู่ ต้องหาแผ่นวิญญาณอ่า
ไม่เกินความสามารถหรอกเนอะ เปิดเล่นฟรีกันยาวๆ นี่นา  woon_love
#วุ้นนรกกกกกกก ♥

ก็มั่ยรู้สินะ

• **
  • คนฉลาดเขาจะ "แกล้งโง่". . !!
ดีมาก แต่มีบอส ด้วย น่าจะดี  g#031 ใช้แผ่นบอสอะไรงี้ ♥ เพราะบอสก็มีแผ่นวิญญาน

ป.ปูม

• **
  • ~ใต้ฟ้าสีคราม~
ถึงเซฺฟหลักจะไม่มี่ PK แต่พวกชอบแย่งแมพกันเยอะ มีแบบนี้ก็ดี ทำให้ สามารถไปเก็บเลเวลได้โดยที่ไม่ต้องไปแย่งแมพกัน

ถามว่าทุกวันนี้ ถึงไม่มี PK แล้วคนยังไปเก็บเลเวลแมพต่างๆ ครบทุกแมพหรอครับ  g#006

*~ช้างน้อยคลับ~*, *~Ca$p€r~*, -:-สมาคมลึกลับแห่ง~อาโปบิส-:-
ปัจจุบัน :ตัวละคร PooM_AE90 จุ 6 ตัวเดียว* ผมไม่ได้เล่นนะครับ โปรดระวังคนแอบอ้าง

• **
  • คนฉลาดเขาจะ "แกล้งโง่". . !!
หอยม้วน  ก็ยังเป็น ปู - -* พวกหอยหน้าเรด เป็น ปูเสฉวนหมดเลยครับ

-~@มเหศวรพิมพ์ใหญ่@~-

• **
จากแค่อ่าน
 ผมอยู่เซิฟ PK โดยส่วนตัว เกมส์น่าสนใจที่สามารถตีกันได้ ทำให้ผู้เล่นมีความกระตือรือร้นในการพัฒนาตัวเอง และของให้ตลาดก็ดูคึกคัก แต่ถ้าระบบนี้เขามา โอเคครับคุณเวลกันสบาย แต่เมื่อคุณเวลตันเหมือนผมคุณก็มานั่งไปวันๆไม่ได้ตีกับใครเลย ไม่รู้สร้างตัวละครมาเพื่ออะไร เพราะเลเวลต่ำๆก็พอทำการงานได้แล้วครับ

Sukishi.

• **
จากแค่อ่าน
 ผมอยู่เซิฟ PK โดยส่วนตัว เกมส์น่าสนใจที่สามารถตีกันได้ ทำให้ผู้เล่นมีความกระตือรือร้นในการพัฒนาตัวเอง และของให้ตลาดก็ดูคึกคัก แต่ถ้าระบบนี้เขามา โอเคครับคุณเวลกันสบาย แต่เมื่อคุณเวลตันเหมือนผมคุณก็มานั่งไปวันๆไม่ได้ตีกับใครเลย ไม่รู้สร้างตัวละครมาเพื่ออะไร เพราะเลเวลต่ำๆก็พอทำการงานได้แล้วครับ

ถูกต้องตามที่ท่านพูด ถ้างั้นจะสร้าง PK ให้ตีกันได้ทำมัย ถ้ามัวแต่มุดหัวเวลอยู่แต่ในฟามกิว ฮิ้วๆๆ woon_5555

• **
ก็มันชื่อ ปูเฉสวน ไม่ใช่หรอครัช
หอยทุกตัวหน้าเรด กลายเป็นปูเสฉวนหมดครับผม

offza533

• **
ไม่อยากจะคิดเลยว่าจะเก็บเลเวลง่ายขนาดไหน หึหึหึ

-_YC_-

• **
เดวที่เวล ลับแล โขน หมี กะจะมะมีคนสินะ T__T
คนกินคน ?? ไรหว่า

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
ก็มันชื่อ ปูเฉสวน ไม่ใช่หรอครัช
หอยทุกตัวหน้าเรด กลายเป็นปูเสฉวนหมดครับผม

ก็ถูกแล้วไม่ใช่หรอ* *