GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายงานผลการทดสอบ Status V.3 อาชีพ เซนจูเรียน (สายกระบี่)

#. Mondayz' D :')

• Jr. Member
  • **
  • • แอบลอบกัดอ่ะค่ะ •
เซนจูเรียน (กระบี่)

อุปกรณ์

1.หมวกเทพธิดา เทพแห่งพลังชีวิต
2.หน้ากากอสูรทองคำ เทพแห่งการมอง
3.กระบี่แกรนด์ดิไวเดอร์จุติ6 เทพแห่งโชคชะตา
4.โล่อีจิสจุติ6 เทพแห่งการป้องกัน
5.เกราะวัลคีรี่จุติ6 เทพแห่งพลังชีวิต
6.ผ้าคลุมใบมีดซาตาน เทพแห่งพลังชีวิต
7.รองเท้าลวงตา เทพแห่งผู้นำ
8.ตระกรุดมหาอาคม
9.เครื่องรางเหล็กไหล

ทักษะ

ความชำนาญกระบี่ 5
แทงกระบี่ 5
วาดกระบี่ 5
แทงสลายบัพ 5
รัวกระบี่ 5
ท.ทหารอดทน 5
ฐานพลังงาน 5
ความแข็งแรง 5

C3 โจมตีจุดตาย 10

สีชุด : ไม่เปลี่ยนสีชุดเนืองจาก สีชุดเดมสมดุล แล้ว  g#003 g#003

ทดสอบกับ พาลาดิน (เปลี่ยนสีชุดเป็น ดาร์ค แลนเซอร์ : เพิ่มพลังโจมตี ลด อัตรา MP MAX ) จากที่ได้ทดสอบมานะครับ พาลาดัน หลังจากมีการ ปรับเปลี่ยนสเตตัส V.3 ทำให้สู้ด้วยยากมาก เนื่องจาก แทงกระบี่ นั้น แทงชุดเดียวไม่ตาย แล้วถ้าเราโดน ทลายสวรรค์นั้น ต้อง พึ่ง โล่อีจิส กับ ตระกรุดเข้าช่วย ถ้าสองอย่างนี้ไม่ทำงาน ทำให้เราอาจง่อยได้เลย
เท็คนิคการต่อสู้นั้น เริ่มด้วยใช้สกิล พลังแห่งวัลคีรี่ แล้ว วิ่งไปแทงกระบี่ไปเรื่อยๆ แล้ว คอยสลายบัพตอน พาลา ใช้กายาเหล็กไหล และ เกราะแห่งสัจธรรรม 

ผลการแข่งขัน5รอบ ชนะ1รอบ แพ้4รอบ

สรุปผล : จากการปรับเปลี่ยนสเตตัส V.3 ทำให้เซนจูเรียนมีเลือดเยอะขึ่นก้จริงแต่พาลาก็มีเลือดเยอะขึ้นเช่นกัน และทำให้โจมตี ไม่ทอนดาเมจ ถ้าเราโดน ทลายสวรรค์ แล้วตามด้วยศาสตราเทพฝ่าเวหา หรือ หอกกางเขนศักดิ๋สิทธ์ ตวัดหอกทำลายล้าง บลาๆ แล้ว โล่ไม่ยก หรือไม่ติดตระกรุด เราอาจจะตายไดด้วยสกิลเดียวของพาลาดิน

#. น้ำตาจะไหล จะไหล มันซึ้งน้ำใจของเธอ
คนอะไรจะทิ้ง อุตส่าห์ยังห่วงใย
เรื่องจริงบอกเลย หมดรัก อย่าเสียเวลารักษาน้ำใจ
ฉันเกลียดวิธีที่มักง่าย ของพวกผู้ชายที่พูดความจริงไม่เป็น

ผมตั้ง ผมฟู

• Newbie
  • *
  • ออนดึกๆ เล่นคํ่าๆ
ถ้า เจอพาลาโดดใส่ ถ้าติดผลของตะกรุด ก็ช่วยได้เยอะเลย ลดไป50% แต่ถ้าโดนผนึกดูดก็ไม่น่าจะรอด
และถ้าพาลา ใช้ระบำมังกร แล้วโดดใส่ ถ้าติดตะกรุด แต่ เราเลือดน้อยก็อาจจะแพ้ได้(ไม่ก็ถ้าโดนทลาย ก็ตายได้ง่ายๆเหมือนกัน)

สายกระบี่ นี้ ก็พอต่อกรกับพาลาได้ ขั้นหนึ่ง  แต่ถ้าเล่นปืนนี้ ไม่น่าจะเข้า  g#031

• **
ถ้า เจอพาลาโดดใส่ ถ้าติดผลของตะกรุด ก็ช่วยได้เยอะเลย ลดไป50% แต่ถ้าโดนผนึกดูดก็ไม่น่าจะรอด
และถ้าพาลา ใช้ระบำมังกร แล้วโดดใส่ ถ้าติดตะกรุด แต่ เราเลือดน้อยก็อาจจะแพ้ได้(ไม่ก็ถ้าโดนทลาย ก็ตายได้ง่ายๆเหมือนกัน)

สายกระบี่ นี้ ก็พอต่อกรกับพาลาได้ ขั้นหนึ่ง  แต่ถ้าเล่นปืนนี้ ไม่น่าจะเข้า  g#031

ใช้ครับ ตามที่คุณบอก สายบี่ยังแทบไม่ไหว อย่าไปพูดถึงสายปืนเลย  woon_5555 woon_5555

#. น้ำตาจะไหล จะไหล มันซึ้งน้ำใจของเธอ
คนอะไรจะทิ้ง อุตส่าห์ยังห่วงใย
เรื่องจริงบอกเลย หมดรัก อย่าเสียเวลารักษาน้ำใจ
ฉันเกลียดวิธีที่มักง่าย ของพวกผู้ชายที่พูดความจริงไม่เป็น

ผมตั้ง ผมฟู

• Newbie
  • *

ใช้ครับ ตามที่คุณบอก สายบี่ยังแทบไม่ไหว อย่าไปพูดถึงสายปืนเลย  woon_5555 woon_5555
สายปืนนี้ สู้กับ สายหลบ/เวทยังพอไหว แต่สายกายภาพนี้ ยากพอตัว  woon_hurt

• **

สายปืนนี้ สู้กับ สายหลบ/เวทยังพอไหว แต่สายกายภาพนี้ ยากพอตัว  woon_hurt

ครับมันต้องมีแพ้ทาง ไรงี้บ้าง 555

ผมตั้ง ผมฟู

• Newbie
  • *

ครับมันต้องมีแพ้ทาง ไรงี้บ้าง 555
ประมาณ นั้น  woon_555

• **
ทดสอบกลับอาชีพ เทรเซอร์ฮันเตอร์ (สายแส้) เปลี่ยนสีชุดเป็นสีแดงหรือ บีสต์เทมเมอร์ (เพิ่งพลังชีวิต หรือ HP MAX ลดค่าพลังป้องกัน ) จากที่ได้ทดสอบมาเซนจูเรียน นั้นแพ้ทางเทรสายแส้โดยสิ้นเชิง ยื้งแส้99 ทำให้เพิ่มค่าสเตตสัเพิ่มขึ่นมาอีก เนื่องจาก ถ้าแม่นยำน้อยกว่าหลบหลีกจะแทงกระบี่ไม่เข้า เราจึงแทง เทรสายแส้ไม่เข้า เพราะเทรมี ตะโกน หมอกควัญ ทำให้ลดแม่นยำเยอะมาก แล้วเซนก็ รอความตายได้เบยย เนื่องจากแทงเทรไม่เข้า

สรุป. จากการปรับเปลี่ยนสเตตัส V.3 ทำให้เซนมีเลือดเยอะขึ้นก้ตาม แต่ เทรก็มีเลือดเยอะขึ้นด้วย แถมโจมตีไม่ทอนดาเมจ ซึ้งเซนแทงกระบี่ใส่เทรไม่เข้าเนื่องจากเทรสายแส้จะมีค่าหลบหลักสูง แล้วถ้าเทรใช้แส้ 99 จะตีโป๊ะเชะ ประมาณ 5-7k ซึ่งถือว่าโหดมาก เซนจึงปล่อยเมาส์ รอความตายได้เลย   woon_5555 woon_5555 woon_5555

เอิธไงจะใครล่ะ

• Full Member
คือสู้กับเทรสายแส้ ชนะกี่รอบแพ้กี่รอบอะคับ ?
คลุมใบมีดช่วยได้บ้างไหม ?

• **
คือสู้กับเทรสายแส้ ชนะกี่รอบแพ้กี่รอบอะคับ ?

ชออภัยมากครับ ลืมพิม

ผลการแข่งขัน5รอบ ชนะ0 แพ้5

เซนผมมีเลือด 25k กดแมงกระพรุน 3อันเป็น 33kคลุมใบมีดซาตานช่วยไม่ค่อยได้ครับ เทรคริ 6-7k ตีผม 3-4ทีนอนแล้วตอนนี้เทรก็มี เลือดเยอะมากจากการปรับเปลี่ยนสเตตัส V.3
ถึงแม่จะติดผลของคลุมใบมีดก็ติดไม่ถึง3-4ทีอย่างมากฟลุคๆก็ 2ที ทำให้เทรไม่ตายครับ

เซนผมมีเลือด 25k กดแมงกระพรุน 3อันเป็น 33kคลุมใบมีดซาตานช่วยไม่ค่อยได้ครับ เทรคริ 6-7k ตีผม 3-4ทีนอนแล้วตอนนี้เทรก็มี เลือดเยอะมากจากการปรับเปลี่ยนสเตตัส V.3
ถึงแม่จะติดผลของคลุมใบมีดก็ติดไม่ถึง3-4ทีอย่างมากฟลุคๆก็ 2ที ทำให้เทรไม่ตายครับ
ขอบคุณคับ  g#008
สายหลบต้องเจอไรเฟิลลล  g#009 g#009

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

ขอบคุณคับ  g#008
สายหลบต้องเจอไรเฟิลลล  g#009 g#009

ปืนต้องออฟแม่นยำ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
ทหารสายปืน
เกราะสหัสศึก Vs. เกราะวัลคีรี  g#008

น่าสนใจ แต่เท่าที่เคยลองนะ ตอนที่ยังไม่ปรับสเตตัส วัลคีรีชนะ ปรับแล้ว สหัสศึกอาจจะชนะก็เป็นได้  g#031

ทหารสายปืน
เกราะสหัสศึก Vs. เกราะวัลคีรี  g#008

น่าสนใจ แต่เท่าที่เคยลองนะ ตอนที่ยังไม่ปรับสเตตัส วัลคีรีชนะ ปรับแล้ว สหัสศึกอาจจะชนะก็เป็นได้  g#031
woon_yes

• **
ทดสอบกับอาชีพ เบอเซอเกอร์ เปลี่ยนสีชุดเป็นสีส้ม เดโมนิแอค (เพิ่มอัตรา HP MAX ลดอัตราป้องกัน) จากที่ได้ทดสอบมา่ ถ้าเป็นเซนจูเรียน สายแกร่ง จะแพ้ทางเบอสายนี่โดยสิ้นเชิง เนื่องจาก เบอมีพลังโจมตีสูง+มีเลือดเยอะทำให้ฆ่าได้ยากมาก แต่ถ้า เป็นเซนจูเรียนสายหลบ จะสามารถสู้กับเบอได้สูสี เนื่องจาก เบอมีแม่นยำไม่มา่ก ถ้าเบอเนตรแห่งความคลั่งมา ให้เรารีบวิ่งไปสลายบัพ แล้วรีบจัดการ ให้เสร็จก่อนที่ ดีเลเนตรแห่งความคลั่งจะหมด แต่ถ้าเราเจอเปิดก่อน ก็อาจจะตายในคอมโบเดียว ของเบอได้ เนื่องจาก สายหลบมีค่าป้องกันค้อนข้างน้อย

สายแกร่งผมการแข่งขัน5รอบ ชนะ0รอบ แพ้5รอบ

สายหลบผมการแข่งขัน5รอบ ชนะ4รอบ แพ้่1รอบ

สรุป : จากการปรับเปลี่ยนสเตตสัส V.3 ทำให้ เซนจูเรียนมีเลือดมากขึ้น แต่เบอเซอเกอร์ก็มากขึ้นเช่นกัน และทำให้โจมตีไม่ทอนดาเมจ ทำให้ สายแกร่งของเซนจูเรียนสู้เบอเซอเกอร์แทบไม่ได้เลย แต่ถ้าเป็นสายหลบ เซนจูเรียนจะสู้กับเบอเซอเกอร์สูสีเนื่องจากเบอเซอร์เกอมีแม่นยำไม่มาก เจอสลายบัพเอาเนตรแห่งความคลั่งกับยืนหยัดออก ก็จบ

ปล. ของหลบที่ผมใส่นะครับ มีดัีงนี้

1.หมวกเทพธิดา เทพแห่้งพลังชีวิต
2.หน้ากากอสูรทองคำ เทพแห่้งการมอง
3.แกรนด์ดีไวเดอร์จุติ6 เทพแห่งการทำลาย
4.โล่อีจิสจุติ6 เทพแห่งการป้องกัน
5.ชุดรบสหัสศึกจุติ6 เทพแห่งพลังชีวิต
6.ผ้าึคลุมจักรพรรดิ์ เทพแห่้งพลังชีวิต
7.ตระกรุดมหาอาคม
8.รองเท้าลวงตา เทพแห่งพลังชีวิต

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2013, 12:37:08 โดย จีเอ็มดับเบิ้ล »