GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มาเรียนทักษะตั้งร้านรับซื้อของกันเถอะ

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
มาเรียนทักษะตั้งร้านรับซื้อของกันเถอะ

ในโลกของอสุราออนไลน์นั้นหลายๆครั้งที่เพื่อนๆต้องเก็บรวบรวมไอเทมชิ้นนั้นๆเป็นจำนวนมาก ไม่ว่าจะนำไปส่งเควสเรียนทักษะบางอย่าง หรือแม้แต่ในการผลิตไอเทมจากทักษะการงานต่างๆ และแน่นอนครับว่าหากเราไปตระเวนหาคนเดียวบางครั้งก็สามารถทำได้ แต่อาจจะต้องใช้เวลานานวันนี้ผมมีอีกทางเลือกนึงที่ช่วยเพื่อนๆได้เป็นอย่างดีครับ มันคือ”ทักษะตั้งร้านรับซื้อของ”ครับรายละเอียดเป็นอย่างไรนั้นเราไปดูพร้อมๆกันเลยดีกว่าครับ

เริ่มต้นโดยเพื่อนๆไปรับภาระกิจได้ที่ ”NPC ริชชี่” ที่เมือง southern_fort โซนตลาด พิกัด 55 88 เลยครับเมื่อมาถึงเดินเข้าสมาคมไปเลยครับ ถ้าเพื่อนจำได้จะทราบว่าเป็นสถานที่เดียวกับ การมาทำภารกิจทักษะตั้งร้านขายของนั้นและครับ โดยเจ้าริชชี่ จะอยู่ใกล้กับแบชฟูลเหมือนกัน มาถึงแล้วก็เข้าไปคุยเพื่อรับภารกิจกันเลยครับ

โดยเมื่อรับภารกิจมาเพื่อนๆจะเห็นว่า ริชชี่เค้าขอให้เราไปหาไอเทมอะไรมาให้เค้าบ้าง โดยจะมี เศษวุ้น ใบไม้กินแล้ว ใย เกล็ด และใบไผ่ อย่างละ10ชิ้นครับ ซึ่งเหล่ามอนเตอร์ที่จะให้ไอเทมเหล่านี้แก่เรานั้นก็เลเวลไม่สูงเลยครับเราไปดูหน้าตาของพวกมันกันดีกว่า

จากนั้นเพื่อนๆก็เริ่มไปออกล่าพวกมันกันเลยครับ เมื่อหามาครบแล้วก็นำไปส่งที่ริชชี่ได้เลยครับ อ้องานนี้เสียเงินอีก 1000 บิลล่าครับ

นอกจากนี้ถ้าเพื่อนๆอัพระดับการงานตั้งร้านรับซื้อของเพิ่มความสามารถก็จะเพิ่มขึ้นอีกต่างหากครับ แต่ไอเทมที่ต้องหากับจำนวนเงินที่ใช้เรียนนั้นก็จะยากและเพิ่มมากขึ้นตามลำดับครับ จากนั้นเรามาดูวิธีใช้กันเลยดีกว่าครับ โดยเมื่อเพื่อนๆกดใช้ทักษะเพื่อนๆจะพบหน้าต่างทักษะขึ้นมาดังนี้

ในช่องชื่อร้านเพื่อนๆก็ระบุชื่อร้านที่จะตั้งเลยครับ จากนั้นให้เพื่อนนำไอเทมที่เราจะรับซื้อจากช่องด้านซ้ายนำเข้าไปในช่องของร้านเลยครับ และระบุจำนวนชิ้นกับราคาที่รับซื้อลงไปครับ เมื่อระบุครบแล้วกดที่ปุ่มตกลงที่หน้าต่างของร้านได้เลยครับ ระบบจะทำการเปิดร้านรับซื้อให้แก่เรา ดังรูป

เท่านี้เพื่อนๆก็สามารถรับซื้อไอเทมที่เพื่อนๆต้องการจากเพื่อนๆคนอื่นได้แล้วครับ แถมสามารถเปิดค้างไว้ได้นะครับไม่ต้องมาคอยดูให้เสียเวลาเพราะเมื่อไอเทมที่เรารับซื้อเต็มระบบก็จะหยุดไว้แค่นั้นครับ

ไม่ยากเลยใช่ไหมครับเพื่อนๆสำหรับทักษะที่มีประโยชน์แบบนี้ โอกาสหน้าสัญญาว่าจะนำข้อมูลดีๆ แบบนี้จะมาให้เพื่อนได้ทราบอีกอย่างแน่นอนครับ

Source: มาเรียนทักษะตั้งร้านรับซื้อของกันเถอะ

ϟ illu$i๏n™

• Superior officer
  • Sr. Member
  • ถ้าคิดถึงกันก็ PM มา :)
โดยการตั้งร้านรับทั้งหมดจะมี 5 ระดับ
ระดับที่ 1 รับซื้อของได้ 3 ชิ้น  ราคาไม่เกิน 50,000 บิลล่า
เคลสระดับ 1
1.เศษวุ้น                  10   หาจาก วุ้น
2.ใบไม้กินแล้ว           10   หาจาก คาร์เตอร์
3.ใย                       10   หาจาก คาร์เตอร์ , แมงมุม
4.เกล็ด                    10   หาจาก ดุ๊กกี้  , คลั่งคลั่ง
ใบไผ่                       10   หาจาก ไผ่ , ไผ่เดือด , ไผ่แก่

ระดับที่ 2 รับซื้อของได้ 5 ชนิด  ราคาไม่เกิน 100,000 บิลล่า
เคลสระดับ 2
1.เศษวุ้นเยลลี่            20   หาจาก เยลลี่
2.ขากบ                   20   หาจาก ป๊อกกี้
3.หนวดกระพง           20   กระพง
4.เยื่อไผ่                  20   หาจาก ไผ่ , ไผ่เดือด , ไผ่แก่
5.ขวดยาเปล่า           20   หาจาก ป๊อกกี้ , วุ้นโคลน, วุ้นเค็ม  , วุ้น จ่าฝูง  , เยลลี่
6.ก้าม                     20   หาจาก ปูเสฉวน , ปูลม

ระดับที่ 3 รับซื้อของได้ 8 ชนิด  ราคาไม่เกิน 500,000 บิลล่า
เคลสระดับ 3
1.ผงปีกผีเสื้อ           30   หาจาก ผีเสื้อโลหิต , บัตเตอร์
2.กระดอง               30   หาจาก ปูลม
3.เศษวุ้นสีส้ม           30   หาจาก วุ้นเมเปิ้ล
4.ขนแหลม              30   หาจาก ตัวเม่น
5.เล็บนก                30   หาจาก นกจุ๊
6.ปีกแมลง              30   หาจาก กว่าง
7.ขนนุ่ม                 30   หาจาก คาร์เตอร์, ลูกร็อค , พิกม่า

ระดับที่ 4 รับซื้อของได้ 12 ชนิด  ราคาไม่เกิน 1,000,000 บิลล่า
เคลสระดับ 4
1.เขี้ยวมังกร                   40   หาจาก เดรก , เดรโก้
2.เขี้ยวหมาป่า                40   หาจาก ไลแคน
3.กิ่งไม้                        40   หาจาก อสูรตาเดียว ไซคลอป
4.ซี่โครง                      40   หาจาก นักดาบโครงกระดูก  ,  ปีศาจโครงกระดูก
5.หนวดพิษ                   40   หาจาก แมงกะพรุน , แมงกะพรุนไฟ
6.อิฐ                          40   หาจาก โกเลม , โกเลมโคลน
7.เศษวุ้นไหม้                 40   หาจาก วุ้นแมกม่า , วุ้นภูเขาไฟ
8.เกล็ดมังกร                 40   หาได้จาก  เดรก , เดรกโก้

ระดับที่ 5 รับซื้อของได้ 20 ชนิด  ราคาแต่ละชิ้นไม่จำกัด
เคลสระดับ 5
1. เอ็กซ์โตพลาสซึ่ม       50   หาจาก โกเลมโคลน , ซูลันวิญญาณแค้นแห่งป่าลึก ,  นักบุญโลกันตร์ , วิญญาณล้างแค้น , วุ้นปิศาจ
2.ขาแมงมุม                 50   หาจาก แมงมุมกินศพ
3.เศษเห็ด                   50   หาจาก ฟังก์กี้
4.หนังงู                      50   หาจาก งูเห่า
5.หนังครอกโคเดี้ยน        50   หาจาก นักรบคล๊อกโคเดี้ยน , ทหารลาดตระเวน คล๊อกโคเดี้ยน ,
6.หนังตากแห้ง           50   หาจาก หนูท่อ
7.ฟันศพ                     50   หาจาก นักโทษผีดิบครึ่งร่าง  .วิญญาณล้างแค้น
8.เขี้ยวน้ำนม                   50   หาจาก  คล๊อกโคเดี้ยนน้อย
9.เศษปีกอสุรแดง           50   หาจาก อสูรน้อย

เคดิต : บอดเก่า

Pnp. Clp.

กระชุ่มกระชวยคุคิ

• Newbie
  • *
  • หรือจะอาวว ' ? a
ว้าวว อย่างนี้ก็ไม่ต้องซื้อใบตั้งร้านรับซื้อแล้ววว  g#016
เซ็งไก่แบบเป็ด ๆ #

littlehayate

• **
ถ้าจุมันจะหายมั้ย ทุกอย่าง ไม่ว่าจะมติห้ามพูด,จับกุม  woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry

ϟ illu$i๏n™

• Superior officer
  • Sr. Member
  • ถ้าคิดถึงกันก็ PM มา :)
ถ้าจุมันจะหายมั้ย ทุกอย่าง ไม่ว่าจะมติห้ามพูด,จับกุม  woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry

ทักษะตั้งร้านหายนะ แต่ มติจัมกุมไม่หาย

Pnp. Clp.

‘ Σx●яcisτ ϟ ғαιι ’

• ╮( ̄▽ ̄)╭
  • **

four44

• Newbie
  • *
เจ้าสั่วน่าจะตั้งรับของให้เหมือนขายของอะครับ