GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

(Test) เควสดาบผนึกปีศาจ

RESET

• Asura Tester
  • Full Member
  • **

จากที่ไปทดสอบมา เป็นเควสที่เผ่าอสุราคนเดียวแทบไม่มีทางทำเควสได้เองสำเร็จ 

มังกรจ้าวผลึก(มืด)
เป็นบอสที่มีพลังป้องกันเยอะสุด(อัตราป้องกันกายภาพ 50% อัตราป้องกันเวทย์ 70%) ถูกโจมตีติดสถานะมึน ถูกโจมตีอัตราลด Hpmax 50%ของเกจเลือดเรา พลังโจมตีกายภาพสูงที่สุด(3500~8000) หลังโจมตีเวทมนต์สูงสุด(1000~5000)
พลังชีวิตสูงที่สุดในระดับบอส (2,500,000 หน่วย / ฟื้นสภาพ 250,000 หน่วย คิดHpmax 10%) มีระเบิดแค้น(คราส3เบอเซิกเกอร์)

ความเห็นควรปรับรูปแบบการทำเควสใหม่ จากการกำจัดบอสให้ตาย เปลี่ยนเป็นโจมตีลด HpMaxบอส 20-25% หรือรับค่าความเสียหายจากบอสให้ถึงกำหนดเงื่อนไข(เช่น รับการโจมตีให้ถึง 1แสน-2แสนหน่วย)เป็นต้น

รูปทดสอบเควสดาบผนึกปีศาจ

*ไอเท่มใช้ทดสอบ คมแฝกร้านค้าเลเวล 45(โชคชะตา)/แหวนขนลิง 250วง/ผลึกวิญญาณความมืดระดับ 4 100ก้อน(เพิ่มความแรงโป๊ะเชะ 80%)/ชุดเกราะร้านออฟพลังชีวิต (เลือดรวม 12K) STR 99 พลังโจมตีกายภาพ 1,100(ตีกายภาพบอสเข้า100-250หน่วย โป๊ะเชะ 2พัน-3พันหน่วย)

**ใช้เวลากำจัดไปทั้งสิ้น 1ชั่วโมง30นาที

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Maybe

SlasheR_

• Jr. Member
  • **
เควสแบบนี้มีอีกหลายเควสครับ

woon_555

ขอบคุณสำหรับการเทสครับ

credit by จีเอ็มเปเป้

ท่านเพา

เห็นด้วยค่ะที่ต้องปรับเควส แล้วอีกเควสนึงก็คือคฑาวิญญาณผสานพลัง ยังไม่ได้ลองไปตี

แต่ว่าดูลาเป็นบอสที่มีสกิลทำให้ใช้สกิลไม่ได้ และเป็นบอสตีมีพลังโจมตีสูง ถ้าวันนึงมีเซิฟสำหรับเผ่าอสุราล้วนๆขึ้นมา

จะทำให้ยากต่อการทำเควสมาก เพราะไม่มีกายทิพย์ สกิลที่ช่วยให้เป็นอมตะ 30 วินาที

ปรับกันอีกเยอะเลยทีเดียว  g#017

Bad-Apple

• **
เห็นด้วยค่ะที่ต้องปรับเควส แล้วอีกเควสนึงก็คือคฑาวิญญาณผสานพลัง ยังไม่ได้ลองไปตี

แต่ว่าดูลาเป็นบอสที่มีสกิลทำให้ใช้สกิลไม่ได้ และเป็นบอสตีมีพลังโจมตีสูง ถ้าวันนึงมีเซิฟสำหรับเผ่าอสุราล้วนๆขึ้นมา

จะทำให้ยากต่อการทำเควสมาก เพราะไม่มีกายทิพย์ สกิลที่ช่วยให้เป็นอมตะ 30 วินาที

ปรับกันอีกเยอะเลยทีเดียว  g#017

ปั๊มผู้สื่อ มากุมรทองใส่จิ  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 อย่าลืมประกันชีวิตเช่าด้วยนะ woon_bye woon_bye woon_bye

popeyepop

• **

ปั๊มผู้สื่อ มากุมรทองใส่จิ  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 อย่าลืมประกันชีวิตเช่าด้วยนะ woon_bye woon_bye woon_bye
ผู้สื่อทักษะพอลงจริงบางอันหายไปอะ g#002 g#002เช่นกุมารทองคุ้มครองกะเปิดประตูนรกกะสวรรค์(ถูกป่าวไม่รุ g#002 g#002 g#002)

OrChidS

พูดถึงเรื่องนี้ ว่าจะแสดงความเห็นหลายรอบแล้ว แต่ลืม
เควสยากเกินไปครับ จริงอยู่ ไอเทมที่ได้นั้น ดีทีเดียว
แต่ไม่สามารถทำคนเดียวได้
ตอนนี้มีผู้เล่นหลายๆ ราย เริ่มเล่น เผ่าอสุรา มากขึ้น แต่ทำเควสอาวุธไม่ได้เพราะให้ตีบอสให้ตาย
ขนาดผมเอง เล่นตัวเผ่ามาจนจะจุหกแล้วยังทำไม่ได้เลย ถ้าไม่มีคนช่วย
ต่อให้เรามีพระกายส่วนตัวก็ตาม เพราะ บอสปรับใหม่ เลือดเยอะ สกิลเพิ่มมากมาย เข้าไปตี หมดกายก็ตาย
........สมควรปรับใหม่เป็นอย่างยิ่งครับ.....
เพราะตอนนี้ ไอเทมของเผ่าที่วางขาย ขาดตลาด
เพราะผมกว้านซื้อมาหมด......

อะไรวะ

• **
พูดถึงเรื่องนี้ ว่าจะแสดงความเห็นหลายรอบแล้ว แต่ลืม
เควสยากเกินไปครับ จริงอยู่ ไอเทมที่ได้นั้น ดีทีเดียว
แต่ไม่สามารถทำคนเดียวได้
ตอนนี้มีผู้เล่นหลายๆ ราย เริ่มเล่น เผ่าอสุรา มากขึ้น แต่ทำเควสอาวุธไม่ได้เพราะให้ตีบอสให้ตาย
ขนาดผมเอง เล่นตัวเผ่ามาจนจะจุหกแล้วยังทำไม่ได้เลย ถ้าไม่มีคนช่วย
ต่อให้เรามีพระกายส่วนตัวก็ตาม เพราะ บอสปรับใหม่ เลือดเยอะ สกิลเพิ่มมากมาย เข้าไปตี หมดกายก็ตาย
........สมควรปรับใหม่เป็นอย่างยิ่งครับ.....
เพราะตอนนี้ ไอเทมของเผ่าที่วางขาย ขาดตลาด
เพราะผมกว้านซื้อมาหมด......

เหมือนจะมีต่อนะ  g#034