GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กระทู้สำหรับการเบิกของและเรื่องที่ทดสอบ

_Paiizill_

• ~•‘ ปิ๊ด ปี้ ปิ๊ด ’•~
  • Jr. Member
  • **
  • _Paiizill_
ต้องการทดสอบเรื่อง: การขี่ภาหานะของอสุรา
ต้องการเบิกไอเทม: ผอบ หรือ ภาหนะ
ชื่อตัวละคร: paesadit.
การอนุมัติ: (ทีมงานหรือเทสเตอร์) จะใช้เวลาไม่เกิน 3 วันในการอนุมัติ และอนุญาิตให้ทดสอบพร้อมกับการส่งของต่างๆ (มีเวลาหลังจากได้รับของ 7 วันในการทดสอบ)
การรายงานผล:ให้รายงานตามแบบฟอร์มที่ให้รายงาน หากรายงานผิดพลาด 3 ครั้งจะไม่อนุญาตให้ทำการเบิกของอีก

หมายเหตุ: ถ้าเป็นเรื่องที่มีการทดสอบมานานและรายงานผลซ้ำแล้ว ซึ่งหลังทดสอบไม่พบปัญหาแต่อย่างใดจะไม่ได้รับการอนุมัติ

และไม่มีรางวัลสำหรับการทดสอบนอกจากคำขอบคุณจากทีมงานนะครับ
เหอะมันมีมาแล้วเหรอ ???

เค้ารีบ อยากมีก่อนคนอื่นไงได้โชว์
"เงิน".. ถ้ามีน้อยก็ต้องใช้สอยประหยัด...แต่ถ้า "เวลา" มีจำกัด...ไม่ต้องประหยัดแต่ "จัดเต็ม"!!

: 3

• Full Member
  • โป้ยยยยยยย` ♥
ต้องการทดสอบเรื่อง: การขี่ภาหานะของอสุรา
ต้องการเบิกไอเทม: ผอบ หรือ ภาหนะ
การอนุมัติ: (ทีมงานหรือเทสเตอร์) จะใช้เวลาไม่เกิน 3 วันในการอนุมัติ และอนุญาิตให้ทดสอบพร้อมกับการส่งของต่างๆ (มีเวลาหลังจากได้รับของ 7 วันในการทดสอบ)
การรายงานผล:ให้รายงานตามแบบฟอร์มที่ให้รายงาน หากรายงานผิดพลาด 3 ครั้งจะไม่อนุญาตให้ทำการเบิกของอีก

หมายเหตุ: ถ้าเป็นเรื่องที่มีการทดสอบมานานและรายงานผลซ้ำแล้ว ซึ่งหลังทดสอบไม่พบปัญหาแต่อย่างใดจะไม่ได้รับการอนุมัติ

และไม่มีรางวัลสำหรับการทดสอบนอกจากคำขอบคุณจากทีมงานนะครับ

เค้ารีบ อยากมีก่อนคนอื่นไงได้โชว์
แบบนี้มันต้องตัดหัวประจาน  g#017
Never mind .

1.2.3.4

• Newbie
  • *

แบบนี้มันต้องตัดหัวประจาน  g#017

โหดร้ายจังเลย  woon_555 woon_555 woon_555

โหดร้ายจังเลย  woon_555 woon_555 woon_555

นี่แค่สั่งสอน 555555  g#037

_Paiizill_

• **

นี่แค่สั่งสอน 555555  g#037

ฆ่ามานนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน
"เงิน".. ถ้ามีน้อยก็ต้องใช้สอยประหยัด...แต่ถ้า "เวลา" มีจำกัด...ไม่ต้องประหยัดแต่ "จัดเต็ม"!!

tp_Dom

• Newbie
  • *
ต้องการทดสอบเรื่อง: ความสามารถของแรร์อาชีพต่างๆ
ต้องการเบิกไอเทม: แรร์ไอเท่มของอาชีพต่างๆ
ชื่อตัวละคร: Eazzaq
การอนุมัติ: ทีมงานหรือเทสเตอร์

หมายเหตุ: เนื่องจากอยากจะรู้ว่าแรร์ของแต่ละอาชีพมันมีความสามรถอย่างไรแล้วสามารถเอาชนะอาชีพใหนได้บ้าง หรือ มีแรร์อาชีพใหนที่โกงจนเกินไป จะขอเสนอให้ปรับเปลี่ยน และทดสอบความสามารถของแรร์ไอเท่มนั้นๆ

ขอบคุณครับ

คน! ติด! ดุ้น!

• ดุ้น!
  • **
อะเด๊ะ แลเขารายงานกันที่ไหนล่ะเนี้ย
ไร้วี่แววคนตอบกันเลย เห็นเบิกๆอยู่นั้น

คือคนที่เบิกต้องรีจีตอบไงว่าได้ไหม ท่าไม่ได้จะทดสอบไงอะ -*-

จีจะไม่ตอบครับถ้าไม่อนุมัติถ้าเห็นว่าน่าสนใจก็จะพิมบอก  g#015

อะเด๊ะ แลเขารายงานกันที่ไหนล่ะเนี้ย
ไร้วี่แววคนตอบกันเลย เห็นเบิกๆอยู่นั้น

หาดูครับเยอะแยะ หน้าเก่าๆ
โอ้ว ขอบใจนะ แต่อยากรู้เรื่องใหม่ๆมากกว่า อยากให้เป็นกระทู้สำหรับรายงานโดยเฉพาะเลยฮะ
จะได้ไม่้ต้องเสียเวลาหาหน้าดูอีก ใครเห็นว่าเข้าท่า ก็ทำเลยเน้อ
แต่ว่าไปเราก็อยากลองทดสอบดูบ้างจัง แต่เรามันอ่อนประสบการณ์ในการเล่นฮะ ไม่กี่เดือนเองมั้งเราน่ะ
อยากมีเรื่องให้ทดสอบอีกเยอะ ข้อมูลที่อยากรู้ แต่เขาไม่บอกก็มีถม มันทำให้อยากรู้อยากลองไปหมด
จนเสียเงินไปก็เยอะ กับการรีสกิลสเตตัส อยากแนะนำอะไรอย่างนะ คือการแนะนำอะไรเนี้ย
ควรจะบอกด้วยนะว่า ทำอย่างนี้ไปทำไม ไม่ทำเพราะทำไม คงพอเข้าใจนะ โอเคไปล่ะ

://forum.asura.in.th/index.php?topic=23625.0
[กระทู้นี้ สำหรับผู้ที่คลั่ง 2D จิ้มเลย!!!>v< ]

X..ArCoBaleNo..X

• BurstZero that is my NAME!
  • Newbie
  • *
  • X..ArCoBaleNo..X (Mos)
ต้องการทดสอบเรื่อง:ความสามารถของลูกแก้วจอมอัญเชิญ อาชีพ วอลอร์ค
ต้องการเบิกไอเทม:ลูกแก้วจอมอัญเชิญ จุติ 5
ชื่อตัวละคร: X..ArCoBaleNo..X
หมายเหตุ: เพื่อทดสอบความสามรถของลูกแก้วจอมอัญเชิญได้อย่างเข้าไจลึกซึ้ง  woon_yes
I am BurstZ

boyza2508pr

• Newbie
  • *

ต้องการทดสอบเรื่อง: บัคหมาวอลอคกัดรัวว่าแก้แล้วหรือยังเพราะเคยแจ้งไปแ้ล้วรอบนึง
ต้องการเบิกไอเทม: (ไอเทมเพื่อใช้ในการทดสอบ) ไม่ต้องการเบิก
ชื่อตัวละคร: boyzadragon

_Paiizill_

• **

ต้องการทดสอบเรื่อง: บัคหมาวอลอคกัดรัวว่าแก้แล้วหรือยังเพราะเคยแจ้งไปแ้ล้วรอบนึง
ต้องการเบิกไอเทม: (ไอเทมเพื่อใช้ในการทดสอบ) ไม่ต้องการเบิก
ชื่อตัวละคร: boyzadragon

งง -*-

thanachot2541

• Newbie
  • *
ต้องการทดสอบ : ทักษะ C3 พันธมิตรแห่งเงา,ร่างกายพิษ,ทำลายเวท และเซตนักฆ่า เพื่อเป็นแนวทางในการเล่นเซิร์ฟหลัก
ต้องการเบิกไอเทม : ใบแดง 999 ชิ้น,เหรียญรูปห้องขัง 1 ชิ้น,หางหนู 999 ชิ้น,เหรียญรูปถ้ำใต้บาดาล 1 ชิ้น,เหรียญเขี้ยวทมิฬ 999 ชิ้น,เหรียญรูปภูเขาไฟ 1 ชิ้น,มีดสั้นพยัคคำราม 1 ชิ้น,ถุงมือนักฆ่า 1 ชิ้น,มีดสั้นเจ้ารัติกาล 1 ชิ้น
ชื่อตัวละคร : -Zz-...IcE...-zZ-
     เนื่องจาก ผมเคยเล่นอาชีพแอสซาซิน แต่ไม่เคยทำ C3 ทั้งเซิร์ฟหลักและเซร์ฟทดลอง เลยอยากจะขอลองเล่นในเซิร์ฟทดลอง เพื่อเป็นแนวทางในการเล่นเซิร์ฟหลัก คือ การใช้ทักษะ C3
เวลาในการทดสอบ : 30 - 60 วัน เพราะช่วงนี้บางทีอาจจะไม่ได้เล่น คือผมต้องไปเรียนติวคับ
เหตุผล : อยากจะทดสอบ เพื่อเป็นแนวทางในการเล่นเซิร์ฟหลัก เพราะ ผมไม่เคยทำ C3 ในเซิร์ฟหลัก เนื่องจาก ผมไม่ค่อยมีเวลาหาของ และผมหาเงินในเกมส์ไม่เป็น เลยอยากจะลองใส่เซตนักฆ่า

ต้องการทดสอบ : ทักษะ C3 พันธมิตรแห่งเงา,ร่างกายพิษ,ทำลายเวท และเซตนักฆ่า เพื่อเป็นแนวทางในการเล่นเซิร์ฟหลัก
ต้องการเบิกไอเทม : ใบแดง 999 ชิ้น,เหรียญรูปห้องขัง 1 ชิ้น,หางหนู 999 ชิ้น,เหรียญรูปถ้ำใต้บาดาล 1 ชิ้น,เหรียญเขี้ยวทมิฬ 999 ชิ้น,เหรียญรูปภูเขาไฟ 1 ชิ้น,มีดสั้นพยัคคำราม 1 ชิ้น,ถุงมือนักฆ่า 1 ชิ้น,มีดสั้นเจ้ารัติกาล 1 ชิ้น
ชื่อตัวละคร : -Zz-...IcE...-zZ-
     เนื่องจาก ผมเคยเล่นอาชีพแอสซาซิน แต่ไม่เคยทำ C3 ทั้งเซิร์ฟหลักและเซร์ฟทดลอง เลยอยากจะขอลองเล่นในเซิร์ฟทดลอง เพื่อเป็นแนวทางในการเล่นเซิร์ฟหลัก คือ การใช้ทักษะ C3
เวลาในการทดสอบ : 30 - 60 วัน เพราะช่วงนี้บางทีอาจจะไม่ได้เล่น คือผมต้องไปเรียนติวคับ
เหตุผล : อยากจะทดสอบ เพื่อเป็นแนวทางในการเล่นเซิร์ฟหลัก เพราะ ผมไม่เคยทำ C3 ในเซิร์ฟหลัก เนื่องจาก ผมไม่ค่อยมีเวลาหาของ และผมหาเงินในเกมส์ไม่เป็น เลยอยากจะลองใส่เซตนักฆ่า
c3 เคยทดสอบไปหมดแล้วครับ อีกอย่างเขาให้ทดสอบส่วนรวมไม่ใช่ส่วนตัว เซิร์ฟรีวันที31ครับ

wasd00123

• Newbie
  • *
ต้องการทดสอบเรื่อง:ทดสอบ สกิลทักษะ ข้อมูลการเล่นอาชีพเทรฮันเตอร์   มาเป็นแนวทางการเล่นในเซิร์ฟหลักแบบของตัวเอง

ต้องการเบิกไอเทม:เซตพื้นฐาน ตัวจุติ6 หน้าไม้3หัวจุติ6 เทพครั่ง เเส้99 จุติ6 เทพครั่ง

ชื่อตัวละคร: 3_I_Am_Array

เหตุผล
เนื่องจาก จะทำการเล่นเเนวทางในการเล่นเซิฟนรก เพื่อไปศึกษา ในการไช้ของเซิฟจริง

ต้องการทดสอบเรื่อง:ทดสอบ สกิลทักษะ ข้อมูลการเล่นอาชีพเทรฮันเตอร์   มาเป็นแนวทางการเล่นในเซิร์ฟหลักแบบของตัวเอง

ต้องการเบิกไอเทม:เซตพื้นฐาน ตัวจุติ6 หน้าไม้3หัวจุติ6 เทพครั่ง เเส้99 จุติ6 เทพครั่ง

ชื่อตัวละคร: 3_I_Am_Array

เหตุผล
เนื่องจาก จะทำการเล่นเเนวทางในการเล่นเซิฟนรก เพื่อไปศึกษา ในการไช้ของเซิฟจริง

บ้าละ  g#014

boat_coc

• Newbie
  • *
ต้องการทดสอบเรื่อง:การงานช่างตัดเย็บ

ต้องการเบิกไอเทม:ชิ้นส่วนเสื้อหนังอ่อน5000ชิ้น   ชิ้นส่วนเสื้อม้วนหนังอ่อน5000ชิ้น   ชิ้นส่วนรองเท้าม้วนหนังหยาบ 5000ชิ้น  ชิ้นส่วนผ้าคลุมม้วนหนังอ่อน5000ชิ้น 5000ชิ้น

ชิ้นส่วนรองเท้าม้วนแผ่นเกล็ด  5000ชิ้น ชิ้นส่วนผ้าคลุมม้วนใยไหม 5000ชิ้น  ชิ้นส่วนเสื้อม้วนหนังละเอียดอ่อน5000ชิ้น   ชิ้นส่วนเสื้อม้วนผ้าไหม 5000ชิ้น

ชิ้นส่วนรองเท้าม้วนหนังแข็งแกร่ง5000ชิ้น ชิ้นส่วนรองเท้าผ้าม้วนผ้าไหม5000ชิ้น ชิ้นส่วนผ้าคลุมผ้าม้วนผ้าไหม5000ชิ้น ชิ้นส่วนผ้าคลุมม้วนหนังละเอียดอ่อน 5000ชิ้น

ชิ้นส่วนเสื้อหนังแข็งแกร่ง5000ชิ้น  ชิ้นส่วนรองเท้าหนังแข็งแกร่ง5000ชิ้น  ชิ้นส่วนผ้าคลุมหนังแข็งแกร่ง5000ชิ้น  ชิ้นส่วนเสื้อผ้าไหมเสริมหนัง 5000ชิ้น 

ชิ้นส่วนรองเท้าผ้าผ้าไหมเสริมหนัง5000ชิ้น  ชิ้นส่วนผ้าคลุมผ้าผ้าไหมเสริมหนัง5000ชิ้น

ชื่อตัวละคร:3_I_Am_Array

เวลาการทดสอบ:ประมาณ 1-2อาทิตย์ (ขอเผื่อใว้ อาจติดงานทำไม่ทัน) แล้วให้ทีมงานยึดของคืนไปครับ

เหตุผล:ง่ายๆสั้นๆครับ  แค่อยากทดสอบ  การงานที่คิดว่า  ถ้าทำที่เซิร์ฟหลักคงใช้เวลาเป็นปีๆ  เพื่อเป็น แนวทางในการเล่น    อาจมองดู รายการของที่เบิกเยอะมากเพราะไม่แน่ใจว่าขึ้นีะดับ แต่ละครั้งใช้ จำนวนเท่าไร(ก็ทีมงานทำให้ยิ่งเวลสูงโอกาศยิ่งสำเร็จน้อย)  อีกอยาก  ในการงานต่างๆที่ดรอบจาก ม่อน  ใช้งานได้จริงหรือไม่  เป็นปัญหาที่อยากรู้มานาน