GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไม่แน่ใจ เผ่ามนุษย์เก็บผนึกวิญญาณได้

จั๊กก็ไรด๊อก...

• ไม่มีไรมาก
  • Jr. Member
  • **
อาจไม่มีรูปไห้ดูขี้เกียดถ่าย

ก็คือว่า ผมลองเอาเผ่ามนุษย์ไปตีมอนตัวนึงไห้เลือดเหลือน้อยๆ แล้วเอาตัวเผ่าอสุรามากดสกิวไส่มอนแล้วตีมอนไห้ตาย ผลึกวิญญาณก็เด้งเข้าตัว(ต้องมีผลึกวิญญาณว่าเงปล่าในตัว) ไม่แน่ใจว่าจงใจไห้ทำได้รึมันบัค

ThejaKing

• Newbie
  • *
อ่อ อันนี้คือว่า มนุษย์ตีจนเลือดเหลือน้อยแต่เผ่าอสุรามาทำสัญญา เผ่าอสุราก็จะเสียผลึกป่าวไป เท่ากับเผ่าอสุราเสียผมประโยชน์ เป็ยคนกดแต่ไม่ได้แถมเสียอีก มนุษน์ก็ดีไป ผมลองมาแล้วครับ  woon_sunny

จั๊กก็ไรด๊อก...

• ไม่มีไรมาก
  • Jr. Member
  • **
อ่อ อันนี้คือว่า มนุษย์ตีจนเลือดเหลือน้อยแต่เผ่าอสุรามาทำสัญญา เผ่าอสุราก็จะเสียผลึกป่าวไป เท่ากับเผ่าอสุราเสียผมประโยชน์ เป็ยคนกดแต่ไม่ได้แถมเสียอีก มนุษน์ก็ดีไป ผมลองมาแล้วครับ  woon_sunny

เผ่าไม่ได้เสียผนึกคับ ก็คือ แค่กดไส่มอนไห้เผ่ามนุษย์ ในตัวเผ่ามนุษย์ก็จะมีผนุกเปล่าด้วยไว้เกบอะนะะ แล้วก็ตีมอนไห้ตาย มนุษย์ก็จะได้ผนึก

ThejaKing

• Newbie
  • *

เผ่าไม่ได้เสียผนึกคับ ก็คือ แค่กดไส่มอนไห้เผ่ามนุษย์ ในตัวเผ่ามนุษย์ก็จะมีผนุกเปล่าด้วยไว้เกบอะนะะ แล้วก็ตีมอนไห้ตาย มนุษย์ก็จะได้ผนึก
งั้นก็คงบัครึป่าวครับ แต่ผมเคยแบบที่ผมบอกอ่ะครับ  woon_huh